PDA

View Full Version : Xin cách Chống Botnet hiệu quả nhất

Nhi
20-03-2011, 10:36 AM
Ai có cách chống Botnet hieu quả thì Share em cái. thanks mọi người nha

hanhkhat
20-03-2011, 03:57 PM
muốn chống botnet hiệu quả thì mua cái server thiệt là mạnh vào:MatCuoi (38):
có 1 cách nữa là em đạt password truy cập vào forum là được

Cơn Gió
20-03-2011, 09:12 PM
Ai có cách chống Botnet hieu quả thì Share em cái. thanks mọi người nha

đơn giản nhất là em có băng thông không giới hạn.
he he.! vì botnet tấn công ddos là chủ yếu.Nên sử dụng băng thông không giới hạn là tốt nhất. hi!
mà anh chỉ biết phá không biết chống.:MatCuoi (61):

buiquoccuong
20-03-2011, 11:48 PM
nói như anh đầu tiên ấy
có cái server thật mạnh
pass vào 4rum cũng ko ăn thua . 1 khi mà botnet thì chỉ có server mới may ra thoát thôi
MrKhai có thể giải thích cách thức botnet ko . Mình vẫn chưa nắm rõ dc vấn đề này chỉ hiểu sơ thôi

boi_vi_anh_thuong_em
20-03-2011, 11:55 PM
bé nhi yên tâm , ngày nào anh còn sống đc thì ngày đó ko con botnet nào ddosss nỗi 4 cái server khủng load như gió của anh đâu

hackerkinhcan_lha
21-03-2011, 09:20 AM
đơn giản nhất là em có băng thông không giới hạn.
he he.! vì botnet tấn công ddos là chủ yếu.Nên sử dụng băng thông không giới hạn là tốt nhất. hi!
mà anh chỉ biết phá không biết chống.:MatCuoi (61):

cách nghĩ của em vậy là chưa chính xác rồi :)
việc bị botnet thì dù có trang bị thế nào cũng bị :| 1 host Unlimit mà có thể chống đc botnet e là chỉ có trong tưởng tượng :|

Chống botnet phải chống ở server - mà cũng ko phải là chống mà chính xác là hạn chế - vì ko thể chống đc botnet - định nghĩa botnet thế nào search bác Google đã chia sẽ rất nhiều.

P/s: Trừ khi em có 1 server riêng - lúc đó em hãy nghĩ đến việc chống botnet. Còn nếu đang là Share Host thì trc khi mua nên lựa chọn 1 công ty có hệ thống tốt. Vd như Sellhostvn.Com mà anh Trung đang quản lý :|

Cơn Gió
21-03-2011, 12:14 PM
nói như anh đầu tiên ấy
có cái server thật mạnh
pass vào 4rum cũng ko ăn thua . 1 khi mà botnet thì chỉ có server mới may ra thoát thôi
MrKhai có thể giải thích cách thức botnet ko . Mình vẫn chưa nắm rõ dc vấn đề này chỉ hiểu sơ thôi

Cách thức hoạt động của botnet là:
Người dùng botnet sử dụng 1 con botnet visit tới 1 trang.Con botnet có thể đánh cắp thông tin tài khoản hay download bất cứ 1 data về cho chủ nhân của nó.
Botnet dùng để DDos thì có cách thức hoạt động như sau:
đầu tiên nó sẽ viếng thăm 1 trang lấy đường dẫn,các thông tin cần thiết như IP,DNS name,host....
sau đó nó sẽ nhận lệnh DDos qua mạng mIRc " cái này các bạn lên google seach "
Suwr dụng tất cả các IP ảo của các máy nhiễm Virus thành 1 mạng lưới máy tính hay còn gọi là máy tính ma.Cùng lúc truy cập vào 1 trang.Kèm theo đó là những người truy cập bình thường.
khi bị nhiều máy truy cập thì bănng thông sẽ gây ra tắc nghẽn.
Như thế người truy cập bình thường sẽ thấy mạng vào chậm và có thể là không truy cập vào trang mà bị DDos.

choigameoffline
18-10-2013, 02:58 AM
Cách thức hoạt động của botnet là:
Người dùng botnet sử dụng 1 con botnet visit tới 1 trang.Con botnet có thể đánh cắp thông tin tài khoản hay download bất cứ 1 data về cho chủ nhân của nó.
Botnet dùng để DDos thì có cách thức hoạt động như sau:
đầu tiên nó sẽ viếng thăm 1 trang lấy đường dẫn,các thông tin cần thiết như IP,DNS name,host....
sau đó nó sẽ nhận lệnh DDos qua mạng mIRc " cái này các bạn lên google seach "
Suwr dụng tất cả các IP ảo của các máy nhiễm Virus thành 1 mạng lưới máy tính hay còn gọi là máy tính ma.Cùng lúc truy cập vào 1 trang.Kèm theo đó là những người truy cập bình thường.
khi bị nhiều máy truy cập thì bănng thông sẽ gây ra tắc nghẽn.
Như thế người truy cập bình thường sẽ thấy mạng vào chậm và có thể là không truy cập vào trang mà bị DDos.

Trang của em cứ quảng cáo lên là chúng nó ddos nát đít, bác có cách nào khắc phục chỉ em với ạ

Cơn Gió
18-10-2013, 08:09 PM
Trang của em cứ quảng cáo lên là chúng nó ddos nát đít, bác có cách nào khắc phục chỉ em với ạ
khó mà đỡ được,vì ddos là tấn công từ chối dịch vụ,bạn có thể dựng firewall,còn bạn đăng quảng cáo lên mà bị dos bạn xem lại code quảng cáo vì có thể bị chèn link zombie hoặc các quảng cáo có flash thì dễ bị ăn xflash lắm,