PDA

View Full Version : Giúp mình Chỉnh sữa giao diện + phông chữ của Mod Thanks

HACKVTT
12-04-2011, 12:36 AM
Mình vừa cài mod Thanks xong .Nhưng thấy phông chữ to và chiếm diện tích lớn quá nên mình muốn giảm nhỏ phông chữ lại . Các bạn giúp mình

Dunglx
12-04-2011, 04:19 AM
Bác vào Admincp >> Language & Phrases >> Search in Phrases
Tại mục Search for Text gõ : The Following {1} Users Say Thank You to {2} For This Useful Post:
Bạn để ý ở mục GLOBAL Phrases Containing đấy chính là chỗ bạn cần việt hóa theo ý mình đó
May mắn nhé

lukul
12-04-2011, 06:00 AM
còn chỉnh nó lớn hay nhỏ thì thêm HTML kiểu như

<font size=15px>..............</font>

là dc thôi mà

HACKVTT
12-04-2011, 12:09 PM
Bạn làm được chưa.Có phải đánh text vào cai khung textbox translation không bạn .sao mình thử ko được. help me plz:MatCuoi (22):

Dunglx
12-04-2011, 12:17 PM
1 English (US) Translation (Không bắt buộc)
Anh gõ nguyên cái này

The Following {1} Users Say Thank You to {2} For This Useful Post:2 Tiếng Việt Translation (Không bắt buộc)

Anh gõ cái này nhé

Những thành viên gửi lời cảm ơn tới bạn vì bài viết có ích này P/s : anh có thể tahy font màu cho nó bằng thẻ
<font color=red>Những thành viên gửi lời cảm ơn tới bạn vì bài viết có ích này </font> ....

Lưu lại là Ok thôi

HACKVTT
12-04-2011, 03:26 PM
1 English (US) Translation (Không bắt buộc)
Anh gõ nguyên cái này

The Following {1} Users Say Thank You to {2} For This Useful Post:2 Tiếng Việt Translation (Không bắt buộc)

Anh gõ cái này nhé

Những thành viên gửi lời cảm ơn tới bạn vì bài viết có ích này P/s : anh có thể tahy font màu cho nó bằng thẻ
<font color=red>Những thành viên gửi lời cảm ơn tới bạn vì bài viết có ích này </font> ....

Lưu lại là Ok thôi

uh..Mình lưu rồi nhưng thấy không hề hấn gì.Không biết có cần phải chỉnh sữa gì nữa không .

Tiểu Bá Vương 1404
12-04-2011, 08:33 PM
Bác vào Admincp >> Language & Phrases >> Search in Phrases
Tại mục Search for Text gõ : The Following {1} Users Say Thank You to {2} For This Useful Post:...

còn chỉnh nó lớn hay nhỏ thì thêm HTML kiểu như...là dc thôi mà
Không hẳn trong phrase đã chỉnh sửa bằng html được đâu nhé ! Cái này phụ thuộc vào thuộc tính css mà nó được gán, ở đây nó được dùng cho class là title (postbit.css).

@ HACKVTT : Anh vào StyleVars, thay đổi : post_title_font. Tuy nhiên, cái này ảnh hưởng đến một số yếu tố khác, vì thế tốt nhất anh nên thay đổi riêng cho nó ! Following ...
Vào temp : post_thanks_postbit, thay dòng sau :

<h2 class="<vb:if condition="!$vboptions['legacypostbit']">post</vb:if>title">

thành :

<h2 class="<vb:if condition="!$vboptions['legacypostbit']">post</vb:if>sub_title">

Vào temp postbit.css, tìm đến :

.postbitlegacy .title, .eventbit .title {
display:block;
padding: {vb:stylevar padding};
padding-{vb:stylevar left}: 0;
font: {vb:stylevar post_title_font};
}

Chèn xuống phía dưới :

.postbitlegacy .sub_title, {
display:block;
padding: {vb:stylevar padding};
padding-{vb:stylevar left}: 0;
font-family: Tahoma,Calibri,Verdana,Geneva,sans-serif;
font-size: 12px; /*cái này thay đổi số 12 bằng kích cỡ anh muốn*/
font-weight: bold; /*cái này không muốn in đậm thì bỏ đi*/
}

Dunglx
12-04-2011, 09:20 PM
@ TBV vụ này mạo nguội supp yahoo rồi em à mà chủ topic lại không báo lại :MatCuoi (28):

Tiểu Bá Vương 1404
12-04-2011, 09:35 PM
@ TBV vụ này mạo nguội supp yahoo rồi em à mà chủ topic lại không báo lại :MatCuoi (28):
Là sao ka ka ? Ai supp ?

Dunglx
12-04-2011, 09:51 PM
Anh supp rồi chứ hướng dẫn mãi rồi hì hì nhưng ông này không vào báo là đã giải quyết xong