PDA

View Full Version : Mobile SDK là cái gì thế?

kppa
18-05-2013, 04:38 PM
Bác nào có thể vui lòng giải thích giúp em Mobile SDK là gì thế ạ? Có 1 ví dụ nào cụ thể về Mobile SDK có thể cho mình xin để nghiên cứu thêm đc ko ạ? Cảm ơn các bác nhiều

icetea
21-05-2013, 10:26 AM
SDK: Viết tắt của Software Development Kit: Bộ công cụ phát triển phần mềm.

Cơn Gió
23-05-2013, 12:46 AM
SDK: Viết tắt của Software Development Kit: Bộ công cụ phát triển phần mềm.
dùng để lập trình các ứng dụng cho mobile

Vivien Lam
23-05-2013, 05:27 PM
vậy thì nó có liên quan gì tới việc thâm gia vào ad-framework hả bác. Em đang tìm hiểu dịch vụ ad-fremwork của CleverNet, bác có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em biết với :D

icetea
30-05-2013, 10:50 AM
vậy thì nó có liên quan gì tới việc thâm gia vào ad-framework hả bác. Em đang tìm hiểu dịch vụ ad-fremwork của CleverNet, bác có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em biết với :D
vậy chắc bác đang có ứng dụng và muốn kiếm tiền thêm từ nó hả?

wteam
30-05-2013, 10:54 AM
Bạn muốn biết về dịch vụ CleverNet hả. mình cũng biết chút chút ^^.
Nó là "nhân vật" trung gian giữa pub và adv, giúp các Pub có thể có thêm thu nhập từ ứng dụng của mình cũng như giúp Adv có thể quảng bá thương hiệu của mình đến với nhiều người dùng hơn nữa .

cloudy
30-05-2013, 10:57 AM
Bạn muốn biết về dịch vụ CleverNet hả. mình cũng biết chút chút ^^.
Nó là "nhân vật" trung gian giữa pub và adv, giúp các Pub có thể có thêm thu nhập từ ứng dụng của mình cũng như giúp Adv có thể quảng bá thương hiệu của mình đến với nhiều người dùng hơn nữa .
Nó có tương thích với nhiều hệ điều hành không vậy bạn.

wteam
30-05-2013, 11:01 AM
Nó có tương thích với nhiều hệ điều hành không vậy bạn.
Trên hầu hết các nền tảng, CleverNET xuất hiện tốt trên các hệ điều hành phổ biến của smartphone, tablet pc…như iOS, android, windows phone…:D bây h android chiến tới 70% rồi

icetea
30-05-2013, 11:03 AM
Trên hầu hết các nền tảng, CleverNET xuất hiện tốt trên các hệ điều hành phổ biến của smartphone, tablet pc…như iOS, android, windows phone…:D bây h android chiến tới 70% rồi
Thế cách chia lợi nhuận thì sao, bạn biết không :d

wteam
30-05-2013, 11:05 AM
Thế cách chia lợi nhuận thì sao, bạn biết không :d
Cái này thì tất nhiên là theo thỏa thuận rồi, "Thuận mua vừa bán" mà :D

cloudy
30-05-2013, 11:07 AM
Vậy mẫu quảng cáo của mình sẽ xuất hiện ở đâu, và như thế nào?

icetea
30-05-2013, 11:09 AM
Vậy mẫu quảng cáo của mình sẽ xuất hiện ở đâu, xuất hiện như thế nào?

wteam
30-05-2013, 11:12 AM
Quảng cáo sẽ được xuất hiện khi người dung truy cập hoặc sử dụng trên các ứng dụng và wapsite của các pub liên kết trong hệ thống của CleverNET. Quảng cáo có thể xuất hiện ở 2 dạng text hoặc banner.

icetea
30-05-2013, 11:14 AM
Quảng cáo sẽ được xuất hiện khi người dung truy cập hoặc sử dụng trên các ứng dụng và wapsite của các pub liên kết trong hệ thống của CleverNET. Quảng cáo có thể xuất hiện ở 2 dạng text hoặc banner.
Dạng banner khác text chỗ nào và chi phí giữa 2 hình thức đó có chênh lệch nhiều không ?

wteam
30-05-2013, 11:20 AM
Dạng banner khác text chỗ nào và chi phí giữa 2 hình thức đó có chênh lệch nhiều không ?
banner là dàng hình ảnh ở trên cái app còn text thường là dòng chữ chạy quảng cáo phái dưới hay bên cạnh cái n chính của app.
Thật ra cả 2 cái trên không chênh lệnh nhau là mấy đâu bạn ak

cloudy
30-05-2013, 11:21 AM
Việc đăng kí tham gia vào hệ thống của CleverNet có phức tạp không bạn?

wteam
30-05-2013, 11:24 AM
Việc đăng kí tham gia vào hệ thống của CleverNet có phức tạp không bạn?
CleverNET cung cấp hệ thống đăng ký để các pub và các adv có thể dễ dàng truy cập, đăng ký và sử dụng. Ngay sau khi đăng ký thành công tài khoản, cung cấp các thông tin cơ bản là các adv, pub có thể QC trên hệ thống của nó.
Khá đơn giản, tiết kiếm được thời gian nữa :)

cloudy
30-05-2013, 11:27 AM
Oh vậy ak. Thế hiện tại hệ thống quảng cáo của CleverNET hiện tại bao gồm những ứng dụng/ wapsite phổ biến nào?
Nó có hợp tác với nhiều đối tác lớn nào không nhỉ ?

icetea
04-06-2013, 10:52 AM
Thế còn việc đăng kí làm gia nhập hệ thống của nó thì sao. có khó không bạn và yêu cầu như thế nào?

wteam
04-06-2013, 11:32 AM
6045
Đăng kí cũng dễ thôi bạn. Có mẫu sẵn rồi và bạn chỉ cần làm theo mấu thôi. Đăng kí xong thì có thể sử dụng tk ngay :D

icetea
04-06-2013, 11:43 AM
Thế giá cả tính thế nào vậy bạn. Có mắc lắm không. Tính theo lượt xem hay lượt click