PDA

View Full Version : ôi tài khoản của mình hạnh phúc quá

vuontinh
19-06-2011, 06:09 PM
tình hình là ITVNN gửi 4 email liên tục đến mình vì có 1 người nào đó cố gắng vào nick mình trên forum
kiểm tra thì đó là ip của nước ngoài
với lại hay là có ai đó fake ip để chơi mình :MatCuoi (3):

nhưng cũng hạnh phúc vì có ai đó để ý đến nick của mình :MatCuoi (5):

PhucSD
19-06-2011, 06:40 PM
Ôi trời, vậy là có kẻ muốn xâm nhập vào ACC của vài người trong ITVNN rồi, căng đây

t8mclub
19-06-2011, 06:44 PM
Tớ cũng bị, 9 phát...đảm bảo là thành viên nào đó, chứ admin thì vào nick mình vô tư.

PhucSD
19-06-2011, 06:47 PM
Tớ cũng bị, 9 phát...đảm bảo là thành viên nào đó, chứ admin thì vào nick mình vô tư.

Anh cứ yên tâm, đang có "FBI ngầm" điều tra, mọi chuyện sẽ sáng tỏ sớm thôi

hanhkhat
19-06-2011, 07:04 PM
Dear hanhkhat,
Someone has tried to log into your account on ITVNN FORUM with an incorrect password at least 5 times. This person has been prevented from attempting to login to your account for the next 15 minutes.The person trying to log into your account had the following IP address: 178.173.128.11All the best, ITVNN FORUM
Của tớ đến 27 mail nè :MatCuoi (1):

cuonglirmt
19-06-2011, 07:08 PM
gần 50 mail báo truy cập lỗi

HTT.itvn
19-06-2011, 09:48 PM
Anh thì nguyên ngày hôm nay có gần 50 IP cố gắng đăng nhập TK của anh ( cả ngày kia và hôm qua thì như là spam email ) . Trong đó có các IP của MOD , SMOD của ITVNN , kể cả các admin . Hơn 2/3 là IP của TQ ( IP chính đầu tiên - IP chính dùng D-COM - là ở Thượng Hải - Nhưng khi trỏ vào IP này thì lại trỏ về những trang web lớn như Dell , Sony ... ) . Mọi người quét virut nhé , mình nghĩ 1 phần là dính IP ảo .
Hiện tại cuộc chiến trên mạng đang trở nên ngay gắt , có nhiều CLB hack đang xảy ra cuộc chiến nguy hiểm ( đê tiện nhất là cái trò ddos ) với những thách thức ( HVA cũng đang nhảy vào làm cho tình hình trở nên phức tạp hơn ) . Đồng loạt cài trojan để lấy thông tin cá nhân . Vì vậy mỗi khi đăng nhập tài khoản mọi người nhớ sử dụng phím ảo nhé .

mrb00mb00m
19-06-2011, 09:58 PM
ủa đăng nhập ko đc là nó báo mail cho mình hả! này là mod phải ko???

hoangduykt7990
19-06-2011, 09:58 PM
CHo mình hỏi làm sao để kích hoạt email nếu có ng đăng nhập nick mình bị lỗi vầy !

admin
19-06-2011, 10:03 PM
Tình hình là khoảng tầm 11h trưa hôm nay không rõ cách thức nó tấn công thế nào, có thể là ddos vì forum có đến hơn 500 khách mục tiêu tấn công thông qua hệ thống login của forum, có thể vì lý do này mà nó gửi mail hàng loạt cho thành viên báo là có người đăng nhập tài khoản sai pass quá 5 lần, mình kiểm tra các ip thì thấy toàn ip của nước ngoài không phải của VN. Kiểu tấn công này hơi lạ mình chưa gặp bao giờ, nó không gây hại cho server cũng như không làm forum load chậm đi, thực ra nó chỉ gây ra tình trạng spam email của thành viên thôi, ai biết cách thức tấn công mới này thì chỉ giáo nhé!

PhucSD
19-06-2011, 10:21 PM
Ồ, vậy à, hôm nay không hiểu sao em bị dính trojan quá trời, làm đứng máy
Xong rồi bị dính IP ảo nữa

HTT.itvn
19-06-2011, 10:28 PM
Ồ, vậy à, hôm nay không hiểu sao em bị dính trojan quá trời, làm đứng máy
Xong rồi bị dính IP ảo nữa

Chưa xử tội em ngày 3-6 là may đấy nhé . Cái tội dám " làm phản " .

@Admin : Mình cũng thấy lạ , cả chiều ngồi tìm hiểu mà không hiểu vì sao hết . Hỏi mấy đồng nghiệp thì được trả lời là kiểu như đăng nhập tự động của 1 web / forum . Các tài khoản nó lấy từng forum một , nhưng pass thì lại chung tất cả . Cái tool này mình nhớ đã thấy ở đâu đó rồi ( hồi chơi Võ Lâm mình cũng đã thấy ) . Nhưng lạ ở chỗ là có mặt IP của các thành viên ITVNN và phần lớn là IP nước ngoài .
Cả chiều mình dò IP nhưng đều là D-COM .

Cơn Gió
19-06-2011, 10:53 PM
hi>
thế hả.
Nghe nói Gió ta là không 1 ip nào dám spam
vừa check mail xong
vui quá.
Gió ta là pro.
:MatCuoi (21):

HTT.itvn
19-06-2011, 11:10 PM
hi>
thế hả.
Nghe nói Gió ta là không 1 ip nào dám spam
vừa check mail xong
vui quá.
Gió ta là pro.
:MatCuoi (21):

Có một dải IP của em trong email của anh đấy ( 5 lần ) .

Dunglx
19-06-2011, 11:17 PM
Dear dunglx,

Someone has tried to log into your account on ITVNN FORUM with an incorrect password at least 5 times. This person has been prevented from attempting to login to your account for the next 15 minutes.

The person trying to log into your account had the following IP address: 113.192.1.99

36 cái

Cơn Gió
19-06-2011, 11:29 PM
haha! đẳng cấp.
Bọn này mượn dao giết người.
sao lại có Ip của ta.
Mình có làm gì sai đâu để người ta ghét cơ chứ.
Hại mình bị oan.
Nhưng cho lão Tưng Tưng 1 bài học:MatCuoi (19):

PhucSD
20-06-2011, 08:00 AM
Chưa xử tội em ngày 3-6 là may đấy nhé . Cái tội dám " làm phản " .

Ôi trời, sao lại lên forum chém em thế này, nói riêng là đc rồi.

haha! đẳng cấp.
sao lại có Ip của ta.
Hại mình bị oan.

Chính xác anh gió nhỉ, em cũng thế

HTT.itvn
21-06-2011, 02:37 AM
haha! đẳng cấp.
sao lại có Ip của ta.
Hại mình bị oan.
Nhưng cho lão Tưng Tưng 1 bài học:MatCuoi (19):

Đưa mem này vào diện nghi vấn , canh me hôm nào cho xám xịt . Tất cả forum mình quản lý ( lớn nhỏ đều có ) thì không có hiện tượng này , chỉ mỗi forum này bị thôi .

@Phúc Si Da : Có tật giật mình . Bật lại cái tool kiểm tra máy em nhé .