PDA

View Full Version : Ugent! Các fans giải ngoại hạng Anh đâu rùi cho mình hỏi với!

galongvang
14-06-2010, 01:48 PM
Nhà mình đang dùng dịch vụ truyền hình của VTC, nhưng đợt vừa rồi ko xem đc giải La Liga do VTC ko mua đc bản quyền phát giải này, bạn nào vừa rồi dùng K+ mới xem đc. Nhà mình chỉ có bố kết giải La Liga thôi chứ bản thân mình vẫn chỉ trung thành với giải ngoại hạng Anh thôi.heh
Cho mình hỏi ở các mùa giải tới đài truyền hình nào sẽ mua đc bản quyền các giải, nếu VTC ko mua đc thì chắc 2 bố con phải đổi đài rồi.
Ai có thông tin gì mách giúp nha!

ducnh
15-06-2010, 08:44 AM
Hình như K+ thì mua bản quyền SD còn VTC mua bản quyền HD. Nhưng tốt nhất là bạn nên xem mùa WC này thằng nào tốt hơn thì hãy dùng. Vì mấy hôm vừa qua có nhiều người kêu ca là bị mất sóng.

galongvang
17-06-2010, 02:51 PM
Vậy bạn đang dùng K+ à? B thấy xem có OK k? Đầu K+ thì có chia được ra nhiều tivi không? Mà thỉnh thoảng xem thì có bị cắt xẹt giữa chừng không?

vndk
17-06-2010, 02:57 PM
Đang giữa mùa WC thì xem tivi mất tín hiệu là chuyện bình thường. Nhà tớ k dùng K+ nhưng mà thấy mọi ng ở các diễn đàn khác bàn tán về K+, nghe thấy cũng ok! Được dùng thử trước mấy tháng ròi mới quyết định mua thì có phải sướng hơn không!

galongvang
19-06-2010, 08:42 AM
Mà hum trước vào tìm thông tin về K+, thấy có khuyến mại tưng bừng nữa kìa! Đang hoang mang quá, có nên lắp lun k?
http://www.kplus.vn/Default.aspx?page=PROMOTION

vndk
19-06-2010, 08:44 AM
K+ có 3 kênh, Access, family và premium, tùy theo các kênh khác nhau. Dùng cái nào thì thông dụng nhỉ, hay là cứ dùng gói family (giá trung, tầm giữa, chắc nhiều ng dùng)???/

ducnh
24-06-2010, 02:08 PM
Các bác cứ lắp gói premium ý, có 70 kênh lận, mà đặc biệt kênh này nó chiếu các giải bóng lớn đấy, Liga, Seria A, EPL...MÀ giá thuê bao thì làm gì mà đắt lắm!

galongvang
24-06-2010, 02:10 PM
Bác ơi cho e hỏi: Cúp c1 và c3 thì ở k+ có chiếu k?

ducnh
29-06-2010, 04:52 PM
Bác ơi cho e hỏi: Cúp c1 và c3 thì ở k+ có chiếu k?

Có chứ bạn, K+ nó chuyên về bóng mà bạn! B xem ở kênh K+1 ý, chuẩn lun!

ahhanh
01-07-2010, 09:09 AM
Bạn cho mình hỏi luôn với. Vậy thì giải La Liga cũng chiếu luôn trên K+ 1 luôn nhỉ? :D

ducnh
02-07-2010, 08:13 AM
Bạn cho mình hỏi luôn với. Vậy thì giải La Liga cũng chiếu luôn trên K+ 1 luôn nhỉ? :D

Chuẩn chuẩn! K+1 chiếu luôn cả 6 giải bóng, không chỉ có C1, C3, La Liga đâu. ;))

ahhanh
02-07-2010, 08:15 AM
Kiểu này thì dân tình lại đổ xô đi... đăng ký K+ nhẩy, ducnh nhẩy? :MatCuoi (64):

ahhanh
02-07-2010, 08:17 AM
Àh, ducnh còn đó không??? Cho tớ hỏi về cái vụ bọn K+ có cung cấp thêm dịch vụ HD với!!
Aloooooooo

ducnh
04-07-2010, 09:11 AM
hehhee, cái đó còn tuỳ, bác thích xem nhiều giải bóng thì bác đăng kí, vì K+ nó nổi bất nhất ở các giải bóng mờ lị. K+ thì đang được mấy bác bóng bánh hâm mộ tẹt ga nhé! :))

ducnh
04-07-2010, 09:14 AM
Àh, ducnh còn đó không??? Cho tớ hỏi về cái vụ bọn K+ có cung cấp thêm dịch vụ HD với!!
Aloooooooo
Cái này thì k rõ à nha, nghe phong thanh là K+ chuẩn bị có HD, cũng sắp rồi. Nó mạnh như thế thì cũng phải rục rịch vụ HD thôi chứ, bác yên tâm vè khoản múc K+ mà k sợ thiệt. tự các dịch vụ phải chiến đấu để dành khách hàng thôi, mình cứ xem thằng nào mạnh mà tóm!!

vndk
06-07-2010, 11:38 AM
Xem mấy clip của bọn K+ nè! Ngộ phết!
http://video.yume.vn/xem-clip/clip-quang-cao-world-cup-2010-moi-nhat-.patetrung.35AE6110.html
http://video.yume.vn/xem-clip/chop-duoc-clip-vui-tai-ga-xe-lua.patetrung.35AE5F03.html

galongvang
08-07-2010, 10:26 AM
Up được clip mà, sao bác phải khổ thế, click link làm gì cho mệt người!

http://www.youtube.com/watch?v=WQDtxvahgpM

http://www.youtube.com/watch?v=yRNi1B3ipw0

http://www.youtube.com/watch?v=PC-lkr_HUGA

http://www.youtube.com/watch?v=VihvNBP474I

vndk
09-07-2010, 02:29 PM
Nhìn clip thứ 3, cả dòng người ở svd cùng đứng dậy tạo sóng=> cuồng nhiệt thật!

hanhkhat
13-07-2010, 09:51 AM
hết worldcup thì chỉ ngồi nhà mà coi phim + mấy kênh giải trí chứ biết làm gì nữa:D
các kenh bi giờ chủ yếu là phim

galongvang
20-07-2010, 01:49 PM
K+ lại có chương trình khuyến mại này http://www.kplus.vn/Default.aspx?page=PROMOTION
K+ bắt đầu đánh vào thị hiếu ng` tiêu dùng là thích hàng khuyến mãi =))

vndk
24-07-2010, 10:13 AM
Nghe mấy báo chém gió về K+ vật vãi, chẳng biết thế nào đây, lắp K+ giờ đagn được khuyến mại để còn xem mấy giải bóng thôi!!!!!!!!!!!

Bàn tán loạn lên về vấn đề bản quyền, độc quyền, giá cả. Nhưng mà thực sự mọi ng đang hiểu lầm về bản chất của vấn đề. E cop thêm tí thông tin san sẻ với mọi người!
http://vtv.vn/Article/Get/Van-de-ban-quyen-giai-bong-da-Anh-Nhieu-thong-tin-chua-chinh-xac-gay-hieu-lam--e118690a61.html

vndk
26-07-2010, 02:53 PM
"Với các nhà cung cấp dịch vụ truyền hình trả tiền khác, người tiêu dùng phải trả từ 55.000 đến 70.000 đồng một tháng nhưng với K+, chỉ cần 50.000/tháng là khách hàng có thể sử dụng dịch vụ truyền hình của K+ và thưởng thức một số trận đấu của 7 giải bóng đá lớn như Giải ngoại hạng Anh, La Liga, Cúp 1.... Như vậy có thể nói là mức phí mà K+ đưa ra ở gói Access là mức có khả năng chi trả của số đông khách hàng với hơn 31 kênh truyền hình đáp ứng nhu cầu giải trí phổ biến nhất của khách hàng"
(Trích từ diễn đàn khác)

hanhkhat
02-08-2010, 07:02 PM
vấn đề bản quyền bóng đá đang nóng lên từng ngày:D
K+ đang trong thế độc quyền, các công ty khác phải nhờ tới bộ thông tin và truyền thông, tính ra thì giá cũng không phải là rẻ đâu, giá thường chỉ coi được 1 số kênh thôi:D

galongvang
05-08-2010, 04:21 PM
Chuẩn bị tới giải ngoại hạng anh rồi, nhà e có cáp HN, nhưng mà thằng e hum nào về cũng nhặng xị nói về vụ đầu K+ nên cũng hơi máu chiến K+! E thì e thấy dùng đài nào cũng được, miễn là có nhiều phim hay và bóng đá vào cuối tuần! =))

vndk
07-08-2010, 09:39 AM
Nhưng mà dạo này bị bọn nó phản ứng kinh lắm vì nó ôm nhiều giải bóng, muốn xem nhiều giải bóng chỉ có xem của K+. Dân tình chửi thì cứ chửi, nhưng mà dùng thì vẫn dùng, k dùng của nó thì làm sao xem bóng trọn vẹn được. Mình cũng vào bon chen muốn xem K+ quá mà chưa được, lại chờ đợt khuyến mại sau vậy, xem nó có đợt khuyến mại tặng miễn phí nào nữa k??? ^^

galongvang
10-08-2010, 10:23 AM
Thế mà cứ ngỡ ESPN được chiếu EPL ở VN, hohoho, thế té ra lại k phải.

galongvang
10-08-2010, 11:30 AM
Thế mà cứ ngỡ ESPN được chiếu EPL ở VN, hohoho, thế té ra lại k phải.

Hờhờ, nghĩa là chỉ có K+ thì mới yên tâm về vụ Ngoại Hạng thôi! hic

ducnh
11-08-2010, 02:51 PM
Mình thì chờ xem nó ra HD như thế nào đã rồi tính tiếp!

galongvang
12-08-2010, 03:32 PM
Ai đi cafe K+ hem??? :)

galongvang
13-08-2010, 04:15 PM
Mai có giải ngoại hạng rồi! hehe! Để xem kết cục ra sao???

ducnh
17-08-2010, 11:03 AM
Tình hình là chỉ duy nhất K+ có bản quyền phát EPL ngày chủ nhật ở VN, thế mà mấy đài nhà mình còn câu trộm mới kinh chứ! Kiểu này chỉ có ở Vn, ở nước ngoài thì nó kiện cho tan mặt.

ducnh
18-08-2010, 02:52 PM
K+ lại có khuyến mại nữa này! Từ 15/08-31/10 cơ! Tha hồ để mà suy nghĩ rồi tính toán nhé!
http://www.kplus.vn/Default.aspx?page=PROMOTION

ahhanh
19-08-2010, 04:13 PM
Khuyến mại nhiều phết nhỉ, K+ nó vẫn phát triển, mặc kệ ý kiến của nhiều thành phần quá khích. Đợt này lượng thuê bao của nó tăng ghê lắm, khuyến mại này chắc lại được cơ số thuê bao nữa rồi!

vndk
23-08-2010, 03:57 PM
Mọi người đã bình luận gì về vụ duy nhất K+ được phát sóng EPL vào ngày chủ nhật tại VIệt Nam nhưng tự dưng Cáp Hn cũng nhảy phát vào ngày đó do lấy sóng từ kênh True sport của Thái chưa????

galongvang
24-08-2010, 11:59 AM
Vụ đấy Cáp Hn sai lè lè, nhưng mà được nhiều người bênh!

galongvang
25-08-2010, 05:25 PM
K+ có khuyến mại, K+ có khuyến mại, cả nhà ai muốn lắp thì nhào vô nhé!
http://www.kplus.vn/

ducnh
26-08-2010, 09:53 AM
Hôm nay Cáp hà nội và K+ họp hành đối chất về vụ câu trộm sóng EPL của cáp hà Nội. Hehehe, cáp hN đã sai rồi vẫn còn mạnh miệng, sao lại dám công khai chuyện đi câu trộm sóng được nhỉ? Bái phục, bái phục, chắc tưởng đang được hưởng sự đồng tình của dân chúng, nhưng mà pháp luật là pháp luật, cái lý cái tình nó phải riêng rẽ chứ! Hà hà, chằng biết kết quả ra sao?

ahhanh
26-08-2010, 02:45 PM
vấn đề bản quyền vẫn là 1 vấn đề nan giải ở VN khi mà hình thức chia sẻ và sử dụng hàng sao chép wá phổ biến.dân VN wen dùng hàng rẻ rồi nên đùng 1 cái ông K+ chơi wá mạnh tay làm dân tình choáng váng. vả lại cái cách mà K+ mua bản quyền tr...ên tất cả các loại hình khác ngoài truyền hình vệ tinh (loại duy nhất là hiện nay K+ cung cấp dịch vụ) khiến người tiêu dùng có ác cảm rằng K+ muốn nắm vị trí độc quyền, cạnh tranh ko lành mạnh

ahhanh
27-08-2010, 05:06 PM
hehehe, Vậy là những đài khác không được quyền chiếu EPL ngày chủ nhật nữa rồi! Quay về với Internet hoặc K+????

galongvang
30-08-2010, 10:09 AM
hehehe, Vậy là những đài khác không được quyền chiếu EPL ngày chủ nhật nữa rồi! Quay về với Internet hoặc K+????

Xem internet giật lắm! hic
Thôi đầu tư mua K+ vậy, hi vọng bọn K+ này mua đc bản quyền nhiều mùa giải liên tiếp, nay dùng đài này mùa khác lại phải đổi sang đài khác mệt lắm!

vndk
14-09-2010, 11:00 AM
Thôi đầu tư mua K+ vậy, hi vọng bọn K+ này mua đc bản quyền nhiều mùa giải liên tiếp, nay dùng đài này mùa khác lại phải đổi sang đài khác mệt lắm!

Mình nghĩ về tiềm lực tài chính thì K+ hơn hẳn VTC, hơn nữa nó cũng nhanh chân & có kinh nghiệm trong việc đàm phán mua bản quyền các giải bóng. Minh chứng là hiện nay K+ đang nắm trong tay bản quyền 7 giải lớn đó thôi.

vndk
14-09-2010, 11:03 AM
Mình so sánh chi phí cho bạn dễ hình dung nha:

VTC: đầu thu + thuê bao = 4,5 tr đồng 1 năm
K+ : đầu thu + thuê bao = 4,5 triệu đồng 1 năm

VTC thuê bao max 1 năm = 1,5 tr + gói vip 2 triệu = 3,5 triệu rồi
K max là 3 tr đồng một năm, thuê bao 2 ông chả chênh nhau bao nhiêu, nhưng xem nhiều đc nhiều giải bóng hơn.
Dùng sopcast thì trung bình bạn mất >200k tiền mạng (bạn phải dùng trọn gói chứ trả theo dung lượng thì đốt tiền đó).

ahhanh
17-09-2010, 10:28 AM
Mình so sánh chi phí cho bạn dễ hình dung nha:

VTC: đầu thu + thuê bao = 4,5 tr đồng 1 năm
K+ : đầu thu + thuê bao = 4,5 triệu đồng 1 năm

VTC thuê bao max 1 năm = 1,5 tr + gói vip 2 triệu = 3,5 triệu rồi
K max là 3 tr đồng một năm, thuê bao 2 ông chả chênh nhau bao nhiêu, nhưng xem nhiều đc nhiều giải bóng hơn.
Dùng sopcast thì trung bình bạn mất >200k tiền mạng (bạn phải dùng trọn gói chứ trả theo dung lượng thì đốt tiền đó).

Nói vậy thôi chứ giá cước K+ vẫn max hơn dùng VTC mấy năm trc bạn ah.

ducnh
20-09-2010, 02:38 PM
Mình đang tìm thông tin mua xe vespa thấy có chương trình khuyến mãi này, chắc vespa & K+ hợp tác trong chương trình này
http://www.vespa.com.vn/frontpages/news/45

vndk
21-09-2010, 02:54 PM
Mình đang tìm thông tin mua xe vespa thấy có chương trình khuyến mãi này, chắc vespa & K+ hợp tác trong chương trình này
http://www.vespa.com.vn/frontpages/news/45

Chương trình khuyến mãi này của Vespa bắt nhịp nhanh đó :D
Gì chứ K+ đang nắm trong tay bản quyền 7 giải bóng lớn mà.

ahhanh
22-09-2010, 04:44 PM
Chương trình khuyến mãi này của Vespa bắt nhịp nhanh đó :D
Gì chứ K+ đang nắm trong tay bản quyền 7 giải bóng lớn mà.

Em có con bạn nó thi ĐH xong bố nó mua cho nó LX vì hám K+ khuyễn mãi =)) =))

ducnh
30-09-2010, 10:30 AM
Em có con bạn nó thi ĐH xong bố nó mua cho nó LX vì hám K+ khuyễn mãi =)) =))

Hài vãi nhỉ, mua LX chỉ vì hám K+ thôi ah? là mình, mình sẽ bỏ tiền ra mua 1 cái xe tầm tầm như Lead, Fly rồi để tiền đó múc K+ bao nhiêu chẳng đc.

ducnh
30-09-2010, 10:46 AM
Đã có ai ở đây xem K+ nhịp sống chưa? Mình ở gói family nên k xem được, phải gói premium cơ. Mà thấy nó quảng cáo về kênh mới này hay lắm, để xem thế nào, nếu được thì quyêt tâm múc gói premium cũng được!~

Mình ngó qua rồi, hôm ngồi ở nhà đứa bạn. Xem mải miết đến nỗi quên cả giờ về. Kênh mới khá hay của K+.

ducnh
30-09-2010, 10:49 AM
K+ có khuyến mại, K+ có khuyến mại, cả nhà ai muốn lắp thì nhào vô nhé!
http://www.kplus.vn/

Hiện tại K+ vẫn có chương trình khuyến mãi đến 31/10 đó bạn. Khuyến mãi này bạn đưa ra chắc là khuyến mãi dịp world cup ah?

vndk
06-10-2010, 04:03 PM
Mình ngó qua rồi, hôm ngồi ở nhà đứa bạn. Xem mải miết đến nỗi quên cả giờ về. Kênh mới khá hay của K+.

Hay ho đến vậy cơ ah? dạo này các đài tự sản xuất mấy kênh giải trí, hay/dở hên xui ah :D

ducnh
08-10-2010, 10:24 AM
Hay ho đến vậy cơ ah? dạo này các đài tự sản xuất mấy kênh giải trí, hay/dở hên xui ah :D

Các đài khác thì mình ko rõ nhưng đã từng xem qua cái kênh K+1 của K+ thì thấy đc lắm à. Kênh mới là K+ nhịp sống thì chưa xem thôi.

galongvang
12-10-2010, 02:09 PM
Chia sẻ với các bác tí :D

- Mức phí: Có 3 gói: Thuê bao Premium HD bao gồm các kênh SD hiện có & 8 kênh HD.
o Co 3 goi: thue bao Premium HD bao gom cac kenh SD hien co va 8 kenh HD
- 3 tháng: bao gồm cả thiết bị & thuê bao Premium HD 3 tháng – 4,6 triệu.
- 6 tháng: bao gồm cả thiết bị & thuê bao Premium HD 6 tháng – 5 650 000 đ.
- 12 tháng: bao gồm cả thiết bị & thuê bao Premium HD 12 tháng – 7,5 triệu. Gói này đc tặng thêm 1 tháng thuê bao.
- Khách hàng hiện đang là thuê bao của K+ muốn nâng cấp thì sẽ mua đầu thu HD với giá 3 triệu & nộp thêm tiền chênh lệch giữa phí thuê bao hiện giờ & phí thuê bao HD.
- Trong gói HD có 2 kênh: K+1 HD & K+ nhịp sống HD, 2 kênh ngày vẫn phát đầy đủ các giải bóng đá mà K+ có bản quyền: EPL, Serie A, Laliga, Champions League, Europa League, Ligue 1 (Pháp) & MLS (Mỹ). Nội dung các kênh HD hầu như đều giống các kênh SD, có thể sai khác một chút & lịch phát sóng của các chương trình cũng khác nhau. Riêng kênh Discovery HD mà em kết thì nội dung khác với kênh SD.

EM vừa check ở bên tổng đài của K+ xong

galongvang
19-10-2010, 05:46 PM
Thông báo với cả nhà là mình đã múc HD của K+, lúc nào rảnh sẽ chụp ảnh up cho mọi người xem mấy kênh HD của K+, để mọi người cùng ném đá. Xem phê lắm! màn hình nét căng đúng là HD có khác, giờ ko muốn quay lại SD nữa rồi.

ducnh
19-10-2010, 05:48 PM
Chủ thớt múc HD mấy tháng? Bình phẩm về chất lượng HD của K+ cái. Nếu hay em cũng thử múc trước 3 tháng xem tình hình ra sao.

ducnh
19-10-2010, 05:49 PM

Bạn mà ngó qua K+ nhịp sống hay K+1 thôi là mê ngay. Giờ mà xem 2 kênh này trên HD nữa thì thôi rồi. Tuyệt cú mèo.

ahhanh
22-10-2010, 04:40 PM
Bạn mà ngó qua K+ nhịp sống hay K+1 thôi là mê ngay. Giờ mà xem 2 kênh này trên HD nữa thì thôi rồi. Tuyệt cú mèo.

Nghe quảng cáo có vẻ hấp dẫn đấy nhưng thực hư k biết thế nào :MatCuoi (56):

ducnh
25-10-2010, 08:30 AM
Eo ôi xem K+ HD sướng vãi lúa http://hdvietnam.com/diendan/images/smilies/yahoo/8.gif

ahhanh
25-10-2010, 04:02 PM
Công nhận của bọn K+ dùng thích thật, nhiều kênh lại chẳng bao giờ bị mất sóng. Mình cũng ko nghĩ là sau này sẽ đổi K+ bằng VTC hay cáp HN. K+ vẫn là nhứt!

liveinfo
25-10-2010, 05:08 PM
Hehee.........Cần j K+ bạn
Vào topic này xem nè : http://itvnn.net/showthread.php?18675 :MatCuoi: :MatCuoi (67): :MatCuoi (3):

galongvang
26-10-2010, 09:11 AM
Xem thử được trước mấy tháng thì nói làm cái gì nữa hở bạn!
K+ phát sóng 8 kênh HD: K+1, K+ nhịp sống (2 kênh này phát trên cả SD & HD nhưng tiêu chuẩn là HD 100% chứ không phải upconvert; HBO HD, Starmovies HD, AXN HD, Discovery Channel HD, National Geographic Channel HD, ESPN HD
- Tất cả các kênh đều đc mua bản quyền HD chính thức chứ không phải upconvert.
- Mức phí: Có 3 gói: Thuê bao Premium HD bao gồm các kênh SD hiện có & 8 kênh HD.
:MatCuoi (3)::MatCuoi (20):

galongvang
26-10-2010, 09:15 AM
Công nhận của bọn K+ dùng thích thật, nhiều kênh lại chẳng bao giờ bị mất sóng. Mình cũng ko nghĩ là sau này sẽ đổi K+ bằng VTC hay cáp HN. K+ vẫn là nhứt!

Oài! Sao giống bố mình thế! Lúc nào cũng K+. Mùa giải này ông cứ ôm lấy cái TV từ đầu hôm đến sáng, chẳng trận nào bỏ, thế mà sáng mai vẫn đi làm bt, thế mới giỏi chứ! Mà nghe bảo K+ nay có thêm truyền hình HD nữa cơ đấy! Kiểu này chắc bố mình lại "ăn bóng đá, ngủ bóng đá" mất! hi hic

ahhanh
26-10-2010, 02:24 PM
Hình như K+ thì mua bản quyền SD còn VTC mua bản quyền HD. Nhưng tốt nhất là bạn nên xem mùa WC này thằng nào tốt hơn thì hãy dùng. Vì mấy hôm vừa qua có nhiều người kêu ca là bị mất sóng.

Oài! Mất sóng là lẽ đương nhiên mà. Nhà tớ dùng Cáp HN hầu như tháng nào cũng mất 1-3 lần, ức chế k chịu đc. Vừa mất xong điện nó nó bảo đợi 1 lúc, nhưng 1 lúc của nó mấy ngày cũng chả thấy! Điên hết cả tiết. Kiểu này chắc tháng tới bảo bố dổi sang K+ dùng chứ cứ mãi như thế này thì cả gia đình tớ tổn thọ mất.

ahhanh
26-10-2010, 02:26 PM
K+ phát sóng 8 kênh HD: K+1, K+ nhịp sống (2 kênh này phát trên cả SD & HD nhưng tiêu chuẩn là HD 100% chứ không phải upconvert; HBO HD, Starmovies HD, AXN HD, Discovery Channel HD, National Geographic Channel HD, ESPN HD
- Tất cả các kênh đều đc mua bản quyền HD chính thức chứ không phải upconvert.
:MatCuoi (3)::MatCuoi (20):
ko những thế:
Co 3 goi: thue bao Premium HD bao gom cac kenh SD hien co va 8 kenh HD
- 3 tháng: bao gồm cả thiết bị & thuê bao Premium HD 3 tháng – 4,6 triệu.
- 6 tháng: bao gồm cả thiết bị & thuê bao Premium HD 6 tháng – 5 650 000 đ.
- 12 tháng: bao gồm cả thiết bị & thuê bao Premium HD 12 tháng – 7,5 triệu. Gói này đc tặng thêm 1 tháng thuê bao.
- Khách hàng hiện đang là thuê bao của K+ muốn nâng cấp thì sẽ mua đầu thu HD với giá 3 triệu & nộp thêm tiền chênh lệch giữa phí thuê bao hiện giờ & phí thuê bao HD.
- Trong gói HD có 2 kênh: K+1 HD & K+ nhịp sống HD, 2 kênh ngày vẫn phát đầy đủ các giải bóng đá mà K+ có bản quyền: EPL, Serie A, Laliga, Champions League, Europa League, Ligue 1 (Pháp) & MLS (Mỹ). Nội dung các kênh HD hầu như đều giống các kênh SD, có thể sai khác một chút & lịch phát sóng của các chương trình cũng khác nhau. Riêng kênh Discovery HD mà em kết thì nội dung khác với kênh SD.

galongvang
27-10-2010, 01:57 PM
Nghe nói K+ vừa mới có 1 hình thức thanh toán mới bằng thẻ cào K+, có ai bit thông tin này là dư lào k nhỉ? Em nghe ngta bàn tán xôn xao mà chẳng biết đường nào mà lần! Bác nào bit giúp e cái!

ahhanh
27-10-2010, 01:59 PM
Nghe nói K+ vừa mới có 1 hình thức thanh toán mới bằng thẻ cào K+, có ai bit thông tin này là dư lào k nhỉ? Em nghe ngta bàn tán xôn xao mà chẳng biết đường nào mà lần! Bác nào bit giúp e cái!

Từ giữa tháng 10/2010, K+ ra mắt một hình thức thanh toán mới: Thẻ cào K+, thẻ cào K+ dùng để gia hạn thuê bao. Có 6 loại thẻ cào khác nhau:
The Access 6 tháng (330.000 VND)
The Access 12 tháng (600.000) VND
The Family 6 tháng (630.000 VND)
The Family 12 tháng (1.200.000 VND)
The Premium 6 tháng (1.530.000 VND)
The Premium 12 tháng (3.000.000 VND)
The cao này la hinh thuc thanh toan thay cho viec truc tiep nop tien mat hoac chuyen khoan de giai han thue bao. Khach hang se cao ma so the va gui tin nhan theo cu phap chi da gui trong mail truoc den so 6058 (muc phi nhan tin la 500d/tin). Thue bao cua khach hang se duoc gia han ke sau khi gui tin nhan.

galongvang
28-10-2010, 02:52 PM
Từ giữa tháng 10/2010, K+ ra mắt một hình thức thanh toán mới: Thẻ cào K+, thẻ cào K+ dùng để gia hạn thuê bao. Có 6 loại thẻ cào khác nhau:
The Access 6 tháng (330.000 VND)
The Access 12 tháng (600.000) VND
The Family 6 tháng (630.000 VND)
The Family 12 tháng (1.200.000 VND)
The Premium 6 tháng (1.530.000 VND)
The Premium 12 tháng (3.000.000 VND)
The cao này la hinh thuc thanh toan thay cho viec truc tiep nop tien mat hoac chuyen khoan de giai han thue bao. Khach hang se cao ma so the va gui tin nhan theo cu phap chi da gui trong mail truoc den so 6058 (muc phi nhan tin la 500d/tin). Thue bao cua khach hang se duoc gia han ke sau khi gui tin nhan.

Là dư lào nhỉ? Nghe cũng hay hay như kiểu nộp card đt ấy nhỉ?

ahhanh
28-10-2010, 03:04 PM
Là dư lào nhỉ? Nghe cũng hay hay như kiểu nộp card đt ấy nhỉ?

Có nghĩa là khách hàng có thể dùng thẻ cào để thanh toán thay cho việc trực tiếp nộp tiền mặt hoặc chuyển khoản để gia hạn thuê bao. Bạn có thể cào mã số thẻ rồi gửi tn theo cú pháp: K*mã thẻ đầu thu*mã số thẻ cào gửi đến số 6058 (500đ/ tn)
Với hình thức thanh toán mới này, khách hàng có thể thực hiện việc gia hạn thuê bao một cách dễ dàng, đơn giản và thuận tiện.

galongvang
29-10-2010, 03:19 PM
Có nghĩa là khách hàng có thể dùng thẻ cào để thanh toán thay cho việc trực tiếp nộp tiền mặt hoặc chuyển khoản để gia hạn thuê bao. Bạn có thể cào mã số thẻ rồi gửi tn theo cú pháp: K*mã thẻ đầu thu*mã số thẻ cào gửi đến số 6058 (500đ/ tn)
Với hình thức thanh toán mới này, khách hàng có thể thực hiện việc gia hạn thuê bao một cách dễ dàng, đơn giản và thuận tiện.

ah ra thế! thế thì quá thuận tiện pác nhể? Mà em ở HN mún mua thẻ này thì có thể tìm mua ở đâu pác nhỉ?

ahhanh
29-10-2010, 03:24 PM
ah ra thế! thế thì quá thuận tiện pác nhể? Mà em ở HN mún mua thẻ này thì có thể tìm mua ở đâu pác nhỉ?

http://www.kplus.vn/retailers.aspx. Tha hồ cho pác chọn nhá!

vndk
01-11-2010, 02:45 PM
Nhà em mới lắp K+ HD kết nối với TV Sony mà cũng hay bị mất tiếng không biết sao nữa, chẳng lẽ cứ phải rút điện ra vô hoài

loveme123
02-11-2010, 02:53 PM
Bác nào kỹ thuật cao cho em hỏi cái chỉ số BER trên đầu HD của K+ là như nào mà em xem 8 kênh HD thì nó bằng 0, nhưng xem các kênh SD thì nó lại lên tới 6-7. Em chỉ thấy kỹ thuật họ lắp bảo cứ xem được là được..

galongvang
02-11-2010, 02:53 PM
Bác nào kỹ thuật cao cho em hỏi cái chỉ số BER trên đầu HD của K+ là như nào mà em xem 8 kênh HD thì nó bằng 0, nhưng xem các kênh SD thì nó lại lên tới 6-7. Em chỉ thấy kỹ thuật họ lắp bảo cứ xem được là được..

Đấy là chỉ số Bit Error Rate,dịch đại khái là tín trên tạp (tỷ số tín hiệu trên tạp - phần nhiễu đó).
Trong mấy cái đầu thu vệ tinh thì nó chỉ cường độ tín hiệu mạnh hay yếu, đo bằng dB, số càng to thì tín hiệu càng khỏe, hình ko bị jựt (theo cách nói thông thường).
E chưa dùng đầu K+HD nên ko dám khẳng định điều đó có đúng hay ko, nhưng mấy cái đầu thu vệ tinh của trung tâm vệ tinh VTV hay bên em thì đều là vậy.

girlxinh
03-11-2010, 02:09 PM
E nghe nói k+ đã ra đầu thu HD k+ rồi nhưng đắt ko các bác....?

ahhanh
03-11-2010, 02:10 PM
E nghe nói k+ đã ra đầu thu HD k+ rồi nhưng đắt ko các bác....?

Đầu thu thì có giá chung rồi (3-3,5 triệu), bán đắt thì ma nó mua à.

ducnh
04-11-2010, 01:50 PM
Đầu thu thì có giá chung rồi (3-3,5 triệu), bán đắt thì ma nó mua à.
Xem K+ HD sướng thật, chất lượng từ nội dung chương trình cho đến thiết bị thu, lượng kênh của K+ quá phong phú :MatCuoi::MatCuoi (3):

uppa
05-11-2010, 02:03 PM
em tính mua đầu HD K+ xem thử, nghe anh em trong diễn đàn nói đầu thu này không thể add thêm tp khác vd như tp HTV và VTC như vậy là phải mua thêm đầu HD của Tàu khựa để xem thêm mấy kênh miễn phí nữa rồi. Đang dùng đầu K+ sd thấy khá hài lòng ( so với bọn VTC ) nhưng đầu thu nầy không biết K+ nghĩ sao mà chỉ dùng được DVBS, mà công nghệ DVBS2 lại không sử dụng được, hay là một kiểu độc quyền không cho khán giả xem đài khác ngoài K+.

galongvang
05-11-2010, 02:05 PM
em tính mua đầu HD K+ xem thử, nghe anh em trong diễn đàn nói đầu thu này không thể add thêm tp khác vd như tp HTV và VTC như vậy là phải mua thêm đầu HD của Tàu khựa để xem thêm mấy kênh miễn phí nữa rồi. Đang dùng đầu K+ sd thấy khá hài lòng ( so với bọn VTC ) nhưng đầu thu nầy không biết K+ nghĩ sao mà chỉ dùng được DVBS, mà công nghệ DVBS2 lại không sử dụng được, hay là một kiểu độc quyền không cho khán giả xem đài khác ngoài K+.

Vậy em mua đầu thu HD với giá 3 triệu & nộp thêm tiền chênh lệch giữa phí thuê bao hiện giờ & phí thuê bao HD. mà h K+ vừa ra dịch vụ chăm sóc khách hàng mới đấy khỏi phải đi mà vẫn thanh toán và gia hạn thuê bao đấy

congaithangio
08-11-2010, 04:30 PM
Vậy em mua đầu thu HD với giá 3 triệu & nộp thêm tiền chênh lệch giữa phí thuê bao hiện giờ & phí thuê bao HD. mà h K+ vừa ra dịch vụ chăm sóc khách hàng mới đấy khỏi phải đi mà vẫn thanh toán và gia hạn thuê bao đấy

Luôn tiện đây hỏi pác. Em mua thẻ cào rồi mà ko biết nạp như lào, mấy hnay điện lên tổng đài mà máy cứ bận liên tục.

galongvang
08-11-2010, 04:32 PM
Luôn tiện đây hỏi pác. Em mua thẻ cào rồi mà ko biết nạp như lào, mấy hnay điện lên tổng đài mà máy cứ bận liên tục.

Sau khi mua thẻ, pác cào mã số thẻ rồi gửi tn theo cú pháp: K*mã thẻ đầu thu*mã số thẻ cào gửi đến số 6058 (500đ/ tn)

galongvang
09-11-2010, 04:52 PM
Nghe nói K+ đang phát sóng giải golf đầu tiên được PGA Tour công nhận tại Đông Nam Á. Có member nào bít thông tin này chưa nhỉ?

uppa
09-11-2010, 04:53 PM
Nghe nói K+ đang phát sóng giải golf đầu tiên được PGA Tour công nhận tại Đông Nam Á. Có member nào bít thông tin này chưa nhỉ?

Mình cũng mới nghe nói, Giải đấu được tổ chức tại Kuala Lumpur, đây cũng chính là giải Golf quan trọng nhất tại khu vực Đông Nam Á trong năm 2010. Tham dự giải CIMB Asia Pacific Classic lần này có 25 tay golf chuyên nghiệp đứng đầu danh sách xếp hạng vòng chung kết PGA Tour’s của FedExCup và 10 tay golf hàng đầu của châu Á.
iễn ra trong 4 ngày, từ 28 đến 31 tháng 10 tới và được tường thuật trên kênh K+ Nhịp sống vào 17h45 mỗi ngày từ 29/10 đến 1/11.

vndk
11-11-2010, 03:56 PM
Hôm qua em xem HBO HD trên K+ đã có phụ đề tiếng Việt rồi các bác ạ, quá hay.

galongvang
11-11-2010, 03:58 PM
Hôm qua em xem HBO HD trên K+ đã có phụ đề tiếng Việt rồi các bác ạ, quá hay.

StarWorld của K+ đã có phụ đề.

Tổng cộng các kênh đã có phụ đề của K+:

1. HBO
2. StarMovies
3. Cinemax
4. Disney Channel
5. Discovery
6. AXN
7. Diva Universal
8. StarWorld

1 kênh có thuyết minh Tiếng Việt là Playhouse Disney

1 kênh thỉnh thoảng có phụ đề tiếng Anh là MGM Channel

congaithangio
15-11-2010, 03:41 PM
StarWorld của K+ đã có phụ đề.

Tổng cộng các kênh đã có phụ đề của K+:

1. HBO
2. StarMovies
3. Cinemax
4. Disney Channel
5. Discovery
6. AXN
7. Diva Universal
8. StarWorld

1 kênh có thuyết minh Tiếng Việt là Playhouse Disney

1 kênh thỉnh thoảng có phụ đề tiếng Anh là MGM Channel

Vây là mỹ mãn rồi, HBO đã có phụ đề tiếng việt. oh yeah!

uppa
15-11-2010, 03:42 PM
Vây là mỹ mãn rồi, HBO đã có phụ đề tiếng việt. oh yeah!

Vâng, xứng đáng với đồng tiền mình bỏ ra mua K+HD.

uppa
16-11-2010, 04:03 PM
Sau vài ngày lăn tăn và suy nghĩ, chiều qua mình quyết định nâng cấp gói cước K+ SD lên thành K+ HD
Vỏ bên ngoài của hộp, trông cũng đẹp và màu mè lắm, trọn gói thuê bao 6 tháng và đầu thu là 5.650.000 đ.

Sau khi khui hộp, bên trong nó là một cái đầu thu nhỏ gọn, do SS sản xuất, một cái điều khiển, một dây cáp HDMI và một quyển hướng dẫn sử dụng.
Điều khiển nhỏ gọn, nhưng to hơn điều khiển của đầu K+ SD, có thêm chức năng điều khiển được cả TV cùng hãng SS ( rất thích chức năng này, vì TV nhà mình là SS )
Nhìn cận cảnh đằng trước
Cận cảnh đằng sau

galongvang
18-11-2010, 04:30 PM
Tôi dùng VTC trước, rồi K+ sau, thực ra tôi mê cái món truyền hình vệ tinh từ năn 2001, hồi cái đầu của TQ bắt cả được vài kênh chiếu xem suốt ngày nên tôi chẳng bênh bên nào cả, nhất là phải bỏ ngày càng nhiều xiền ra thêm cho cái đam mê của mình. Nhưng khách quan mà nói, với số tiền bỏ ra tôi thấy K+ chất lượng hơn VTC. Phải chăng phụ đề phát trên các kênh HD to hơn gấp 2 hoặc 1,5 lần thì chẳng có gì phàn nàn nữa..

uppa
18-11-2010, 04:36 PM
Tôi dùng VTC trước, rồi K+ sau, thực ra tôi mê cái món truyền hình vệ tinh từ năn 2001, hồi cái đầu của TQ bắt cả được vài kênh chiếu xem suốt ngày nên tôi chẳng bênh bên nào cả, nhất là phải bỏ ngày càng nhiều xiền ra thêm cho cái đam mê của mình. Nhưng khách quan mà nói, với số tiền bỏ ra tôi thấy K+ chất lượng hơn VTC. Phải chăng phụ đề phát trên các kênh HD to hơn gấp 2 hoặc 1,5 lần thì chẳng có gì phàn nàn nữa..

Thuê bao 70 kênh SD và 8 kênh HD của K+ là 3.960.000đ/1 năm, tính ra là 330.000đ/1 tháng.

uppa
19-11-2010, 04:47 PM
Nói chung dùng K+ khá ổn :)

ahhanh
22-11-2010, 03:45 PM
3h sáng ngày 30/11 Sắp tới, trên kênh K+ sẽ có trận bóng đá kinh điển (El Clasico) giữa Barcelona và Real Madrid, mà chỉ có K+ mới có. Các fan K+ xem thỏa thik nhé!
http://www.youtube.com/watch?v=CA4JORwajiU
(http://www.youtube.com/watch?v=CA4JORwajiU)

galongvang
22-11-2010, 03:48 PM
3h sáng ngày 30/11 Sắp tới, trên kênh K+ sẽ có trận bóng đá kinh điển (El Clasico) giữa Barcelona và Real Madrid, mà chỉ có K+ mới có. Các fan K+ xem thỏa thik nhé!
http://www.youtube.com/watch?v=CA4JORwajiU
(http://www.youtube.com/watch?v=CA4JORwajiU)

Đồng nghĩa với việc dùng các mạng khác như VTC hay cáp HN cũng k xem đc hả pác?

ahhanh
23-11-2010, 04:21 PM
Đồng nghĩa với việc dùng các mạng khác như VTC hay cáp HN cũng k xem đc hả pác?

Đúng rùi pác, K+ nó mua bản quyền rồi mình nó phát dc trận này. Lâu rồi mới đc chờ đợi 1 trận kinh điển như thế

ducnh
24-11-2010, 03:31 PM
Thằng K+ ngày càng Pro nhể? mấy trận này nó toàn độc quyền, các pác xài VTC hay cáp HN chỉ có nhảy sông Tô Lịch

galongvang
24-11-2010, 03:32 PM
Háo hức, chờ đợi nhưng...Đợi mãi vẫn chưa đến 30, haiz!

uppa
25-11-2010, 03:32 PM
Em có ý định lập 1 topic cá độ trận cầu này chơi vui, các pác có ủng hộ e ko ạ?

girlxinh
25-11-2010, 03:34 PM
Em có ý định lập 1 topic cá độ trận cầu này chơi vui, các pác có ủng hộ e ko ạ?

Ý kiến hay.em xung phong ủng hộ pác, Vote cho pác 1 phiếu nè! Real Madrid vô địch!yeah

ahhanh
26-11-2010, 03:55 PM
Tin vui cho những ai xài K+
Mỗi năm 2 lần, Madrid và Barcelona gặp nhau trong sự chờ đợi của biết bao người. Đây là một trận đấu thực sự quan trọng và cũng luôn luôn là trận cầu lớn nhất Tây Ban Nha. Trận đấu thực sự hấp dẫn hơn bao giờ hết khi 2 đội gặp nhau ở thời điểm cùng có phong độ cao. K+ sẽ tường thuật trực tiếp trận đối đầu kinh điển giữa Real Madrid và Barcelona vào lúc 3h sáng ngày thứ 3, 30/11/2010 trên kênh K+1.

Nhân dịp này, K+ sẽ mở mã phát sóng 2 kênh giải trí cao cấp K+1 va K+NS cho các thuê bao K+ Access và K+ Family từ 8h ngày 27/11/2010 đến 8h ngày 30/11/2010. Trong 3 ngày này, các thuê bao K+ Access và Family sẽ được thưởng thức các trận cầu đỉnh cao của Giải Ngoại hạng Anh, Giải Tây Ban Nha - La Liga, Giải Italia - Serie A cũng như các chương trình Điểm hẹn thể thao, Đội tuyển tôi yêu và các chương trình phim truyện trên 2 kênh này. (Nguồn Kplus)

galongvang
29-11-2010, 03:28 PM
Háo hức, chờ đợi rồi cũng đến. Đêm mai nhé các tình yêu.3h sáng ngày 30, ai sẽ là người chiến thắng? Câu trả lời đang ở phía trc.

uppa
29-11-2010, 03:29 PM
Háo hức, chờ đợi rồi cũng đến. Đêm mai nhé các tình yêu.3h sáng ngày 30, ai sẽ là người chiến thắng? Câu trả lời đang ở phía trc.

Real Madrid vô địch!yeah yeah!

galongvang
30-11-2010, 03:01 PM
Barcelona (5 – 0) Real: Tuyệt đỉnh David Villa. ko phí công mình thức đến 3h sáng để xem

uppa
01-12-2010, 03:24 PM
K+ lại có km hấp dẫn cuối năm nè các pác. Pác nào chưa xài K+ thì nhanh tay nhào zô nhé! Đợt KM cuối năm nên bỏ lỡ cũng tiếc:MatCuoi (20):
http://www.kplus.vn/Default.aspx?Page=PROMOTION

girlxinh
02-12-2010, 02:12 PM
K+ đang có chương trình KM dịp cuối năm đấy các pác
- http://www.kplus.vn/Data/Promotion/P...%20Mode%5D.pdf- Gói Premium 3 tháng
- http://www.kplus.vn/Data/Promotion/P...%20Mode%5D.pdf- Gói PREMIUM 6 tháng
- http://www.kplus.vn/Data/Promotion/PREMIUM_12mo_YE%20%5BCompatibility%20Mode%5D.pdf Gói PREMIUM 12 tháng
* Các gói khác, các pác tham khảo thêm tại website này nhé! em cop nhiều hơi mỏi tay
http://www.kplus.vn/Default.aspx?Page=PROMOTION