PDA

View Full Version : Cho mình hỏi về Màu Chữ khi post bài giửa thành viên và mem

hagiang
16-04-2011, 12:12 PM
Hi, BQT
Cho mình hỏi cái này nha, Mình mới chuyển sang VBB chưa rành lắm.
Mình thấy nếu xài quyền admin thì post bài chỉnh màu chữ bình thường, Nhưng khi ở quyền thành viên thì nó phát sinh ra như vầy

[ COLOR="red"]ABC[ /COLOR]
Mình thấy một số diễn đàn cũng gặp tình trạng này, Mà ITVNN không gặp phải, Mình nghĩ có lẻ nằm trong quy định phân quyền post bài nhưng tìm hoài hõng ra.
với lại ở ITVNN chỉ đổi màu chử không phát sinh ra code

[COLOR="red" ] ABC [ /COLOR]
Mà ở phần trả lời nhanh thì vẫn bị vậy.

Mong admin và BQT chỉ mình nha, Thanks các bạn :MatCuoi (12):

lukul
16-04-2011, 03:48 PM
Hi, BQT
Cho mình hỏi cái này nha, Mình mới chuyển sang VBB chưa rành lắm.
Mình thấy nếu xài quyền admin thì post bài chỉnh màu chữ bình thường, Nhưng khi ở quyền thành viên thì nó phát sinh ra như vầy

Mình thấy một số diễn đàn cũng gặp tình trạng này, Mà ITVNN không gặp phải, Mình nghĩ có lẻ nằm trong quy định phân quyền post bài nhưng tìm hoài hõng ra.
với lại ở ITVNN chỉ đổi màu chử không phát sinh ra code

Mà ở phần trả lời nhanh thì vẫn bị vậy.

Mong admin và BQT chỉ mình nha, Thanks các bạn :MatCuoi (12):

Trả lời chữ mà không phát sinh code gì đó là chế độ WYSIWYG đó anh , anh vào Admincp mà chỉnh , còn lai thì anh ghi em không hiểu

admin
16-04-2011, 03:52 PM
Bạn vào admincp chỉnh khung soạn thảo dạng trù phú nhé, bằng cách vào ACP -> vBulletin Options -> Message Posting Interface Options tại mục Enable Clickable Message Formatting Controls chỉnh lại như sau:

Full Editor: Enable Standar & WYSIWYG Controls

2 mục trả lời nhanh (Quick Reply) và sửa bài viết nhanh (Quick Edit) nếu bạn muốn có khung soạn thảo dạng trù phú thì chỉnh lại thành Enable Standar & WYSIWYG Controls

sau đó Save lại

Tiểu Bá Vương 1404
16-04-2011, 09:36 PM
Bạn vào admincp chỉnh khung soạn thảo dạng trù phú nhé, bằng cách vào ACP -> vBulletin Options -> Message Posting Interface Options tại mục Enable Clickable Message Formatting Controls chỉnh lại như sau:

Full Editor: Enable Standar & WYSIWYG Controls

2 mục trả lời nhanh (Quick Reply) và sửa bài viết nhanh (Quick Edit) nếu bạn muốn có khung soạn thảo dạng trù phú thì chỉnh lại thành Enable Standar & WYSIWYG Controls

sau đó Save lại
Bổ xung ý anh Trung, chỉ có FireFox là hỗ trợ cho WYSIWYG, còn lại các trình duyệt khác cái có cái không, có thì vô dụng.

hagiang
18-04-2011, 12:59 PM
Của mình đã chĩnh như vầy rồi admin à

Mà khi mem post bài , khi chĩnh lại màu chữ thì nó như vầy.

Mình test trên bản VBB Null của ViệtVBB, Không biết tại bản null nên như vậy không nữa :MatCuoi (12):

@ Tiểu Bá Vương

Mình test trên IE 8, Firefox 4, Và cả chrome nữa nhưng không thành công