PDA

View Full Version : Bản quyền

..::Songuku95::..
08-09-2009, 08:53 PM
Em thấy có những bài viết của vài thành viên được copy từ các 4rum khác hay wrb khác mà không nói ra copy từ đâu

Em có đề nghị sau:

Các thành viên khi copy bài từ nguồn khác thì phải thêm code link đó vào cuối bài viết của mình. Điều này thể hiện được tính tôn trọng tác giả bài viết.

Mong các thành viên làm theo !!!!!!!!!!!

admin
08-09-2009, 08:56 PM
Không cần phải copy link đâu, chỉ cần nói rõ nguồn ở đâu là được rồi

ta070492
08-09-2009, 09:05 PM
Đây là vấn đề muôn thuở rùi em à, chính anh đây đôi lúc muốn giữ bản quyền tác giả cũng ko được vì copy từ 1 diễn đàn ko ghi tác giả :)

08-09-2009, 09:08 PM
Đây là vấn đề muôn thuở rùi em à, chính anh đây đôi lúc muốn giữ bản quyền tác giả cũng ko được vì copy từ 1 diễn đàn ko ghi tác giả :)
Vâng đó cũng là 1 vấn đề
Nhưng nếu biết cụ thể bản quyền thuộc về ai, 4rum hay web nào thì chúng ta nên ghi vào

Còn trường hợp anh nói thì có thể không post

Em thấy trong Box VBB có khá nhiều MOD hay SKIN được lấy từ bên vietvbb mà lại ko nói rõ nguồn ngốc:confuse:

duchienan
08-09-2009, 09:49 PM
bản quyền thì vô biên lắm bạn ah. các forum hầu như đều copy của nhau nhiều. rồi lại edit thành của họ.cuối cùng ko biết ai giữ bản quyền. nói chung ghi nguồn là ok roài

minhhn0205
08-09-2009, 09:52 PM
bản quyền thì vô biên lắm bạn ah. các forum hầu như đều copy của nhau nhiều. rồi lại edit thành của họ.cuối cùng ko biết ai giữ bản quyền. nói chung ghi nguồn là ok roài

Uhm m cũng nghĩ vậy ~> Giờ biết cái nào là bản quyền của cái nào
~> Copy chỉnh sửa lung tung cả :beat_brick:

tuyenhdtvn
09-09-2009, 12:18 AM
bản quyền lung tung beng. ai biết của ai, đôi lúc muốn giữ lắm mà không được. chịu thua thôi.

09-09-2009, 01:26 PM
Không cần phải copy link đâu, chỉ cần nói rõ nguồn ở đâu là được rồi

Các bạn xem đi.
Nói chung là việc này tuỳ thuộc vào mỗi người:haha:

hau_ooo
11-09-2009, 12:31 AM
Em thấy có những bài viết của vài thành viên được copy từ các 4rum khác hay wrb khác mà không nói ra copy từ đâu

Em có đề nghị sau:

Các thành viên khi copy bài từ nguồn khác thì phải thêm code link đó vào cuối bài viết của mình. Điều này thể hiện được tính tôn trọng tác giả bài viết.

Mong các thành viên làm theo !!!!!!!!!!!

Copy link thì bị quy là Quảng cáo bẩn !

Mr.Won
11-09-2009, 01:10 PM
:beat_shot: bởi thế nên vấn đề này close là xong, cái nào cũng có error, làm như nội wy ITvnn là dc rồi:cool:

ko thì kiu a Trung add mod này http://www.vietvbb.vn/up/showthread.php?t=31315