PDA

View Full Version : xin hỏi có mod làm quảng cáo như thế này ở mổi box ko ạ

vippro.vn
21-09-2009, 10:28 PM
giống như 5giay.vn mổi box mình quảng cáo khác nhau vậy đó ... em có coi source thử hình như đó là 1 trang php nhỏ lồng vào ... mà bắc chước copy làm hổng nổi hx hx ...

http://img180.imageshack.us/img180/778/5giay.jpg (http://img180.imageshack.us/i/5giay.jpg/)

hau_ooo
21-09-2009, 10:30 PM
Chắc nó iframe 1 đoạn randoom .
Để xem rồi ý kiến sau :MatCuoi (36):

vippro.vn
21-09-2009, 10:43 PM
dạ đúng rùi ... em thấy nó dùng lệnh iframe ... hổng phải random mà có chủ đích đàng hoàng ... box nào quảng cáo chuyên box đó ... hình như trang php quảng cáo nhỏ đó tạo bằng tool VD như dreamware rùi dùng lệnh iframe chèn vào phải hum anh ... ngoài tầm với của em rùi ..:((,

hau_ooo
21-09-2009, 11:35 PM
dạ đúng rùi ... em thấy nó dùng lệnh iframe ... hổng phải random mà có chủ đích đàng hoàng ... box nào quảng cáo chuyên box đó ... hình như trang php quảng cáo nhỏ đó tạo bằng tool VD như dreamware rùi dùng lệnh iframe chèn vào phải hum anh ... ngoài tầm với của em rùi ..:((,

Dùng thử cái Notices có sẵn trong admincp xem sao

Bản Tiếng Việt dịch là Ghi chú

Notices Manager :

Display this notice if... :
Tủy chỉnh trong phần này sẽ có kết quả theo ý muốn
Nó cho phép chèn HTML

vippro.vn
22-09-2009, 04:12 PM
thank anh ... em mò mò cuối cùng củng ra ... nhưng phải làm thủ công ... em tạo 1 trang a bằng frontpage ... sau đó dùng code ... chèn vào trong custom html code trong forum manager ...

<center>
<iframe src="đường dẩn đến trang a" marginheight="0" marginwidth="0" scrolling="no" width="803" frameborder="0" height="314"></iframe><br>

<table width="803" border="0" height="80">
<tbody><tr>
<td>
<center>
<center>
<font> hảy yên tâm gửi máy của bạn tới các dịch vụ gần các bạn nhất </font><center>

hau_ooo
23-09-2009, 07:28 AM
Theo mình thì dùng cái Notices vẫn hay hơn :
1) Có tác dung với tất cả skin
2) Tủy biến rất nhiều : khách, thành viên, theo số lượng bài, theo từng box ...
3) Dễ quản lý : tạo và xóa :MatCuoi (66):