PDA

View Full Version : các bác cho em hỏi làm web cho nhà trường

Dunglx
21-01-2011, 11:21 PM
Em định làm một site cho nhà trường trên này em muốn có thể gõ được các kí hiệu Toán Lý Hóa
các bác cho em thông tin tham khảo nhé

Dunglx
11-02-2011, 08:55 PM
Không ai hỗ trợ mình nhỉ >> mọi người cho xin ý kiến đi
Nếu bác nào hảo tâm cho mình hỏi để có một trang hỗ trợ nội dung như trang này thì mình cần làm gì
http://tailieu.vn/

Tiểu Bá Vương 1404
11-02-2011, 09:39 PM
Cho em hỏi, kí hiệu Toán - Lí - Hoá là gồm những gì ? Điển hình là viết chỉ số trên, chỉ số dưới hả anh ?

Dunglx
11-02-2011, 10:53 PM
Cho em hỏi, kí hiệu Toán - Lí - Hoá là gồm những gì ? Điển hình là viết chỉ số trên, chỉ số dưới hả anh ?

Nói chung mình muốn hỏi về cái trang demo mình cung cấp đó

Tiểu Bá Vương 1404
11-02-2011, 11:01 PM
Bác nói em chào thua thôi, lúc đầu bác hỏi viết kí hiệu sau lại lấy cái trang ấy ra, rồi sao nữa đây ?

Dunglx
11-02-2011, 11:04 PM
Bác nói em chào thua thôi, lúc đầu bác hỏi viết kí hiệu sau lại lấy cái trang ấy ra, rồi sao nữa đây ?

À ừ tại bài trước gửi lâu rồi >> không để ý nhưng mà h muốn tham khảo anh em dùng gì để làm được một site với chức năng như vậy nhỉ

Dunglx
12-02-2011, 10:53 PM
Mình đang cần gấp mà nghe chừng ít ý kiến đóng góp quá đi à

HTT.itvn
12-02-2011, 10:55 PM
Mình đang cần gấp mà nghe chừng ít ý kiến đóng góp quá đi à

Em muốn làm 1 forum như VBB hay tự code website ?

Dunglx
12-02-2011, 10:57 PM
Anh Thanh à tự code thì khó vì chưa biết nhiều VBB thì làm sao có chức năng như trang tailieu.vn được anh

HTT.itvn
12-02-2011, 11:00 PM
Dùng PHP và MySQL cũng được em à . Nếu lười code thì sử dụng 1 trang hệ quản trị nội dung mã nguồn mở nào đó như Joomla , nukeviet ...

Dunglx
12-02-2011, 11:04 PM
Cái trang tailieu.vn tự code phải không anh có rip được không nhỉ
joomla à liệu có upload và xem online được không nhỉ

HTT.itvn
12-02-2011, 11:06 PM
Cái trang tailieu.vn tự code phải không anh có rip được không nhỉ
joomla à liệu có upload và xem online được không nhỉ

Joomla hỗ trợ sẵn chức năng này rồi em ạ , nên cứ yên tâm mà dùng nó . Joomla dễ dùng lắm , không khó như mọi người nghĩ .

Dunglx
12-02-2011, 11:08 PM
Nhưng mà em bây h bận quá để mò có lâu khônh anh. Hay có bản share nào an toàn cũng được vì thật ra chủ yếu cho thầy cô chứ em bên diễn đàn thôi

Tiểu Bá Vương 1404
12-02-2011, 11:09 PM
Nhưng mà em bây h bận quá để mò có lâu khônh anh. Hay có bản share nào an toàn cũng được vì thật ra chủ yếu cho thầy cô chứ em bên diễn đàn thôi
ITVNN có mục Joomla đấy anh, nghiên cứu đi.

HTT.itvn
12-02-2011, 11:13 PM
Rất tiếc là anh không mang lap đi theo nên không share cho em được , đợi khi nào anh ra HN anh sẽ share cho em , hiện tại anh đang vi vu hưởng gió xuân . Nếu hiểu 1 ít về ngôn ngữ lập trình PHP thì quá trình tìm hiểu không mấy khó khăn ( anh chỉ mất có 3 - 4 ngày là quản lý được , mất 2 tuần chôm cái template ... ) .

Dunglx
12-02-2011, 11:16 PM
ITVNN có mục Joomla đấy anh, nghiên cứu đi.
Uh sẽ cố gắng nghiên cứu thêm

Rất tiếc là anh không mang lap đi theo nên không share cho em được , đợi khi nào anh ra HN anh sẽ share cho em , hiện tại anh đang vi vu hưởng gió xuân . Nếu hiểu 1 ít về ngôn ngữ lập trình PHP thì quá trình tìm hiểu không mấy khó khăn ( anh chỉ mất có 3 - 4 ngày là quản lý được , mất 2 tuần chôm cái template ... ) .

Anh à hôm nào lên share em bản an toàn em cần dùng gấp >> dùng bản share sau đó sẽ ngâm cứu dần
Mà anh chưa ra Hn à

HTT.itvn
12-02-2011, 11:21 PM
Uh sẽ cố gắng nghiên cứu thêm

Anh à hôm nào lên share em bản an toàn em cần dùng gấp >> dùng bản share sau đó sẽ ngâm cứu dần
Mà anh chưa ra Hn à

OK , khi nào ra HN anh sẽ share bản chuẩn ( gồm style , đầy đủ module ) có hướng dẫn em cài đặt .

Ngoài lề tí : MU chiến thắng ! Trận derby hay .

Dunglx
12-02-2011, 11:22 PM
Ở Hn à nếu được đại ca cho em xin một gói mì nhé hôm nào em sang chơi
Anh chỗ nào nhỉ

HTT.itvn
12-02-2011, 11:28 PM
Ở Hn à nếu được đại ca cho em xin một gói mì nhé hôm nào em sang chơi
Anh chỗ nào nhỉ

Anh ở khu Mỹ Đình . Địa chỉ cụ thể thì không dám nói ra vì sợ người ta ám sát ( kẻ thù ngày xưa đông lắm ) . Bôn tẩu giang hồ , giờ đúng lúc phải về hưu để lấy vợ chứ em :MatCuoi:

Dunglx
12-02-2011, 11:31 PM
Anh ở khu Mỹ Đình . Địa chỉ cụ thể thì không dám nói ra vì sợ người ta ám sát ( kẻ thù ngày xưa đông lắm ) . Bôn tẩu giang hồ , giờ đúng lúc phải về hưu để lấy vợ chứ em :MatCuoi:

Không cho địa chỉ thật à anh
Nếu mà cẩn thận vậy pm phone cho em : 0986136692

windy273
01-06-2011, 09:43 AM
Em định làm một site cho nhà trường trên này em muốn có thể gõ được các kí hiệu Toán Lý Hóa
các bác cho em thông tin tham khảo nhé

Nếu bác không rành về lập trình viết code thì cứ đi thuê thiết kế web ngoài mà làm cho nhanh mà cũng chuyên nghiệp chứ bỏ công ra mà nó bị lỗi hoặc xấu thì chán. Joomla mà muốn nó như ý mình thì cũng phải code lại thôi. Ta không chuyên thì chuẩn bị nội dung còn cái khác để người khác lo, có hết ấy mà. Em thấy vivicorp.com có cung cấp thiết kế web của Bitrix, Bitrix chắc bác biết rồi, chạy ổn định, bảo mật cao :MatCuoi (41):

Dunglx
01-06-2011, 10:16 AM
Nếu bác không rành về lập trình viết code thì cứ đi thuê thiết kế web ngoài mà làm cho nhanh mà cũng chuyên nghiệp chứ bỏ công ra mà nó bị lỗi hoặc xấu thì chán. Joomla mà muốn nó như ý mình thì cũng phải code lại thôi. Ta không chuyên thì chuẩn bị nội dung còn cái khác để người khác lo, có hết ấy mà. Em thấy vivicorp.com có cung cấp thiết kế web của Bitrix, Bitrix chắc bác biết rồi, chạy ổn định, bảo mật cao :MatCuoi (41):
Cảm ơn chị nhưng em muốn tự mò cơ hì hi

HTT.itvn
01-06-2011, 11:25 AM

Muốn tự mò thì em phải hiểu 1 ít căn bản ngôn ngữ lập trình nào đó chứ . Mà em nêu các chức năng website của em , khi rỗi anh code cho một bản quyền bằng PHP & MySQL .

windy273
01-06-2011, 11:44 AM

Tự mò phải biết ít ngôn ngữ lập trình em ạ. Khá vất vả đấy. Lên mạng có thể có một số bài hướng dẫn đó. Nếu em muốn làm đơn giản thì dùng Joomla cũng được, xem ứng dụng của nó có những cái gì rồi bê vào.

Dunglx
01-06-2011, 12:57 PM
Muốn tự mò thì em phải hiểu 1 ít căn bản ngôn ngữ lập trình nào đó chứ . Mà em nêu các chức năng website của em , khi rỗi anh code cho một bản quyền bằng PHP & MySQL .
Vâng sau kì này em sẽ đi học thêm có khi chạy sang bên anh tuần một lần anh gia sư nhé
Em cần một trang có thể nhập liệu về thông tin học sinh ( thông tin , điểm , ..)
Hệ thông tra điểm rất cần anh à

Tự mò phải biết ít ngôn ngữ lập trình em ạ. Khá vất vả đấy. Lên mạng có thể có một số bài hướng dẫn đó. Nếu em muốn làm đơn giản thì dùng Joomla cũng được, xem ứng dụng của nó có những cái gì rồi bê vào.
DẠ cảm ơn chị góp ý ạ em sẽ cố gắng hi hì nói thật là chư có tiền để thuê :D

hau_ooo
01-06-2011, 01:05 PM
Có bbcode cho phép gõ ký tự toán học, lâu rồi mình quên.

Từ đó suy ra có thể chèn vào editor để gõ.

Dunglx
01-06-2011, 01:06 PM
Có bbcode cho phép gõ ký tự toán học, lâu rồi mình quên.

Từ đó suy ra có thể chèn vào editor để gõ.

Có cách nào khi up tai liệu lên nó chạy như trang tailieu.vn không ạ

hanhkhat
01-06-2011, 01:22 PM
Có cách nào khi up tai liệu lên nó chạy như trang tailieu.vn không ạ

Em có thể dùng google view hoặc up tài liệu lên box.net.
Xem demo trang mình thử nhé

Cái này là google view
http://ctk31dlu.com/forum/showthread.php?1196-Lab-7-BTMT
Còn cái này là box.net
http://ctk31dlu.com/forum/showthread.php?1135

Dunglx
01-06-2011, 01:41 PM
Em có thể dùng google view hoặc up tài liệu lên box.net.
Xem demo trang mình thử nhé

Cái này là google view
http://ctk31dlu.com/forum/showthread.php?1196-Lab-7-BTMT

Còn cái này là box.net
http://ctk31dlu.com/forum/showthread.php?1135

Hai cái này em cũng đã chạy cái pdf rồi box.net cũng vậy à anh