PDA

View Full Version : Nên thế nào bây giờ

Dunglx
01-08-2011, 09:28 PM
Hiện tại tớ đang đau đầu cái vụ học hành quá đi
Tớ đang học nông nghiệp nam nay la năm thứ 2 nhưng mà khoa cơ điện chán quá đi thôi . Năm đầu tớ không biết thi đại học nó thế nào cả thôi thì ai nói thi đâu tớ thi đây .
Anh em cho nhời khuyên có nên theo đuôi sở thích CNTT của mình không ?
Nếu có thì cho xin tư vấn nếu không thì thì ...........:MatCuoi (13):

HTT.itvn
01-08-2011, 09:34 PM
Nếu nghành IT là ước mơ của em thì nên theo học . Có say mê thì mới theo đuổi được em ạ , không nên chạy theo phong trào rồi sau này hối hận thì phí thời gian làm sinh viên .

Học IT mà không có lòng say mê thì không theo đuổi được đâu , IT kiến thức vô bờ bến , thay đổi từng ngày , bắt buộc chúng ta phải biết nắm bắt và thay đổi theo hướng phát triển của nó .

hanhkhat
01-08-2011, 09:38 PM
Năm 2 mà thi lại đại học là hơi mệt đó.
Có thể cái em gọi là ham mê chỉ nằm trong 1 vài vấn đề thôi, như diễn đàn chẳng hạn. Nếu muốn học IT thì phải học nhiều thử lắm. hơi mệt đấy:D

Dunglx
01-08-2011, 09:40 PM
Nếu nghành IT là ước mơ của em thì nên theo học . Có say mê thì mới theo đuổi được em ạ , không nên chạy theo phong trào rồi sau này hối hận thì phí thời gian làm sinh viên .

Học IT mà không có lòng say mê thì không theo đuổi được đâu , IT kiến thức vô bờ bến , thay đổi từng ngày , bắt buộc chúng ta phải biết nắm bắt và thay đổi theo hướng phát triển của nó .

1 vote rồi
CNTT tất nhiên đây là đam mê của em rồi say mê thì có thừa rồi đáy anh à quan trọng kiến thức không biết em có đủ để theo đuuỏi nó không thô i

Năm 2 mà thi lại đại học là hơi mệt đó.
Có thể cái em gọi là ham mê chỉ nằm trong 1 vài vấn đề thôi, như diễn đàn chẳng hạn. Nếu muốn học IT thì phải học nhiều thử lắm. hơi mệt đấy:D

Không biết nó vất vả thế nào em đâu muốn dừng lại ở diễn đàn đâu anh

hanhkhat
01-08-2011, 09:43 PM
Thế thì tốt. Nếu muốn học CNTT ở một trường chính quy nào đó thì ngay bây giờ em phải.... ôn thi đại học lại đi :D

HTT.itvn
01-08-2011, 09:44 PM
1 vote rồi
CNTT tất nhiên đây là đam mê của em rồi say mê thì có thừa rồi đáy anh à quan trọng kiến thức không biết em có đủ để theo đuuỏi nó không thô i

Không biết nó vất vả thế nào em đâu muốn dừng lại ở diễn đàn đâu anh

Có lòng say mê thì không có gì mà không thể cả , em học thì sẽ thấy nó rất dễ là khác . Nhưng với những ai thiếu lòng kiên trì , dễ nóng nảy thì không làm nên chuyện , với IT thì càng khó hơn .

Dunglx
01-08-2011, 09:44 PM
Thế thì tốt. Nếu muốn học CNTT ở một trường chính quy nào đó thì ngay bây giờ em phải.... ôn thi đại học lại đi :D

Vâng cái này em sẽ cố gắng mà có mục đich thì chac là có động lực đây . Em tính thi CNTT BKHN

Có lòng say mê thì không có gì mà không thể cả , em học thì sẽ thấy nó rất dễ là khác . Nhưng với những ai thiếu lòng kiên trì , dễ nóng nảy thì không làm nên chuyện , với IT thì càng khó hơn .

Nóng nảy gì đâu anh em đâu có nóng nảy

HTT.itvn
01-08-2011, 09:50 PM
Vâng cái này em sẽ cố gắng mà có mục đich thì chac là có động lực đây . Em tính thi CNTT BKHN

Không nên bắt buộc mình thi vào trường top làm gì em ạ . Với trường BKHN khoa CNTT thì dạy rất dỡ ( trừ khoa chất lượng cao và kỹ sư tài năng ) vì dạy kiểu cho có mà thôi ( anh học anh biết rõ là thế nào - anh phải vào Aptech , FPT để bổ túc kiến thức ) . Có rất nhiều người ra trường không biết 1 cái gì về IT luôn , chỉ giỏi chat chít .

Tùy vào năng lực học kiến thức phổ thông , em nên lựa chọn 1 trường vừa tầm nhé . Trường CNTT bây giờ nhiều lắm .

Dunglx
01-08-2011, 09:53 PM
Không nên bắt buộc mình thi vào trường top làm gì em ạ . Với trường BKHN khoa CNTT thì dạy rất dỡ ( trừ khoa chất lượng cao và kỹ sư tài năng ) vì dạy kiểu cho có mà thôi ( anh học anh biết rõ là thế nào - anh phải vào Aptech , FPT để bổ túc kiến thức ) . Có rất nhiều người ra trường không biết 1 cái gì về IT luôn , chỉ giỏi chat chít .

Tùy vào năng lực học kiến thức phổ thông , em nên lựa chọn 1 trường vừa tầm nhé . Trường CNTT bây giờ nhiều lắm .
Theo anh nói thì chọn trường vừa tầm vậy là thế nào?
BKHN vào khoa tài năng chắc khó rồi đây .:(
Chẳng nhé lao đi hcoj Aptech luôn à mà không biết tham gia khóa học nào đây

HTT.itvn
01-08-2011, 09:59 PM

Ý anh là với những người thiếu lòng kiên trì , hay nóng nảy thì không làm nên việc . Còn chuyện vừa tầm là tùy vào năng lực kiến thức phổ thông ( thi đại học ) thì em lựa chọn trường theo học nghành mình thích , không nên cố theo đuổi trường top đầu vì cái danh trường top .

Khi nào gặp anh , anh sẽ kể cho em nghe những câu chuyện về bạn bè anh và bản thân anh . Em sẽ hiểu ra những ý anh đã nói .

Dunglx
01-08-2011, 10:03 PM
Vâng hôm nào rồi ngôi nc chứ em bây h thât sự rất là ....phù

HTT.itvn
01-08-2011, 10:14 PM
Chuyển tông cái nào . http://www.nhaccuatui.com/mv4u/xem-clip/4hnswMX76TSP/dieu-uoc-gian-don-akira-phan.html Nghe bài này thấy hay hay , hợp với anh trong hoàn cảnh này . Nghe cả trăm lần mà chưa thấy chán .

Điều ước giản đơn

Những lúc em buồn anh đến bên cạnh muốn cho em bờ vai.
Lúc em buồn anh tự trách mình chẳng che chở được em.
Những em cười anh bỗng yêu đời thấy thương em nhiều hơn.
Ước mong thời gian sẽ đứng lại ngay khoảnh khắc này đây.

Chỉ cần được thấy em cười vui.
Thấy em bình yên là mọi buồn đau, mọi lo toan cuộc sống như dần tan biến.
Điều anh mong ước thật giản đơn.
Ước mong ngày sau dù đời buồn đau mình luôn sẽ gần nhau.

"Hạnh phúc xa vời với biết bao người, với riêng anh thì không.
Bởi biết rằng anh luôn có em cùng chia xớt buồn vui."
"Rồi thời gian sẽ trôi, dòng đời sẽ đổi thay nhưng tình yêu anh đã trao không thay đổi"
Chỉ cần thấy....buồn vui."
Anh mỉm cười vì anh biết rằng hạnh phúc chính là em.

Dunglx
01-08-2011, 10:20 PM
Mình chưa có bạn gái >> chẳng có tí cảm động hay suy nghĩ nao ngoài câu nhạc hay thôi :MatCuoi (1):

Jollibee
01-08-2011, 11:04 PM
Mình chưa có bạn gái >> chẳng có tí cảm động hay suy nghĩ nao ngoài câu nhạc hay thôi :MatCuoi (1):

Bài hát đó là tâm trạng của người đang yêu mà là yêu "Đơn Phương".

Em chưa yêu thì sao rung động nỗi, để giành cho lão mỏ nhọn gặm nhấm nỗi đau em à.

Dunglx
01-08-2011, 11:11 PM
Bài hát đó là tâm trạng của người đang yêu mà là yêu "Đơn Phương".

Em chưa yêu thì sao rung động nỗi, để giành cho lão mỏ nhọn gặm nhấm nỗi đau em à.

Chị lại cho em thẻ kìa có mỗi viết tắt mà cũng có thẻ á chị kệ thôi :(
Chán quá đi

HTT.itvn
01-08-2011, 11:36 PM
Chị lại cho em thẻ kìa có mỗi viết tắt mà cũng có thẻ á chị kệ thôi :(
Chán quá đi

Có thương mới cho roi cho vọt em à . Bà chị thân yêu của em thương em lắm đó nên em chuẩn bị tâm lý nhận nhiều " roi vọt " nhé :MatCuoi (1):