PDA

View Full Version : cho hỏi cách đặt banner

vandt
03-02-2010, 09:36 PM
cho mình hỏi muốn đặt 1 flash hay 1 hình mình tự làm lên làm banner thay thế cho banner mặc định của 1 skill nào đó thì làm thế nào?

blackblue0508
04-02-2010, 09:17 AM
Câu hỏi chung giống bạn trên, mình cũng muốn hỏi cách đặt banner thay thế cho những Banner của Styles có sẵn trong VBB
Tiện đây cho mình hỏi luôn cách thay đổi màu chữ của user name trong VBB luôn,
Ví dụ : Admin thường là chữ màu đỏ, Các Supper MOD thì chữ màu XanhCác MOD thì màu Xanh Lá còn Mem thì màu đen bình thường, mình gà nền tìm hoài ko thấy,
Rất mong các bạn giúp đỡ, xin hướng dẫn cụ thể vì im chicken :MatCuoi:

Kid
04-02-2010, 11:25 AM
Câu hỏi chung giống bạn trên, mình cũng muốn hỏi cách đặt banner thay thế cho những Banner của Styles có sẵn trong VBB
Tiện đây cho mình hỏi luôn cách thay đổi màu chữ của user name trong VBB luôn,
Ví dụ : Admin thường là chữ màu đỏ, Các Supper MOD thì chữ màu XanhCác MOD thì màu Xanh Lá còn Mem thì màu đen bình thường, mình gà nền tìm hoài ko thấy,
Rất mong các bạn giúp đỡ, xin hướng dẫn cụ thể vì im chicken :MatCuoi:

Bạn thay banner cho style thì có thể xem đường dẫn của link banner đó là gì rồi bạn up banner của bạn lên đè lên file banner đó trong host của bạn là được.
Thay màu chữ cho các group có quyền hạn thì bạn vào :
Vào AdminCP > Usergroup > Usergroup manager, chọn Edit nhóm, ở 2 ô Username HTML Markup nhận vào lần lượt là

<font color=red> và

</font>

Nếu bạn biết 1 ít về HTML thì có thể làm đẹp hơn.Hoặc 1 số rum có thêm hình ảnh cạnh username đó cũng là dùng mã để làm ^^.Chúc thành công

vandt
06-02-2010, 10:12 AM
mình dùng vbb,bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn ko?

Mr.Bi
19-03-2010, 05:41 PM
về phần banner em design 1 banner với điều kiện tên file benner và kích thước của benner phải trùng với banner sẵn trong skin bạn up lên host đè lên file banner có sẵn đó nhé !
còn phần chọn màu chữ cho từng nhóm bạn làm cách này:
Bạn vào nhóm cần edit , tại Username HTML Markup
ô thứ 1 thêm: <b><font color=red>
ô thứ 2 thêm: </font></b>
<font color=red> code này là màu bạn có thể thay red thành blue hặc Green .....
chúc bạn thành công !

tvluong_ict
26-03-2010, 03:19 AM
Nhưng mình muốn thay một banner khác có kích thuớc lớn hơn thì phải làm sao để nó hiện được hết banner ?

Mr.Bi
26-03-2010, 12:07 PM
Bạn vào Temple sữa lại thông số cho phù hợp với kích thước của banner !

nguyenngochuy
27-03-2010, 09:45 AM
Giờ em có cái banner nhưng thay vào thì nó ngắn hơn bề ngang của trang thì vào đâu để chỉnh nó bằng với trang vậy anh?chỉ cụ thể giúp em