PDA

View Full Version : Cách cách seo wap hiệu quả - giúp wap có lượt truy cập cao

Nhonha
21-02-2012, 08:22 PM
Ơ bài viết này tôi chia seo thành 2 kiểu là SEO TỨC THỜI VÀ SEO LÂU DÀI1,SEO TỨC THỜI -Đi quảng cáo ở những wap , web lớn-Mua adsense của các trang PTC. Với số tiền 1-1.5$ cho 1000 click chú ý:Nhưng lưu ý các bạn rằng hãy tìm những trang PTC uy tín để mua adsense, nếu không sẽ mất tiền vô ích vì scam (lừa đảo), các bạn có thể mua adsense nữa là mua của chính Google-Tham gia sôi nỗi trên các diễn đàn cùng chủ đề với wap bạn , tiêu biểu là diễn đàn wap, web PDA-comment trên mạng xã hội, trên các báo điện tử đồng thời lồng tên wap bạn vào đó,khá hiệu quả để giúp bạn tăng ranks , nhưng đừng quảng cáo quá lộ liễu chỗ nào cũng đặt ==> Đó là cách đưa 1 trang wap của mình lên các trang tìm kiếm nhanh nhất. Ưu điểm là nhanh chóng đưa sản phẩm của mình lên các trang tìm kiếm nhưng không lâu dài được2, SEO LÂU DÀI -Để seo wap lâu dài chúng ta có những cách sau đây:+Đăng kí trên các bộ máy tìm kiếm chú ý: đăng kí trực tiếp trên google , nhất thiết phải có gmail, không đăng kí trên các wap vì mình nghĩ nó không hiệu quả+chọn từ khóa ít tính cạnh tranhVD: từ khóa cạnh tranh cao là "thamhue.info"-từ khóa ít tính cạnh tranh hơn nhưng vẫn hiệu quả là "tin nhắn sms hình mừng sinh nhật","tin nhắn sms hình tình yêu"-mình nằm trong top 10, theo mình đó là các seo hiệu quả nhất và lâu dài +đặt thể meta , 2 thẻ meta quan trọng là KEYWORDS và DESCRIPTION+chọn title phú hợp với nội dung nếu không sẽ bị google cho là spam, chọn title ít tính cạnh tranh ,tag có dấu , không dấu , dài ngắn cũng có 1 sự khác biệt khá lớn , chọn tag càng sát với từ khóa thì dễ lên top 10 trên google nhưng lại ít tính cạnh tranh và ngược lại+Tập chung vào nội dung của wapsite, nâng cao chất lượng nội dung và luôn cập nhật , nếu không cập nhật thì các con " bọ " tìm kiếm khó lòng tìm thấy wapsite bạn

BlogSoftvn
21-02-2012, 08:36 PM
Các bài viết của bác này toàn dạng như ma trận liếc sơ qua là ko dám đọc rồi