PDA

View Full Version : Help !!! Lỗi ???

chipnhock
18-08-2010, 08:27 PM
e có cái tai nghe có mic mới mua về, cắm vào máy, nhạc thì nghe đc, mà mic thì nói ko được, chỉ nghe tiếng rè rè khi tick vào ô boost micro. E cắm thử vào các máy khác đều nghe và nói bình thường. E đã thử đổi lỗ cắm từ phía sau ra phía trước, kết quả vẫn nghe tiếng rè rè trong phone. E đã thử cài lại Driver, vẫn ko đc. Cho e hỏi hiện tượng trên có phải là lỗi Driver ko ?

hau_ooo
19-08-2010, 12:55 PM
chắc bị mát điện (rò rỉ điện ) nên có hiện tượng rè khi cắm jack

kd1.maihoang
24-09-2010, 09:59 AM
Lỗi này hồi trước em mới mua máy cũng bị lần mò mãi mới ra bác tìm chỗ Mic Volume bỏ cái Mute di nhé.
Nếu vẫn chưa được bác PM em em dùng Team View Kiểm tra cho bác
Good Luck!

nhock_quậy
24-09-2010, 07:13 PM
bác thử mở control panel > Realtek HD Sound Eff...( hoa màu da cam) > Audio I/O > ấn vào cái cờ lê ở bên phải ANALOG > chọn AC97 Front panel support > OK...xem có nói đc ko:MatCuoi:

dangkhoaonline04
22-12-2010, 07:23 PM
e có cái tai nghe có mic mới mua về, cắm vào máy, nhạc thì nghe đc, mà mic thì nói ko được, chỉ nghe tiếng rè rè khi tick vào ô boost micro. E cắm thử vào các máy khác đều nghe và nói bình thường. E đã thử đổi lỗ cắm từ phía sau ra phía trước, kết quả vẫn nghe tiếng rè rè trong phone. E đã thử cài lại Driver, vẫn ko đc. Cho e hỏi hiện tượng trên có phải là lỗi Driver ko ?
Chào bạn, Đăng Khoa xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Bạn thử làm theo hướng dẫn này nhé:
Bạn vào Start >> Settings >> Control Panel . Kích vào biểu tượng Realtek HD Sound Effect Manager. Chọn Tab Mixer bor các dấu x ở các biểu tượng loa và cho volume ở mức cao nhất.
Chúc bạn thành công.