PDA

View Full Version : xin Pro giúp đây là tấn công kiểu gì? mà chậm và mất nhiều băng thông khủng khiếp

Fortuna
27-07-2012, 04:26 PM
web em là web bán hàng online lượng khách khoảng 200n/1 ngày
Tình hình là gần 1 tháng này, web của em bị các địa chỉ IP nước ngoài tấn công,
Các IP thay đổi liên lục không giống nhau, không hiện Referring URL trong host.
còn nếu người truy cập thông thường sẽ hiện Referring URL đang xem.
Một ngày có thể mất 10G băng thông, và gây chậm web.
trước mấy lần bị DDOS - XFlash giờ lại là kiểu khác.
em có đặt chế độ trong 5s mà truy cập quá 5 lần sẽ khóa IP nhưng hầu như các IP này đều không
thấy bị
Các bác nào đã từng bị thì chỉ cách cho em với, chứ tình hình hiện giờ em cấm tất cả các IP nước ngoài
nhưng vô tình em cũng cấm luôn cả Google Bot nó vào không được nó phạt kết quả SEO của web em.
làm em search từ khóa trên google không ra tên miền đâu luôn. (trừ khi gỡ khóa IP nước ngoài)
Bác nào biết cách khóa IP nước ngoài mà không khóa mấy các Google bot thì chỉ em
Hoặc làm cách nào để khỏi bị IP nước ngoài tấn công mất băng thông.
cái ảnh em chụp các IP tấn công trong Host không hiện Referring URL
http://i236.photobucket.com/albums/ff300/nhacblogs/Snapshot_2012-07-27_144217.png

admin
27-07-2012, 05:33 PM
Giờ công nghệ ddos cao rồi bạn à, ddos xflash như hồi xưa chỉ 1 ip nên chỉ cẩn chặn ip đó là được, còn bây giờ có kiểu ddos dạng proxy tức ddos với 1 loạt ip khác nhau nên không thể chọn giải pháp chặn ip được, ngoài ddos ra còn có botnet nữa nó nguy hiểm hơn cả ddos và rất khó ngăn chặn

Cơn Gió
27-07-2012, 09:21 PM
Chà bị ddos ,nguy hiểm thật.
Như này vẫn còn nhẹ đó,kiểu này chơi bằng proxy.
Giờ dos thì các tool có hỗ trợ kèm theo sử dụng proxylist.
Cái này thường được get tại xroxy.com :( và 1 số trang nữa.
khó mà tìm ra được IP gốc

Fortuna
28-07-2012, 09:21 AM
làm thế nào để tìm được IP gốc tấn công đây các bác, hoặc là làm sao để không chặn Google Bot, để nó không làm mất kết quả seo của em ạ., chẳng nhẽ cứ phải cắn răng mà chịu đựng à.

Cơn Gió
28-07-2012, 11:48 AM
làm thế nào để tìm được IP gốc tấn công đây các bác, hoặc là làm sao để không chặn Google Bot, để nó không làm mất kết quả seo của em ạ., chẳng nhẽ cứ phải cắn răng mà chịu đựng à.
Như bác ác min nói,giờ tấn công bằng công nghệ cao rồi,
nếu sử dụng proxy chẳng hạn thì load tất cả các ip tất cả các server nhiều nước,đồng thời khi tấn công
thì phải hide ip thật hoặc face IP.đâu có ai dại mà để Ip gốc đâu bạn

nguyenkhacvu
07-08-2012, 08:53 PM
em cũng đang gặp phải tình trang trên mọi người giúp với

Bluesky012
01-09-2014, 02:06 PM
Vậy là một khi bị đốt là đốt tới chết lun hả :(

vinastarconsulting
01-09-2014, 07:00 PM
Chà bị ddos ,nguy hiểm thật.
Như này vẫn còn nhẹ đó,kiểu này chơi bằng proxy.
Giờ dos thì các tool có hỗ trợ kèm theo sử dụng proxylist.
Cái này thường được get tại xroxy.com :( và 1 số trang nữa.
khó mà tìm ra được IP gốc

Giờ dos thì các tool có hỗ trợ kèm theo sử dụng proxylist.? la sao bác nhỉ, minh ko rành lắm

winbookies123
03-09-2014, 01:58 PM
trường hợp này mình cũng bị mà cũng chịu luôn phải nhờ mấy người bạn giúp đỡ

chipmin
04-09-2014, 11:43 AM
web bên e cũng từng bị thế này, thực sự quá cao tay

jenychip9x
05-09-2014, 01:58 PM
web của e cũng bị tình trạng tương tự, phải mất thời gian khá lâu để khắc phục lại lỗi

MangSieuToc
25-11-2014, 09:40 AM
Bạn sang dùng dịch vụ chống ddos của công ty Mạng Siêu Tốc bên mình, hoàn tiền nếu chất lượng ko đảm bảo!

web: mangsieutoc .com .vn

halinh95
05-04-2017, 10:44 AM
Nếu bạn thuê host thì thuê nhà cung cấp uy tín họ tự sử lý chứ mình đâu có chuyên sâu cái đó đâu cho đau đầu ra.Cứ bị thì bạn dã thằng cung cấp dịch vụ host ấy &[]

nvhung247z
25-12-2017, 11:40 AM
Em cũng hay bị gặp tình hình này! Cũng chưa rõ cách khắc phục hoàn toàn

hangstrode
22-02-2018, 02:50 PM
Bac ơi, chống DDos thì khó, chỉ có tránh thôi bác. bác nâng cấp cloud đi hoặc dùng CDN cũng được, mà tốt nhất là CDN, dùng cái này thì hacker không biết chính xác được ip server bác ở đâu nên khó tấn công, với lại giảm tải cho web nữa. à cso CDN bác cũng chặn được địa chỉ IP không mong muốn nữa

icongnghe
16-10-2018, 04:33 PM
xài chống ddos của cloud flare xem mình thấy cái đó rất nhiều người xài