PDA

View Full Version : [HELP] Lỗi dữ liệu sau khi backup bằng MySQLDumper

kiemk55
06-05-2011, 11:10 AM
huhu giúp mình với.phục hồi thành công rồi mà forum trống trơn ah

private

lúc backup mình không down dữ liệu về nên có bị sao không .Lúc backup dữ liệu em chỉ cài dumper xong rồi backup thôi, không có down thư mục forum về.bộ code VBB mình cũng đã up lên và cài lại rồi, em cài lại vbb rồi mới phục hồi mà vẫn không ra .Mọi người giúp với.

admin
06-05-2011, 11:18 AM
Mysqldumper chỉ backup mỗi database thôi, còn các file và thư mục trên host bạn zip lại và download về, nếu dùng các file và thư mục của forum vbb khác không phải chính nó thì rất dễ xảy ra lỗi.

Cảnh báo: link của mysqldumper không nên công khai lên nhé, kẻ xấu có thể lợi dụng xâm nhập vào forum bạn đó, sau khi dùng xong nên xóa đi hoặc giấu nó chỗ nào đó để đảm bảo an toàn

kiemk55
06-05-2011, 11:26 AM
Mysqldumper chỉ backup mỗi database thôi, còn các file và thư mục trên host bạn zip lại và download về, nếu dùng các file và thư mục của forum vbb khác không phải chính nó thì rất dễ xảy ra lỗi.

Cảnh báo: link của mysqldumper không nên công khai lên nhé, kẻ xấu có thể lợi dụng xâm nhập vào forum bạn đó, Sau khi dùng xong nên xóa đi hoặc giấu nó chỗ nào đó để đảm bảo an toàn
các file và thư mục trên host mình phải down về trước khi backup phải ko anh.rồi sau đó mình up các file và thư mục down về lên rồi mới restore .
ở trường hợp của em là ko có down file về trước khi backup mà em dùng bộ nguồn mới cài lại ròi mới restore.ở đây có phải chình lại database name ko anh.hay chỉnh lại cái gì cũng đc.
Nếu ko thì em phải làm lại từ đầu phải ko anh?

Dunglx
06-05-2011, 11:34 AM
File backup và mã nguồn mới bạn phải cùng ver thì mới được nhé nếu bạn cài mới thì cũng phải cùng ver bản cũ đấy

kiemk55
06-05-2011, 11:37 AM
File backup và mã nguồn mới bạn phải cùng ver thì mới được nhé nếu bạn cài mới thì cũng phải cùng ver bản cũ đấy
Mình cài ver 4.1.1 hết bạn ah.không lẽ giờ phải làm lại từ đầu

admin
06-05-2011, 12:49 PM
Do trong product của data có các mod đã hack trước đó nhưng file của mod trên host không có nên khi vào bị lỗi, bạn tải lại và upload các file của các mod đã hack lên nhé

kiemk55
06-05-2011, 05:07 PM
cảm ơn admin, nhưng mấy cái file hack đó đã ra đi với cái server cũ rồi.hix, giờ phải ngồi cài lại từ đầu admin ạ. :MatCuoi (13):

HTT.itvn
06-05-2011, 05:30 PM
Do MOD không có file trên host nên mới trắng như thế . Bạn vô AdminCP xem đã cài những MOD gì , sau đó bạn tìm các MOD đó trên mạng rồi upload lên host thì sẽ như cũ thôi . Quan trọng là CSDL của bạn vẫn còn nguyên thì không sao . Vấn đề còn lại là bạn nhớ lại MOD nào đã làm thủ công thì bạn phải chèn thủ công lại .

LeeHuy
06-05-2011, 06:38 PM
các file và thư mục trên host mình phải down về trước khi backup phải ko anh.rồi sau đó mình up các file và thư mục down về lên rồi mới restore .
ở trường hợp của em là ko có down file về trước khi backup mà em dùng bộ nguồn mới cài lại ròi mới restore.ở đây có phải chình lại database name ko anh.hay chỉnh lại cái gì cũng đc.
Nếu ko thì em phải làm lại từ đầu phải ko anh?

Bạn chú ý khi gõ tiếng việt nhé :MatCuoi (56):

kiemk55
06-05-2011, 07:21 PM
Bạn chú ý khi gõ tiếng việt nhé :MatCuoi (56):
đang bực mình vì mất dữ liệu nên ko có thời gian mà xoắn với bạn về cái lỗi chính tả này đâu nha.nhầm 1 tí thì có sao, nhiều người cũng nhầm đấy, đã không giúp gì lại còn bày đặt.

HTT.itvn
06-05-2011, 07:26 PM
@kiemk55 : Anh đã nhận được tin nhắn điện thoại của em . Anh đang OL , em PM anh qua nick chat YH hoặc em để lại nick của em . Vì trong list anh có lưu nhiều nick chat của thành viên ITVNN nên anh không nhớ nick nào là nick của em .

kiemk55
06-05-2011, 07:35 PM
đã pm.del bài này luôn nha anh.

HTT.itvn
06-05-2011, 09:33 PM
đã pm.del bài này luôn nha anh.

Không cần phải del đâu .

CSDL đã được cứu , và kết quả là nguyên forum của em đã chạy trên máy của anh từ A-Z . Không sót 1 miếng nào . Nhưng buồn cười ở chỗ là anh tưởng forum của em có nhiều bài viết , thành viên , nhưng chuyên mục thì lại nhiều hơn cả ITVNN . Anh nhớ không nhầm là forum anh này đã làm hoàn chỉnh ( lâu rồi không nhớ lúc nào nữa ) rồi .

tthanhlong294
13-08-2012, 12:49 PM
xin chào các bác. mình biết bài này đã lâu rồi. nhưng mình có một sô thắc mắc mà không tim ở đâu. google cũng không có nên mới mạo mui post lên đây vì mình thấy có những cái thắc mác giống mình.
chuyện là thế này.
mình có 1 cái server chạy xampp (chỉ là host nội bộ). Khi mình up vbb 4.2 lên host và cài đặt thi nó bị như thế này(các bác xem ở file đính kèm giúp em).
cho nên em đã tạo một diễn đàn trên localhost cài wamp và backup database rồi đưa lên mysql trên server. rồi em cấu hình vbb4.2 nhưng lúc chạy thì không hiện ra chữ chỉ có hình ảnh thôi. các chữ như Forum nói chung lag các ký tự hầu như không có, nhưng trong member thì vẫn có user la admin do e tạo trên host.
vậy xin hỏi các bác có cách nao giúp em vụ này không?
em cảm ơn các bác nhiều.