PDA

View Full Version : Cách làm một forum

shinichi7211
12-04-2011, 07:13 PM
cho mình hỏi làm sao để làm một forum với, mình đang muốn làm một cái
cảm ơn các bạn nhiều nha

xuanmao87
12-04-2011, 07:15 PM
bạn tìm kiếm với từ khoá
ebook+ vbb
chúc thành công
nếu có gì bạn cứ post lên đây cho mọi người giúp

Cơn Gió
12-04-2011, 07:16 PM
bạn tìm host free rồi download vbb về chỉnh sửa chút upload lên là đuợc mà

shinichi7211
12-04-2011, 07:21 PM
bạn tìm kiếm với từ khoá
ebook+ vbb
chúc thành công
nếu có gì bạn cứ post lên đây cho mọi người giúp

cảm ơn các bạn nha. hì mình tải đưuọc book rùi nhưng sao thấy khó quá vậy nè

HTT.itvn
12-04-2011, 07:30 PM
Bạn tải ebook của ITVNN về tại đây http://itvnn.net/showthread.php?16177-Ebook-VBB-4.X-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-l%C3%A0m-forum-VBB-4.x , đơn giản và dễ hiểu . Bạn làm trên localhost trước nhé .

shinichi7211
12-04-2011, 07:39 PM
Bạn tải ebook của ITVNN về tại đây http://itvnn.net/showthread.php?16177-Ebook-VBB-4.X-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-l%C3%A0m-forum-VBB-4.x , đơn giản và dễ hiểu . Bạn làm trên localhost trước nhé .

uhm, mà freevnn.com sao hết vào được rồi mình dùng byethost2.com được không nhỉ??
mà trong ebook có một chổ khó hiểu quá, vbb 4.05 nhưng mà mình có thể dung vbb 4.03 hay vbb 4.06 được không?? có phù hợp với ebook của bạn không?? hay nất định phải à vbb 4.05

delta
12-04-2011, 07:57 PM
uhm, mà freevnn.com sao hết vào được rồi mình dùng byethost2.com được không nhỉ??
mà trong ebook có một chổ khó hiểu quá, vbb 4.05 nhưng mà mình có thể dung vbb 4.03 hay vbb 4.06 được không?? có phù hợp với ebook của bạn không?? hay nất định phải à vbb 4.05
Byethost hay host nào cũng tương tự, có điều lúc đăng ký host hơi khó thôi, còn VBB 4 chấm mấy thì nó cũng tương tự nhau thôi, còn nếu có lỗi gì thì cũng lỗi nhỏ thôi, lên google search hay vào forum này search nó cũng có gần như hết các vấn đề mình tìm kiếm rồi. Miễn bạn không sợ lâu hay ngại khó thì từ từ cũng ra hết hà :MatCuoi:
Trước giờ làm theo ebook này chưa bao giờ bị sai gì cả, chỉ có mấy cái mình tự chế, tự mày mò mới bị sai thôi, àm nhờ tự mò nó mới ra nhiều cái hay :MatCuoi (17):

shinichi7211
12-04-2011, 08:06 PM
Byethost hay host nào cũng tương tự, có điều lúc đăng ký host hơi khó thôi, còn VBB 4 chấm mấy thì nó cũng tương tự nhau thôi, còn nếu có lỗi gì thì cũng lỗi nhỏ thôi, lên google search hay vào forum này search nó cũng có gần như hết các vấn đề mình tìm kiếm rồi. Miễn bạn không sợ lâu hay ngại khó thì từ từ cũng ra hết hà :MatCuoi:
Trước giờ làm theo ebook này chưa bao giờ bị sai gì cả, chỉ có mấy cái mình tự chế, tự mày mò mới bị sai thôi, àm nhờ tự mò nó mới ra nhiều cái hay :MatCuoi (17):

hì vậy hả. mình thì mới bik đến nên muốn làm cho biết thêmthooii, nhờ bạn giúp đỡ nhé

xuanmao87
13-04-2011, 10:26 AM
1. Bạn nên cài trên localhost trước tiên. Mình hay sử dụng: http://www.apachefriends.org/en/xampp-windows.html#641
2. Sau đó bạn cứ theo hướng dẫn trong ebook
làm thành thạo rồi đưa lên hót cho nó chạy là ok
có gì cần giúp bạn cứ post bài lên đây cho mọi người giúp
Chúc bạn thành công

lukul
13-04-2011, 11:57 AM
nếu bạn cài trên localhost , hay dì đí chăng nữa thì cũng chỉ dơn sỏuce về , chỉnh file config , up lên host , rồi chạy íntall thôi mà , bạn cài trên byethost là cPanel hay VistaPanel vậy ?

shinichi7211
13-04-2011, 03:35 PM
nếu bạn cài trên localhost , hay dì đí chăng nữa thì cũng chỉ dơn sỏuce về , chỉnh file config , up lên host , rồi chạy íntall thôi mà , bạn cài trên byethost là cPanel hay VistaPanel vậy ?

byethost híc mà bị utmf lum hít do mới bik làm

delta
13-04-2011, 03:39 PM
Cài trên localhost không có up mà là copy và past vì nó cũng chỉ trong máy mình thôi, còn cài đặt hay bất cứ gì cũng như host thiệt chỉ có đều hình như nó không cài được shuotbox, byethost của mình là vista panel.

lukul
13-04-2011, 04:23 PM
Cài trên localhost không có up mà là copy và past vì nó cũng chỉ trong máy mình thôi, còn cài đặt hay bất cứ gì cũng như host thiệt chỉ có đều hình như nó không cài được shuotbox, byethost của mình là vista panel.

Sao ko cài dc ? xxx à , cài dc tuốt bạn nhé

byethost híc mà bị utmf lum hít do mới bik làm

Uhm , ok cho mình cái yahoo đi bạn