PDA

View Full Version : Lỗi 500 khi vào phần quản lý user

Ghost.IT
03-07-2013, 06:16 PM
Mình sử dụng 1 mã nguồn joomla được share, up lên host config, dùng bình thường nhưng khi vào phần quản lý thành viên (com_users) thì bị lỗi

Server error

The website encountered an error while retrieving site.com/index.php?option=com_users&task=view. It may be down for maintenance or configured incorrectly.
Here are some suggestions:

Reload this webpage later.

HTTP Error 500 (Internal Server Error): An unexpected condition was encountered while the server was attempting to fulfill the request.

Mình thử up thư mục com_users từ 1 mã nguồn chạy hoàn chỉnh thì vẫn bị, ai có thể hướng dẫn mình sửa lỗi này được không ? Thanks !

admin
03-07-2013, 07:56 PM
Mình sử dụng 1 mã nguồn joomla được share, up lên host config, dùng bình thường nhưng khi vào phần quản lý thành viên (com_users) thì bị lỗi

Mình thử up thư mục com_users từ 1 mã nguồn chạy hoàn chỉnh thì vẫn bị, ai có thể hướng dẫn mình sửa lỗi này được không ? Thanks !

Bạn kiểm trại lại có thể do chmod thư mục quản lý admin không đúng, bạn chmod lại thư mục này thành 755 xem sao

Nếu chmod xong vẫn còn lỗi thì do file .htaccess có vấn đề, bạn xóa file này đi là vào được thôi.

Ghost.IT
04-07-2013, 08:27 AM
cũng không được bạn ơi. mình cũng tìm hiểu cách sửa lỗi 500 rồi nhưng mà không áp dụng được. mã nguồn này là mã nguồn được share sẵn (website khoa CNTT trường ĐHCN Quảng Ninh), mình chỉ up lên cấu hình database là chạy, nhưng chả hiểu sao vào phần quản lý user lại bị thế :( kể cả thay nguyên thư mục administrator từ 1 mã nguồn joomla chạy đc phần manager users cũng ko giải quyết đc luôn