PDA

View Full Version : Cần nhờ giúp về khung cá nhân

hangocbinh
21-04-2011, 09:37 PM
Mình đã dùng cách đóng khung của itvnn nhưng mà gặp phải lỗi sau, cái khung cá nhân không nằm đúng vị trí của nó mà nó nhảy ra ngoài. Mong các anh em giúp đỡ mình giải quyết lỗi trên. Xin cảm ơn.Link chamhoctap.net

admin
21-04-2011, 09:59 PM
Lần sau em gửi hình nhé nói vậy không ai hiểu ý em đâu, may là em hỏi qua ym anh mới hiểu ý em cần fix lỗi chỗ nào.
Em vào Stylevars của skin tìm postbitlegacy_userinfo_width tại mục Size tăng độ rộng lên để che lấp khoảng lồi ra nhé

hangocbinh
21-04-2011, 10:23 PM
vâng, Em đã làm được. cảm ơn anh ạ. Còn 1 chút nhỏ nữa là muốn giới hạn độ to của hình ảnh avata của các thành viên up lên thì vào đâu và làm thế nào ạ.và cỡ bao nhiêu thì là được.

Tiểu Bá Vương 1404
22-04-2011, 09:10 PM
...giới hạn độ to của hình ảnh avata của các thành viên up lên thì vào đâu và làm thế nào..cỡ bao nhiêu...là được.
Vào Usergroups -> Usergroup Manager -> Edit Usergroup -> Go, đến vị trí của Picture Uploading Permissions, sửa cái Custom Avatar Maximum Width (pixels) và Custom Avatar Maximum Height (pixels) cho phù hợp. Về chuyện cỡ bao nhiêu thì tuỳ anh thôi, để 80 như mặc định hoặc 100, miễn không làm vỡ khung info.