PDA

View Full Version : Cho tôi gửi lòng biết ơn và cảm nhận của mình đến ITVNN FORUM !

Tiểu Bá Vương 1404
20-06-2011, 11:27 PM
ITVNN, một cái tên quen thuộc và giờ mãi đến về sau, nó vẫn là trang chủ trình duyệt của tôi !
Có thể có bạn biết, có bạn chưa biết, hoặc chỉ biết đến tôi tại ITVNN với vài bài viết tầm thường. Tôi cũng không muốn giới thiệu nhiều, cho tôi xin gửi lại vài dòng trước khi tạm biệt ngôi nhà thứ hai của mình trong suốt hàng tháng trời qua !

Gửi ITVNN,
Tôi, một thành viên yêu quý ITVNN, tôi thật lòng biết ơn nơi này.
ITVNN, nơi cho tôi biết, tôi, những ngày tháng lang thang trên internet trước đó chỉ vô bổ, láng phí thời gian của mình. ITVNN, nơi cho tôi một cánh cửa mới, chỉ là một con người lạc lõng giữa muôn con người khác trên internet, được chỉ dẫn đến một lối đi khác, cho tôi thấy con đường tôi nên bước đi. ITVNN, nơi dìu dắt tôi trưởng thành, tôi học được bao điều từ nơi này, từ những bài viết hỗ trợ của anh Thanh (HTT.itvn), anh Phúc (hanhkhat), anh Hậu (hau_ooo) và người anh cả diễn đàn, anh Trung (admin). Tôi không quên những lời nhắc nhở thân tình của những người chị, chị Jollibe, chị Cố Trà Giang.
ITVNN, nơi cho tôi được chứng tỏ mình, tôi, nhận được kiến thức từ những người anh, người chị, tôi, gửi lại nó đến những người bạn khác cũng cần được giúp đỡ như tôi, tôi, được ưu ái tại nơi này !
ITVNN, nơi cho tôi nghị lực và tham vọng đến con đường tương lai, tôi, có thể như bao con người khác, muốn tự bước đi trên con đường trước mắt, nhưng có lẽ tôi may mắn hơn khi có được bước đệm đến từ ITVNN.
Tất cả tình cảm của tôi, dành cho ITVNN. Tất cả niềm vui, nỗi buồn của tôi, gửi đến ITVNN.
Tôi chắc một điều, không ai khóc vì ITVNN hơn tôi ! Tôi dám chắc cho mình điều này !

Không lời nào có thể giúp tôi diễn tả được những gì tôi có được với ITVNN.

Tôi đến nơi đây, tôi học, tôi hỏi, tôi đáp, tôi viết. Tôi muốn cùng ITVNN.

Nhưng, tôi buồn, buồn nhất trong tất cả thành viên.
Nếu ai đó, biết ITVNN từ lúc tên miền này được tạo, chắc hẵn cũng cùng suy nghĩ như tôi.
ITVNN hồi trước và ITVNN bây giờ, đó hoàn toàn khác biệt.
Khi tôi mãn nguyện được những gì tôi cần, tôi cần nhiều hơn thế ! (xin đừng hiểu lầm với câu viết này !)
Tôi cần thấy một ITVNN bước ra khỏi cái bóng của chính nó. Tôi muốn tìm lại những ngày tháng của một ITVNN thực sự !

Cho tôi được viết thêm vài dòng.
Trong những thời gian gần đây, tôi, có lẽ đã khác. Thật khó để nói điều này, nhưng tôi xin được trích lời một thành viên (có thể là khá thân với tôi) tại ITVNN :
Vì ITVNN không phải là một forum chuyên về vbb mà chỉ là một lĩnh vực nhỏ, anh nghĩ những ai thực sự muốn trao đổi và học tập về vbb hay các mã nguồn mở thì người ta sẽ vào đây à, tại sao không vào vietvbb.vn hay nhiều web về vbb khác, nên ITVNN là nơi cho mọi người học tập và tích lũy kinh nghiệm, nếu anh đã đủ rồi thì có thể đi, nhưng em cảm thấy những lời nói và thái độ gần đây của anh trên forum rất là không được lễ độ(xin lỗi đã nói hơi quá) anh bị nhiều member ITVNN dislike và mọi người sẽ cho rằng anh kiêu ngạo
Với những dòng trích này, tôi muốn giải bày tâm sự của mình.
Tôi đã có những áp lực trong thời gian cuối năm học, nhiều khi tôi đã đưa những áp lực này lên ITVNN, ngay trong bài viết của mình. Nhưng, nó nhanh chóng qua đi. Thế nhưng, không chỉ có mỗi áp lực đó, tôi đã nhiều lần gặp stress, những stress nặng này, tôi không còn nơi nào để trút bỏ, tôi lại phải nhờ đến ITVNN, tôi đưa những lời nói nặng nề, mang tính khinh bỉ, kêu ngạo vào trong bài viết của mình.
Cách đây hơn 1 tuần, cũng tại mục này, tôi đã muốn viết một bài để gửi lời xin lỗi của mình đến tất cả thành viên ITVNN, những ai đã phải đọc những lời lẽ tôi viết, nhưng không, tôi không đủ nghị lực để viết, tôi không đủ can đảm, và thật sự hèn nhát.

Với những dòng cuối cùng tại ITVNN, tôi muốn XIN LỖI tất cả các bạn, tôi xem các bạn như những người thân của mình, tôi chỉ mong các bạn có thể hiểu được lời tôi nhắn.

Tôi còn muốn nói thêm, nhưng không thể nào viết nhiều hơn nữa.

Cám ơn những ai đã bỏ thời gian đọc những dòng nhàm chán này !

Thân,
Tiểu Bá Vương 1404.

P.S : trước đây 1 tuần, tôi đã có nhiều dự định hơn với ITVNN ! Và cho tôi gửi ITVNN những lời chúc tốt nhất !

quocduyze
20-06-2011, 11:42 PM
Mình mới thanm gia cũng chua hiểu nhiều như thấy nhiều bài viết của Tiểu Bá Vương 1404 (http://itvnn.net/member.php?32314-Ti%E1%BB%83u-B%C3%A1-V%C6%B0%C6%A1ng-1404)
rất xuất sắc : không biết khi nào được gặp TBV nhỉ

kahlakhooc
20-06-2011, 11:48 PM
Một bài viết đầy cảm xúc.
Chúc em thành công trên con đường đã lựa chọn :)
Thân!

Dunglx
21-06-2011, 01:04 AM
Anh không biết và không muốn nói gì
Cảm ơn em nhiều :MatCuoi (61):

hoangduykt7990
21-06-2011, 01:09 AM
Mình thích ITVNN.NET vĩ hỗ trợ nhiệt tình và các bạn trong BQT rat lịch sự :) đó là 1 điểm mạnh của ITVNN so với các site khác! Hy vọng các bạn trong BQT hãy luôn giữ được phẩm chất như vầy, đừng vì 1 mem ko chịu tìm kiếm hay ko hiểu bik ( vì ng ta mới tập tành...) mà nặng lời hay có thái độ khinh thường...Mỗi ng bạn là 1 ng thầy ! Chúc TBV học tốt :MatCuoi (38):

Dunglx
21-06-2011, 01:24 AM
Mình thích ITVNN.NET vĩ hỗ trợ nhiệt tình và các bạn trong BQT rat lịch sự :) đó là 1 điểm mạnh của ITVNN so với các site khác! Hy vọng các bạn trong BQT hãy luôn giữ được phẩm chất như vầy, đừng vì 1 mem ko chịu tìm kiếm hay ko hiểu bik ( vì ng ta mới tập tành...) mà nặng lời hay có thái độ khinh thường...Mỗi ng bạn là 1 ng thầy ! Chúc TBV học tốt:MatCuoi (38):

Em rất thích cái này đấy
Chính vì diễn đàn hơi nghiêm khắc bới vậy một số bạn không chịu được còn những ai ở lại đều có suy nghĩ như vậy hết
ITVNN mylove

(Các bác để ý ITVNN hay support về đêm ) mình thấy diễn đàn này có mấy bác admin rất nhiệt tình vơi mem

Nhi
21-06-2011, 01:44 AM
dê già Thanh đang đọc mà im re vậy

HTT.itvn
21-06-2011, 02:01 AM
TBV ra đi thì tôi lấy làm tiếc . Tôi chỉ mong em thành công trong học tập và cuộc sống . Có lẽ tôi cũng không nên nói nhiều vì tôi thừa hiểu tính cách của em .

Cái tôi mà cao quá khi ngã sẽ rất đau .

hanhkhat
21-06-2011, 06:24 AM
Người thành công là người biết leo lên và leo xuống.
Người biết leo lên cao nhưng không biết cách leo xuống (hoặc không muốn xuống) khi bị ngã sẽ rất đau.

Hy vọng em hiểu được câu nói này. Chúc em thành công trong con đường học tập và sự nghiệp.

ITVNN sẽ mãi nhớ em.

admin
21-06-2011, 08:26 AM
Mình cũng khuyên TBV và các bạn rằng Việc học tập quan trọng hơn cả nó quyết định cả tương lai sau này của các bạn, còn tham gia ITVNN cũng là học hỏi nhưng cái chính là để thư giãn, mọi người có thể gặp mặt thảo luận với nhau lúc rãnh rỗi. Tuổi của TBV là nên học tập thật tốt, tham gia ITVNN nhiều sẽ ảnh hưởng đến việc học, chính vì điều này anh không thể đưa em lên làm admin như đã hứa được.

nghebao.vn
21-06-2011, 10:10 AM
cuộc chia tay chói ngời sắc đỏ...
Mong TBV và cả ITVNN đều vững bước và thành công trên con đường đã chọn

PhucSD
21-06-2011, 10:25 AM
Những lời nói của em có lẽ đã hơi quá, em cũng xin gửi lời xin lỗi, vì dù sao đi nữa em cũng không thể phủ nhận là em đến và thân thiết với ITVNN cũng là nhờ anh-ngay lần đầu nhận được sự hỗ trợ về vbb, nhưng có lẽ quen anh sớm đã làm có quan điểm khác về anh tại hiện tại và trước kia, em thấy anh thay đổi khá nhiều, nhưng có lẽ như anh đã nói, đó là lời của stress, ok em sẽ tin vậy
Chúc anh thành công trên con đường mình đã chọn !

Thảo Nguyên
21-06-2011, 11:34 AM
cho tôi gửi lời cám ơn đến người em mà tối mới biết, người chỉ cho tôi biết nhiều điều về vbb chân thành cám ơn em

hivaids2512
21-06-2011, 03:34 PM
Mình hoàn toàn thông cảm , mong TBV luôn thành công . mình rất quý bạn

Cơn Gió
21-06-2011, 04:59 PM
hic! tuổi trẻ tài cao dẫn đén kiêu ngạo
Mong rằng chú em này ra ngoài cuộc sống sẽ học được nhiều điều
và thành công trên con đường đã chọn