PDA

View Full Version : Xin hướng dẫn làm template cho joomla Sos

f0r3verluv08
10-04-2011, 10:50 PM
Chào các bác, các anh, các chị!
Em mới gia nhập diễn đàn. Tình hình là em có cái đồ án làm về thương mại điện tử, có thể sự dụng joomla để thực hiện đồ án. Thời gian thì còn không nhiều mà em thì không có điều kiện đến trường lớp, mà không tán thành vụ mua đồ án. Em đã tìm hiểu về joomla cũng được vài tháng, cũng hiểu sơ sơ về nó để làm bài. Tuy nhiên trong quá trình làm thì mới thấy nhiều vấn đề phát sinh. Mong các bác, các anh, các chị đi trước nhiệt tình chỉ bảo giùm em một số vấn đề sau :
1- Trước hết cho em xin hướng dẫn tạo 1 template joomla từ A-Z để em tập làm 1 cái của riêng mình, chứ em cứ đi ăn xin ý tưởng của mọi người hoài thỳ cũng thấy ngượng lắm ạ! (em có tham khảo thông tin ở rất nhiều diễn đàn nhưng việc hướng dẫn hơi khó hiểu với một người khởi đầu như em ạ)
2-Hiện nay em có cái template down trên mạng về, giờ muốn sửa header vốn cỏ 1 cái ảnh là 2 mảng màu, giờ em muốn chỉnh lại thành 2 chiếc ảnh (1 swf và 1 gif). Đây là template của em http://www.mediafire.com/?tqjchwhhf89vlnj (em đã sử dụng bảng để chia và dùng mod_customer để tạo banner quảng cáo nhưng hình không khít mà lệch trông kỳ lắm ạ).
Rất mong các bác chỉ giáo. Em xin đa tạ