PDA

View Full Version : Rất nhiều thắc mắc về win 7 và phần mềm chuyển đổi ngôn ngữ bàn phím ^.^

illustro30
17-02-2010, 02:00 PM
Chào mọi người :MatCuoi (23)::MatCuoi (23)::MatCuoi (23):
Em mua máy tính Vaio ở Đức, bàn phím đức, đã chuyển sang hệ tiếng anh, có cài sẵn window vista
H em muốn chuyển sang win 7, em có thắc mắc như sau:

1. ko biết là em chuyển window thì có mất cái phần chuyển hệ bàn phím từ tiếng Đức sang tiếng Anh ko nhể?
* BÁc nào nhiệt tình hướng dẫn hộ em cái này chi tiết chút nhá, có phần mềm chuyển đổi thì hướng dẫn em lun với ạ....:MatCuoi (53)::MatCuoi (53):
2. Mà win 7 các bác thấy tn ạ? E là học sinh bình thường thui thì ko biết là nên tải bản nào.

Thaks các bác trc ạ :MatCuoi::MatCuoi::MatCuoi:

akinguyen
18-02-2010, 06:12 PM
Chào mọi người :MatCuoi (23)::MatCuoi (23)::MatCuoi (23):
Em mua máy tính Vaio ở Đức, bàn phím đức, đã chuyển sang hệ tiếng anh, có cài sẵn window vista
H em muốn chuyển sang win 7, em có thắc mắc như sau:

1. ko biết là em chuyển window thì có mất cái phần chuyển hệ bàn phím từ tiếng Đức sang tiếng Anh ko nhể?
* BÁc nào nhiệt tình hướng dẫn hộ em cái này chi tiết chút nhá, có phần mềm chuyển đổi thì hướng dẫn em lun với ạ....:MatCuoi (53)::MatCuoi (53):
2. Mà win 7 các bác thấy tn ạ? E là học sinh bình thường thui thì ko biết là nên tải bản nào.

Thaks các bác trc ạ :MatCuoi::MatCuoi::MatCuoi:

Em muốn cài mới hoặc muốn nang cấp lên windows 7 đều được cả. Nhưng khi em cài lại thì bước bắt đầu để intall thì em nhìn phía dưới có cho phép mình chọn các loại bàn phím, máy em là máy mua từ đức về thì em chỉ chọn bàn phím tiếng Đức là xong. Như vậy máy là windows English líh nhưng vẫn sử dụng bàn phím tiếng đức đúng như ký tự đã in trên bàn phím.