PDA

View Full Version : Ổ cứng mất dung lượng

nath
05-06-2010, 08:15 PM
Không hiểu sao ổ cứng của em bị mất 10G dung lượng. Em vào Partion Magic định format lại thì thấy có 1 vùng lạ 10G đó nhưng phân vùng đó không cho format và không cho làm gì cả chỉ cho đọc Info thôi , em đọc Info của nó chả hiểu gì :MatCuoi (12): . Em test lại thì ko thấy báo bị bad. Mấy anh chị giúp giùm em với

ta070492
05-06-2010, 08:36 PM
Phân vùng đó có định dạng ko bạn? Info thì có thông tin gì? Bạn thử dùng 1 số trình quản lí ổ đĩa khác xem, trong hirrent boot có khá nhiều loại công cụ quản lí phân vùng

nath
06-06-2010, 09:43 AM
Phân vùng đó có định dạng ko bạn? Info thì có thông tin gì? Bạn thử dùng 1 số trình quản lí ổ đĩa khác xem, trong hirrent boot có khá nhiều loại công cụ quản lí phân vùng

ko có định dạng anh ơi, ko có tên phân vùng luôn , Info toàn là mấy số gì đâu ko hà , em đọc ko hiểu!

ta070492
06-06-2010, 10:00 PM
Mình chưa gặp trường hợp này bao giờ, nếu dùng mấy trình quản lí phân vùng khác vẫn không làm gì được thì chỉ có cách copy hết dữ liệu sang 1 ổ khác rồi format sạch đi hoặc Fdisk lại thôi bạn ạ

dangkhoa.online
24-06-2010, 07:19 AM
Chào bạn! vấn đề của bạn mình xin đóng góp như sau:
vì phân vùng đó chưa được định rạng nên trong win không nhìn thấy phân vùng này và bạn không thể format được bằng chương trình partion magic, Muốn format được bạn cần phải tạo phân vùng này trước (trong partion magic vào mục creat partion có thể để ở NTFS hoặc FAT 32) sau khi tạo xong phân vùng 10G này thì bạn có thể format và vào win có thể nhìn thấy trong windows
chúc bạn thành công nhé.