PDA

View Full Version : giúp em

phamhaitrung
02-08-2010, 07:14 PM
em đang sài acer one lnux lite 8GB, em đã cài VLC media player nhưng mà khi em xem phim chỉ nghe tiếng thôi chứ không thấy hình

hanhkhat
02-08-2010, 07:31 PM
nếu bạn dùng window thì hãy cài bộ klite mega codec vào là xem được hầu hết các định dạng phim http://www.codecguide.com/download_k-lite_codec_pack_mega.htm
nếu bạn dùng linux thì hãy dùng trình xem media mặc định, sau đó update lên là được. Mình không cài linux nên cũng không rõ lắm:)

phamhaitrung
02-08-2010, 09:08 PM
đang xai linux, cài VLC rồi mà sao khi chạy video chỉ toàn nghe tiếng không thôi à không thấy hình gì hết

ta070492
02-08-2010, 09:29 PM
Lần sau muốn đặt câu hỏi yêu cầu bạn ghĩ rõ trên chủ để tranh dùng những từ mang nghĩa chung chung , chưa chính xác như

giúp e
hộ e tí
Pro e hỏi tí

hanhkhat
03-08-2010, 12:05 AM
mình thấy ubuntu có chương trình xem phim mặc định xem được nhiều định dạng lắm.
bi giờ bạn thử gỡ bỏ cái VLC đi, sau đó mở lại file video xem, nếu nó báo không có chương trình mở được và bắt search thì bạn search sẽ thấy 1 vài chương trình mở được đó, cài vào là xong(phải kết nối internet)
linux thì có tới mấy bản, chẳng biết đâu mà lần nữa, nhưng mà chắc là giống nhau