PDA

View Full Version : Gấu bị em “đá” vì tội nghiện game

hieunguyennl
11-02-2014, 05:21 PM
Viết vậy cho nó oai thôi các bác ạ. Chứ thật ra cũng chả có gì vui vẻ cả. Chung quy cái đời em nó chỉ quanh quẩn ở 2 cái chữ FA và nhọ thôi.
Gấu em khác người. Thường thì gấu nhà người ta lông trắng, bụng ngon, chân giòn da…hừng hực. Gấu em chả được thế. Da ngăm đen, mặt có tí giống người nước ngoài do có “tàn nhang” ở sống mũi, (hình như lưỡi nó có cả đốm hay sao ý) ,chưa kể 2 bộ ria lúm nhím đen ở 2 bên quai bành miệng, nói thật là đôi khi em cũng hơi khiếp. Gấu người là gấu trúc…gấu em là “Gấu chó”
Cơ mà em kệ, “chó” hay “trúc” thì em cũng chả care.miễn sao nó là người. Miễn sao là em có gấu để vênh mặt với đời là được rồi. (vẫn hơn mấy bác chả có gấu)
Vì “ngoại hình” của gấu em nó hơi khác người nên tính cách nó chắc chắn là cũng “Không giống người”. Gấu nhà người ta mê zai đẹp, mê Kpop, mê suju… Gấu nhà em lại mê phim kinh dị, phim kiếm hiệp và đặc biệt là…mê game.
6197
(Ảnh chỉ mang tính chất minh họa)
Khi các loài gấu khác đang mải mê “bị ăn cỏ” thì gấu em nó cắm đầu vào máu me, cắm đầu vào chém giết. Cơ mà thôi thì chấp nhận yêu loài động vật quý hiếm nên em cũng đành nhịn, cố gắng nhìn nhận cái “thú tính” trời ban dưới 1 góc độ đáng yêu nhất…rằng nàng thích kinh dị vì muốn được em ôm mỗi khi nàng hét (hét vì sợ chứ không phải hét vì…), rằng nàng có mê kiếm hiệp thì tình yêu của em mới đẹp như “Lương Sơn Bá, Chúc anh Đài”, cuối đời khi chết đi rồi cũng được hóa thú
Nhưng cái mà em ghét nhất ở nó là cái vụ nó…mê game. Thật không thể tìm được “con vật” nào nó lạ hơn con này. Ai đời suốt ngày nó cắm mặt vào cái di động các thím ạ. Nó thích kiếm hiệp của Kim Dung nên nó tải cái game có đúng với cái tên mà nó thích “Kiếm Hiệp”, hình như game này của bên VTC hay sao ý, em cũng chả rõ nữa. Lúc nào nó cũng ôm lấy cái máy để chơi game này. Nào là Giáng long thập bát chưởng đánh thế này này anh này, nào là Ngọc nữ tâm kinh thì hiệu quả ra sao, rồi thì tàng kinh các luyện võ, vận tiêu cướp đồ, luyện thú tăng cường sức mạnh (riêng cái luyện thú này chắc em kém vì con thú mà em luyện nó không mang lại sức mạnh cho em).
6198

( Cái game của nợ đó đây ạ )
Đi chơi nó cũng game, đi ăn nó cũng game, đi học nó cũng game, đi …ị nó cũng game, và thậm chí đi xxx nó cũng game. Nói ra thì bảo chém gió nhưng quả thật là vậy các bác ạ. Em cũng ko hiểu cái game đó có cái gì hay đến mức nó mê mẩn đến thế, quên cả em, quên cả xxx.
Có lần em đi nhậu với mấy thằng bạn về, say say rồi thế nên có tí gọi là “Rượu nhập tâm thì thần dâm nổi loạn”, alo cho nó bảo là đợi nó ở chỗ cũ. Vào đưa chứng minh thư đặt phòng rồi lên phòng tắm rửa nghếch “ấy” lên đợi. Vậy mà gần 2h đồng hồ không thấy nó đến. Gọi điện thoại thì tắt máy, lúc bực quá xuống trả tiền định về thì nó mới lò dò đến, hậm hực đi thẳng lên phòng ko nói một lời, em thắc mắc chạy theo mới biết nó cường hóa xịt mất cuốn “Càn Khôn Đại Na Di”. Điên quá em quyết dùng “hấp diêm đại pháp” cho nó 1 trận nhớ đời.
Rồi sắp tới đây là Valentine, nhưng lại rơi vào thứ 6 tuần này, em phải về quê ăn cưới ông anh họ. Thế là em rủ nó hôm nay đi chơi. Sáng vừa ngủ dậy nt cho nó kể lể là Valentine hôm đó anh phải về quê, rằng ông anh anh lớn tuổi mãi mới lấy được vợ, răng không thể ở lại HN được vì bố mẹ gọi, rằng này rằng kia nhưng nó nhất quyết không chịu đi hôm nay. Em cay cú quá dập cụ máy đi lên ngồi lướt web. La liếm thế nào vớ được cái trang web game Kiếm Hiệp mà nó chơi mới vỡ lẽ ra là hôm nay, 11/02 update phiên bản mới chào mừng Valentine. Thế là em quyết định chia tay nó các bác ạ. Em vừa nt chia tay rồi, các bác thấy thế có phũ quá không ạ ? Em đang buồn lắm đây ạ L(

GvVgioitinh
12-02-2014, 08:40 AM
chơi chán là hết chơi thôi :3, tìm gấu khác đi bác ơi kakaka

mavachrt
03-03-2014, 03:41 PM
Đi chơi nó cũng game, đi ăn nó cũng game, đi học nó cũng game, đi …ị nó cũng game, và thậm chí đi xxx nó cũng game. Nói ra thì bảo chém gió nhưng quả thật là vậy các bác ạ. Em cũng ko hiểu cái game đó có cái gì hay đến mức nó mê mẩn đến thế, quên cả em, quên cả xxx.(
khi xxx nó cũng game là sao bạn, không lẽ vừa xxx vừa game luôn hả

kinglear109
27-03-2014, 12:15 PM
Bác này có nói quá không đó, làm gì mà nghiện dữ vậy

Duykhoahd
27-03-2014, 05:10 PM
Đừng vì gái mà từ bỏ đam mê ~^o^~

khamphukhoa168
29-03-2014, 02:29 PM
truyện này có hư cấu gì không hả thớt ơi :D :D mặc dù không tin lắm cơ mà cũng đọc từ đầu đến cuối rồi :D

davidkhang
12-04-2014, 01:40 PM
vãi cả hình ảnh minh hoạ :)) nhỏ xíu =.=

jenny210
12-04-2014, 02:24 PM
có thật hay là đùa vại ? k tin đc

kdvt.fpttelecom
14-04-2014, 11:51 AM
Bác này viết bài lên chê gấu, em nó lại vào đọc được thì chú xác cmn định luôn. Mê chém giết nữa chứ....cẩn thận nhé bác

tapchi18plus
01-06-2014, 11:48 AM
Tưởng gấu cũng nghiện game :))

DuDu123
22-07-2014, 10:45 AM
nghĩ lại bản thân bác xem có cái gì hay ho hơn cái game đó không để con gấu bác có thể quay đầu chứ, nhưng vẫn có thể tạm rời xa game để mà ... với bác xem ra vẫn chưa tới nỗi hết thuốc chữa.