PDA

View Full Version : Help me!! Giúp mình diệt con virus siêu đa hình W32.SalityVF.PE với!!!

bunny
31-12-2009, 09:21 PM
Máy nhà mình hiện đang bị nhiễm virus W32.SalityVF.PE, sau một hồi "nghiên cứu" thì mình biết nó là virus siêu đa hình. Có vào diễn đàn của BKAV xem huướng dẫn cách diệt con virus này nhưng mà lại phải sử dụng BKAVpro mới "thịt" được. Nhà mình lại không xài BKAVPro, chỉ dùng BKAVHome, dùng cả Superantisyware, nhưng diệt không ăn thua :( Mình có down Kaspersky phiên bản mới về, nhưng down về rồi mà không cài đặt được, không biết bị làm sao? Được biết loại virus này có đi cài lại Win cũng không ăn thua? Hic, mọi người giúp mình diệt em virus này với, từ ngày nhiễm em này, máy chạy chậm hẳn, Win XP bị đổi thành Win classic, nay đã về lại Win XP :( Mỗi lần ping để chạy run luôn bị lỗi bào là transmit error-> không vào được web. Bạn nào biết cách diệt con này giúp mình với.Thanks nhiều nhiều, đang khổ sở lắm lắm vì con virus này đây!!

AnHai^QF
19-01-2010, 10:41 PM
Ơ ... mình nói thật với bạn là mình thấy BKAV hầu như chả quét đc gì =.=
Còn trường hợp này không cài được kaspersky bạn sử dụng thử Avira nhé
Download tại đây : http://download.cnet.com/Avira-AntiVir-Personal-Free-Antivirus/3000-2239_4-10322935.html?part=dl-10322935&subj=dl&tag=button&cdlPid=11012914
Nhớ update ^^

V&Q
02-02-2010, 12:22 PM
nếu bạn dùng Bkavhome để diệt virus trên bạn có thể làm như sau :
+ downlaod bkav home mới nhất về
+ tắt chức năng System Retore
+ chạy bkav chom quét toàn bộ máy , diệt không cần hỏi.
+ quá xong khở động lại máy ngay, sau đó quét tiếp với trế độ như trên
+ khởi động lại máy để hoàn thành quá trình quét.
* lưu ý : vì đây là dòng lây file đa siêu hình nên trong suốt quá trình quét bạn không nên để bất cứ 1 ứng dụng nào cải
chúc bạn thành công, V&Q