PDA

View Full Version : Giúp minh` với

vietnam17488
19-04-2011, 10:54 PM
Lỗi này là lỗi gì vậy các bác:

Warning: fetch_template() calls should be replaced by the vB_Template class. Template name: forumhome_lastest_news in [path]\includes\functions.php on line 4097

làm thế nào để khắc phục? có 1 cách là vào file "functions.php" tìm dòng 4097 và xoá nó đi là được, nhưng như thế có ảnh hưởng gì không? hiện giờ mình chưa thấy hậu quả gì từ việc làm đó...

HTT.itvn
20-04-2011, 11:23 AM
Lỗi này là do bạn hack MOD hay can thiệp vào Template . Bạn nhớ lại đã sửa Template ở đâu và khóa tất cả các MOD sau đó mở từng MOD để kiểm tra .

Tiểu Bá Vương 1404
20-04-2011, 06:02 PM
...Warning: fetch_template() calls should be replaced by the vB_Template class. Template name: forumhome_lastest_news in [path]\includes\functions.php on line 4097...có 1 cách là vào file "functions.php" tìm dòng 4097 và xoá nó đi là được, nhưng như thế có ảnh hưởng gì không? hiện giờ mình chưa thấy hậu quả gì từ việc làm đó...
Dạo này có nhiều người gặp lỗi này quá, lỗi này có lẽ phát sinh từ việc sử dụng hook parse_template, mà cái mod này là News & Announcements, không biết anh dùng phiên bản mấy ?

P.S : Việc can thiệp vào file hệ thống tất nhiên phải có lỗi, việc xóa dòng lệnh nào đó đặc biệt trong file function có thế khiến một số chức năng bị lỗi.

vietnam17488
21-04-2011, 01:38 AM
Dạo này có nhiều người gặp lỗi này quá, lỗi này có lẽ phát sinh từ việc sử dụng hook parse_template, mà cái mod này là News & Announcements, không biết anh dùng phiên bản mấy ?

P.S : Việc can thiệp vào file hệ thống tất nhiên phải có lỗi, việc xóa dòng lệnh nào đó đặc biệt trong file function có thế khiến một số chức năng bị lỗi.

Ok! đúng là mình dùng mod thông báo mới nhất, 1 bên là slide ảnh, 1 bên là thông báo (dạng product). mod này dùng trên vbb 3.x thì ks nhưng khi dùng ở bản 4. thì bị lỗi trên. Mod này có 1 bản xml để import (phiên bản 3.7.002 đã chỉnh sửa).
Em nó đây:

mediafire,com/?jtp60u9n7fkxcr8Bạn fix hộ mình nhé! (Do không đủ bài viết để gửi liên kết, ban thay dấu "," ở lên kết trên thành "." để dow nhé) :MatCuoi (67):

Cảm ơn bạn!

Tiểu Bá Vương 1404
22-04-2011, 08:56 PM
Hix, mod của vBB 3 đi dùng cho vBB 4 bảo không lỗi, đổi mod đi, dùng cái này của em nè : http://itvnn.net/showthread.php?22515-ITVNN-MOD-ITVNN-News-Mod