PDA

View Full Version : Học thế nào cho hiệu quả?

hjhjhj
23-03-2011, 07:30 PM
Công ty mình làm về in ấn,bây giờ thêm mảng về web.Mình làm bên in ấn.Nhưng 1 hôm tình cờ có được tìm hiểu về thiết kế web thấy hay hay.Nên bây giờ rất muốn học.
Vì ở nhà lúc nào hứng mới tìm hiểu 1 chút.Mà chưa biết gì cả.Thế học thế nào bây giờ?

Tiểu Bá Vương 1404
23-03-2011, 07:54 PM
Công ty mình làm về in ấn,bây giờ thêm mảng về web.Mình làm bên in ấn.Nhưng 1 hôm tình cờ có được tìm hiểu về thiết kế web thấy hay hay.Nên bây giờ rất muốn học.
Vì ở nhà lúc nào hứng mới tìm hiểu 1 chút.Mà chưa biết gì cả.Thế học thế nào bây giờ?
Thiết kế web, em tuy là con gà những cũng chí ít cũng biết tạo một cái index đơn giản.

Theo em anh nên học từ trang web này : http://w3schools.com/

thu87
24-03-2011, 07:00 PM
Rất khâm phục sự ham học của anh nhưng a cố đừng bỏ cuộc nha.Anh thử vào đây hoc xem : http://www.w3schools.com/ .Sẽ giúp ích cho anh đấy.

hjhjhj
25-03-2011, 04:07 PM
Rất cám ơn mọi người.Nhưng toàn tiếng anh không ah.Anh đọc không hỉu hết được cách làm.Chắc pải có người chỉ cho rồi. :MatCuoi (13):

HTT.itvn
25-03-2011, 05:02 PM
Rất cám ơn mọi người.Nhưng toàn tiếng anh không ah.Anh đọc không hỉu hết được cách làm.Chắc pải có người chỉ cho rồi. :MatCuoi (13):

Học web bây giờ phải là ngôn ngữ gốc ( Tiếng Anh ) mới hấp thụ được cái hay của nó . Nếu bạn có đam mê thì bạn sẽ học được nhanh chóng , còn nếu thiếu đam mê hay đam mê nhất thời thì dẫn đến rất dễ chán nản , vì học web rất nhiều , phát triển nhanh chóng nên bắt buộc bạn phải thay đổi mình để theo kịp nó .

Mình nghĩ bạn nên theo học ở một trung tâm nào đó như FPT , Suntech , Aptech ...

s0ct0j0c
25-03-2011, 06:59 PM
Ebook Tiếng Anh luôn đầy đủ và chi tiết hơn ebook Tiếng Việt nữa nên cứ ráng mà chấp nhận :MatCuoi (1):

thu87
26-03-2011, 04:25 PM
Đúng rồi đấy anh ah! Anh HTT.itvn nói đúng.Vì mình chưa biết j thì nên đi học ở trung tâm nào đó.Em thấy có Zonotek <22 Thụy Khuê> ,PT <Thợ Nhuộm> cũng được đó anh.A thử tham khao xem! ^^