PDA

View Full Version : Các pro giúp em

lovemagic113
11-12-2009, 06:54 AM
Giờ em muốn học php thì nên học phpvbb hay phpbb,2 cái này khác nhau gì vậy, cái nào thông dụng và dễ dùng hơn, các bác giúp em nhé, học php có khó lắm không, em chỉ biết asp thôi à,chán....:MatCuoi (23)::MatCuoi (23)::MatCuoi (23):

hau_ooo
11-12-2009, 10:58 AM
Giờ em muốn học php thì nên học phpvbb hay phpbb,2 cái này khác nhau gì vậy, cái nào thông dụng và dễ dùng hơn, các bác giúp em nhé, học php có khó lắm không, em chỉ biết asp thôi à,chán....:MatCuoi (23)::MatCuoi (23)::MatCuoi (23):

Bạn học lập trình php hay là học cách sử dụng mã nguồn VBB hay phpBB ?
Cách sử dụng : theo mọi người nói thì VBB dễ hơn phpBB , hacks mod thì chỉ cần import product thôi, còn phpBB thì chủ yếu là edit code.
Còn quản trị ACP thì VBB nhiều tính năng hơn 1 chút, nhưng phpBB giừo cũng đủ dùng .

lovemagic113
11-12-2009, 02:42 PM
Em muốn học cách sửa code đó, vd em đi down các code php về xong đó nghịch ngợm sửa mấy cái tên cho nó thành của mình đó. em chỉ biết design asp thôi à, còn php thì mù tịt, nên bác giúp em nhé, mà 2 cái php này nó khác nhau là gì vậy bác.
Mong hồi âm...
Thank bác

hau_ooo
18-12-2009, 03:37 PM
Cho ví dụ cụ thể đi
VBB và phpBB là 2 bộ mã nguồn forum

haibaclove
04-03-2011, 08:14 PM
php thì nhiều cái, ví như vbb , rồi phpvbb , rồi xtremedia. vv học php thì tốt nhất bạn học php căn bản đã, làm môt website với php căn bản, các hàm căn bản, như thế mới lên cao dần
còn dow code về sửa, nghịch cái này gọi là học vẹt, bạn chỉ cần nhờ ai giúp về phần edit lại:D

HTT.itvn
04-03-2011, 10:35 PM
Muốn chỉnh sửa được code thì em phải có kiến thức căn bản về PHP & MySQL , CSS thì mới biết đọc code sẵn có . Chứ vừa mò vừa vọc không khá được đâu . PHP căn bản học có 2 tuần là em hiểu , nó không quá khó đâu .