PDA

View Full Version : cần giúp đở về phân vùng RAW

duyenlv
17-09-2009, 08:09 AM
Chào các anh chị, em là thành viên mới của diển đàn này, em vừa cài lại Windows XP , khi cài xong , em thấy 1 phân vùng có tên cũ là "TH&BT" của em bị đổi tên thành local disk, và truy xuất vào không được, xem thuộc tính thì thấy windows nhận ra phân vùng này có tên là RAW, trong phân vùng này em rất nhiều dử liệu quan trọng nên không muốn bị mất , mong anh chị hãy giúp đở em.
khi em vào màn hình cài win, vân thấy cái phân vùng có tên là TH&BT vẩn NTFS.

mt_binh
17-09-2009, 08:36 AM
Bạn dùng đĩa Hiren 's Boot vào phần PQmagic nhấn chuộc phải trên phân vùng bị Raw, định dạng nó thành Fat32 hoặc NTFS.
Hoặc dùng đĩa Hiren 's Boot tìn phần Partition Table Doctor rồi sửa lỗi Partition.

duyenlv
17-09-2009, 09:26 AM
nhưng tìm trong các mục trong đĩa Hiren's boot không có mục nào là "PQ magic" cả !
cũng như "Partition table doctor". em đang dùng Hiren's boot 9.7

mt_binh
17-09-2009, 09:31 AM
Hiện tại mình không có đĩa Hiren's boot, nên ko nhớ rõ, bạn tìm chỗ Parrtition magic.

duyenlv
17-09-2009, 09:32 AM
nhưng khi mà vào partition magic thì phân vùng đó vẫn là NTFS

Cuni
18-09-2009, 08:43 AM
Thì cái phân vùng đó là NTFS chứ còn gì nữa, trước khi bạn cài lại win thì nó là NTFS nên khi cài lại win sẽ gặp lỗi như thế. Bạn thử dùng NC xem thử có vào được cái phân vùng đó để copy dữ liệu không còn không được thì format cái ổ đó đi rồi dùng các tool recovery lại data đã bị format mất...