PDA

View Full Version : Giao thông vận tải hay Bách khoa ?

nhock_quậy
16-06-2011, 10:03 PM
vấn đề này đau đầu kinh khủng !

Em đăng kí thi đh bách khoa và giao thông vận tải .Bách khoa_hoá, gtvt_kế toán.

Em ko biết nên thi gì nữa
một đằng muốn học bk vì dễ xin việc, nhưng ngược lại thì lại khó ra trường vì học nặng(nhiều ng bảo thế)
một đằng lại muốn học gtvt cho nhàn,tuy kế toán ở đâu cũng cần nhưng học gtvt lại sợ khó xin việc…
Mọi người cho e lời khuyên gì đi !

HTT.itvn
16-06-2011, 10:10 PM
Anh là dân Bách Khoa Hà Nội nè . Anh học BKHN thấy bình thường chứ đâu có thấy nặng như ai nói đâu nhỉ ? Anh học chuyên nghành IT mà thấy như đi chơi ý ( chỉ năm đầu học hơi căng vì mới làm quen môi trường ĐH , sau này quen dần thì thấy học nhẹ như ... đi hội ý ) .

Kinh nghiệm của anh là để học tốt là tham gia mọi hoạt động phong trào của Đoàn trường nhiều vào , sau này ra trường có bản lãnh đốp lại mấy ông chuyên ăn hiếp lính mới khi làm việc .

nhock_quậy
16-06-2011, 10:20 PM
học bk còn thời gian rảnh rỗi để đi làm thêm,học thêm thứ mình thích ko anh ?

HTT.itvn
16-06-2011, 10:49 PM
học bk còn thời gian rảnh rỗi để đi làm thêm,học thêm thứ mình thích ko anh ?

Năm đầu thì chưa thể làm thêm được vì lúc này mới làm quen môi trường Sinh viên . Năm 2 mới có khả năng đi làm thêm . Tất nhiên là thích chứ , vì kiếm được đồng tiền từ tay mình thì sẽ biết giá trị đồng tiền hơn .

Tuy nhiên anh nghĩ nếu em có thời gian rỗi thì nên tham gia hoạt động của trường sẽ tốt hơn . Trường hợp khó khăn thì em nên tính tới làm thêm , nhưng en nên coi trọng việc học nhé .

Nhớ ngày xưa anh cũng máu kiếm tiền lắm , như hội hè , cắm trại là anh về quê sắm mấy đặc sản như kẹo ku đơ , khoai lang ... Mang ra bán cũng kiếm lãi lớn đấy . Nhưng chủ yếu là bạn bè xơi thôi . Dân BKHN vui lắm . Nhiều trò quậy tưng bừng lại có ý nghĩa cộng đồng .

Năm tới em học BKHN là trở thành đàn em của anh rồi nhé :MatCuoi (5):

Dunglx
17-06-2011, 12:28 AM
Theo tơ thi gtvt đi tơ cũng thi đây này :)) :MatCuoi (37):

Nói đùa thôi cậu phải định hưởng theo cả gia đình nữa nhé mình mình không quyết định được đâu do sự bồng bột mà

t8mclub
17-06-2011, 12:55 AM
Bách Khoa đi, bọn GTVT đánh nhau chí chóe...xin điểm tiêu cực tá lả...học làm gì mang tiếng.

Dunglx
17-06-2011, 03:50 AM
Xin thưa BK bây h cũng chẳng kém phần đâu ông ạ :MatCuoi (58):

daochichkid
17-06-2011, 11:11 AM
học lực của bạn tốt không.Nếu bình thường thì không nên dô bách khoa làm gì cả,tùy vào thực lực mà thi cậu.cái này do cậu quyết định.

nhock_quậy
17-06-2011, 08:23 PM
học lực của bạn tốt không.Nếu bình thường thì không nên dô bách khoa làm gì cả,tùy vào thực lực mà thi cậu.cái này do cậu quyết định.
căn bản là khoa tớ thi ở BK = GTVT nên mới phân vân thế này!

@dunglx: bố mẹ sau này chỉ lo đc tiền để xin việc cho mình thôi chứ có quen biết nhiều đâu. mình mới là ng quyết định, và chính vì mình phải quyết định nên mới phải cân nhắc xem có thi đc ko, có học đc ko, có việc làm ko...?

Cảm ơn mọi ng đã cho ý kiến !

HTT.itvn
17-06-2011, 08:53 PM
Em nên chọn trường mà trái tim em cần chứ không nên phụ thuộc vào ngoại cảnh em à , đôi lúc cần phải lắng nghe ý kiến của bố mẹ nhưng bản thân mình là người quyết định .
Ngày xưa bố mẹ cũng chọn cho anh trường khác , nhưng anh kiên quyết chọn trường đam mê là nghành IT Đại học Bách Khoa Hà Nội .

CHÚC EM ĐỊNH HƯỚNG CON ĐƯỜNG ĐI CỦA MÌNH VÀ THÀNH CÔNG TỐT ĐẸP NHÉ !