PDA

View Full Version : Lắp mạng cho gia đình

ddnguyen
09-03-2012, 01:29 PM
Hi Anh Chị,

Gia đình em có 3 phòng, đường dây mạng thiết kế đều đi ngầm, bây giờ em đang muốn nối từ dây mạng ( cable) vào rack để cố định ổ cắm mạng lên trên tường mà chưa biết nối như thế nào? Anh chị nào có hình hướng dẫn dạy cách nối thì chỉ em với,

Thank anh chị

Jollibee
09-03-2012, 02:12 PM
3 phòng thì chắc chỉ có 3 dây nối mạng mà em tính đưa vào Rack! Có quá lãng phí không em?

ddnguyen
09-03-2012, 03:17 PM
3 phòng thì chắc chỉ có 3 dây nối mạng mà em tính đưa vào Rack! Có quá lãng phí không em?

Thanks Anh,

Anh có tài liệu hướng dẫn minh họa thì cho em xin với, bản thân khi thiết kế tòa nhà hệ thống cable điện thoại và internet đã được đi ngầm trong tường rùi anh ah,

peace

ddnguyen
09-03-2012, 03:48 PM
Thanks Anh,

Anh có tài liệu hướng dẫn minh họa thì cho em xin với, bản thân khi thiết kế tòa nhà hệ thống cable điện thoại và internet đã được đi ngầm trong tường rùi anh ah,

peace

Ý em là cách đấu dây mạng cable vào Nhân Wallblate RJ45 AMP Anh ah,

Thanks Anh

Jollibee
09-03-2012, 05:37 PM
Mình vẫn chưa hiểu ý của bạn. Dây đi âm tường tức là phía đấu người dùng đã âm vào vách cố định, đầu còn lại sẽ tập trung về 1 nơi. Tại đó sẽ cắm vào switch hay modem để cấp đường truyền đi ra.

Vậy bạn muốn nối đầy bên nào? Cable mạng nhà bạn đang dùng theo bạn nói là của AMP nhưng dùng CAT mấy?

hanhkhat
09-03-2012, 07:57 PM
Mình vẫn không hiểu ý bạn. Nếu là âm tường rồi thì mỗi phòng sẽ có 1 lỗ cắm RJ54. Bạn chỉ cần nối dây từ đó vào máy là chạy được thôi mà.