PDA

View Full Version : Có phảido lỗi main?????

starchow
15-01-2010, 10:03 PM
Máy của mình mới mua.Pen E5300,mua tại Trần Anh.híc vậy mà không hiểu tại sao sau mấy ngày mua về là lại không thể vào Win đc.Vào safemode cũng không đc.Cài lại Win(đã active win lậu :D) vậy mà chỉ 1 ngày sau là lại phải cài lại Win(win sp2).Mình đã thử xài Win7,tình trạng có khá khẩm hơn,không phải cài lại Win nhưng cài đặt những trò chơi như AU,Fifaonline thì cừ cài đc 1 doạn lại xảy ra lỗi với thông báo:có lỗi xảy ra trong quá trình đổi tệp tin trong thư mục:movefile failed :code 32.híc không thể hiểu đc nữa.Các pro giúp mình với

hau_ooo
16-01-2010, 04:16 PM
:MatCuoi (20): Bảo hành thôi bạn àh . Mới mua thì tốt nhất không nên tự sửa . Đã thử cài với nhiều đĩa win khác nhau chưa. Xuất hiện cùng một lỗi thì làf do phần cứng, ko nhất thiết là chỉ có main

camap_daiduong
01-02-2010, 01:08 PM
cách tốt nhất là bạn nên bảo hành đi.Nhưng lôi đó thưởng ko liên wan tới main đâu mà liên wan tới ổ cứng.bạn thử format lại ồ cứng rùi cài lại win:MatCuoi (20):

ptdtnoitrukn.edu.vn
06-03-2010, 07:35 PM
Bạn quét virut tất cả các ổ đĩa rồi cài lại HĐH xem thế nào, nếu không được nữa thì mang đi bảo hành

atcgialai
06-03-2010, 07:49 PM
Bạn bị virus rồi. Bạn thử cài trắng hết dữ liệu, sau đó sử dụng phần mềm diệt virus và phần mềm kiểm tra USB song song.