PDA

View Full Version : Nhìn lại ITVNN bây giờ

..::Songuku95::..
28-02-2010, 11:15 PM
Các bạn hãy nhìn lại ITVNN bây giờ đi
Hàng ngày thì vẫn có tầm 100-200 thành viên nghé thăm diễn đàn
Ranks alexa cũng không phải tồi: 167 012

Nhưng mấy hôm ngần đây em vào ITVNN liên tục nhưng thấy một điều khá đáng buồn là số thành viên niết bài không nhiều, điều đó nên có rất rất ít những Topic mới được lập ra.
Những người viết bài hầu như là những gương mặt quen thuộc của BQT

Thấy mấy diễn đàn IT khác 1 ngày viết khá nhiều bài ( cũng khoảng tầm trên dưới 100 bài )

Vì vậy mọi người hãy xem lại. Có lẽ ITVNN đang đi xuống dốc
Em nghĩ nên để các thành viên vào Topic này góp ý cũng phát triển diễn đàn là một điều rất tốt. Mọi người vô cho ý kiến nhé :MatCuoi (37):

cuonglirmt
28-02-2010, 11:31 PM
:MatCuoi (38): em nói đúng . Anh cũng bận tối ngày nên chưa có thời gian sưu tầm post bài . Đa phần thành viên vào xem là chính . Có lẽ cần cải tổ lại , tìm hướng đi mới cho ITVNN sôi động hơn...

hanhkhat
01-03-2010, 12:23 AM
đúng là bị mất đi nền tảng, gây dựng lại cũng khó. các thành viên chủ yếu là thành viên cũ thường xuyên tham gia diễn đàn. riêng mình gần 2 tháng nay cũng không vào đóng góp gì được. buồn......

HyVong
01-03-2010, 12:48 AM
Cần một đội ngũ post bài và support lớn. (Đây là ý kiến của em).

Cố Trà Giang
01-03-2010, 07:20 AM
ITVNN đang cần sức trẻ của các em đóng góp và phát triển đó, các em cố gắng nhiều vì diễn đàn mình nhá.

DarkNight
01-03-2010, 10:43 AM
sau sự cố của ITVNN gần như các mem cũ đã không còn nhớ đến ITVNN như ngày xưa nữa. Chúng ta phải làm gì đó thôi ^^!

02-03-2010, 11:41 AM
Total members that have visited the forum in the last 24 hours: 240
Total members that have posted the forum in the last 24 hours: 41

Cũng không phải ít người nghé thăm và posst bài đâu nhỉ
Nhưng những Topic từ hôm qua vẫn chưa thấy ra khỏi bảng Advanced Forum Statistics
Quá ít Topic mới được lập ra hàng ngày

rongitvn
02-03-2010, 12:30 PM
diễn đàn itvnn.net có tự do như bên freecodevn.com đâu mà khách đông
khắt khe thái quá. bên freecodevn được tư do trình bày suy nghĩ và góp ý còn itvnn chán òm post bài cũng ko theo ý mình nữa.
thế mà đòi thành viên đông sao được

02-03-2010, 03:00 PM
khắt khe thái quá. bên freecodevn được tư do trình bày suy nghĩ và góp ý còn itvnn chán òm post bài cũng ko theo ý mình nữa.

Các admin và SMOD xem lại ý kiến bạn này nhé. ( Theo em đây cũng là 1 phần làm cho diễn đàn đi xuống )
Còn vấn đề nữa: Em muốn hỏi rằng smod và admin có thường xuyên vào kiểm tra duyệt bài trong box Rao Vặt hay không ??

DarkNight
02-03-2010, 03:18 PM
tui thấy ITVNN nên tạo 1 cái shoutbox để anh em có thể trò chuyện, có thể làm cho 4rum thêm sôi động hơn

Jollibee
02-03-2010, 04:13 PM

Thì bạn cũng đang trình bày suy nghĩ của mình đó, đã có ai làm khó bạn chưa? Vào diễn đàn post bài mang ý nghĩ trục lợi cá nhân thì bị xử là đúng rồi.

tui thấy ITVNN nên tạo 1 cái shoutbox để anh em có thể trò chuyện, có thể làm cho 4rum thêm sôi động hơn

Ý kiến này ngay từ đầu đã không được duyệt, ITVNN là diễn đàn IT chứ không phải diễn đàn teen

Các admin và SMOD xem lại ý kiến bạn này nhé. ( Theo em đây cũng là 1 phần làm cho diễn đàn đi xuống )
Còn vấn đề nữa: Em muốn hỏi rằng smod và admin có thường xuyên vào kiểm tra duyệt bài trong box Rao Vặt hay không ??

Mình vẫn thường xuyên vào, nếu em thấy có gì không ổn thì report mình sẽ xử lý triệt để các thành viên vi phạm.

vuhongtong
02-03-2010, 05:21 PM
Thank Itvnn.net

Tiếc là mình không biết j mà đóng góp.

rongitvn
02-03-2010, 05:57 PM
freecodevn thoáng hơn trước đây itvnn rất vui bây giờ chán lám

nhock_quậy
02-03-2010, 08:52 PM
trước đây itvnn rất vui bây giờ chán lám

mình rất đồng tình với ý kiến của bạn này.
vẫn biết diễn đàn mình là diễn đàn IT, chứ ko phải của teen nhưng ai là người post bài cho diễn đàn? chẳng phải số đông BQT hay bất cứ thành viên nào đều còn trẻ hay sao ?
nếu diễn đàn không có sự vui vẻ thì làm sao mem có hứng thú post bài ?
vẫn biết cần có quy định thì diễn đàn mới duy trì ổn định và bền vững, nhưng nếu quy định quá khắt khe thì mem lại thấy khó chịu, như vậy thì diễn đàn có lợi ích gì ?

admin
02-03-2010, 09:10 PM
Trước khi nói ra điều này bạn nên xem lại nội quy của diễn đàn (http://itvnn.net/showthread.php?890-Na-i-quy-dia-n-AE-A-n) xem khắt khe chỗ nào. Với nội quy như vậy mình thấy là phù hợp, diễn đàn có đầy đủ các box vừa học tập, chia sẻ và vừa giao lưu, giải trí, tán gẫu... nhưng phải trong 1 khuôn khổ cho phép để tạo cho diễn đàn đi vào nề nếp, hoạt động có đường lối nhằm tạo sân vui chơi, giải trí và học tập thật sự trong sạch, lành mạnh

tjeuthu_bu0ngbjnh9x
02-03-2010, 09:20 PM
e nghĩ răng sb k pải chỉ để 8 đâu khi hỏi trên sb sẽ nhanh hơn là chờ lập topic òi đợi trả lời nếu như đag cần gấp mà

02-03-2010, 10:40 PM
e nghĩ răng sb k pải chỉ để 8 đâu khi hỏi trên sb sẽ nhanh hơn là chờ lập topic òi đợi trả lời nếu như đag cần gấp mà

Chat Box chỉ là nơi giao lưu, tán chuyện thôi
Muốn hỏi thì lập Topic mà hỏi chứ
Nếu có nhiều người hỏi mà cùng 1 câu ( khác lúc ) thì trả lời mãi sao nổi
Lập Topic ra hỏi thì những thành viên khác sẽ vào trả lời. Những người khác chỉ việc tìm kiếm ( chức năng có sẵn trên diễn đàn ) để tìm ra câu trả lời thôi
Còn không tìm ra câu trả lời thì lúc đó mới nên lập 1 Topic mới

Thường thì không quá 10 thành viên trên diễn đàn cùng 1 lúc ( chủ yếu toàn là khách ) thì chat làm gì nữa

Em nghĩ ITVNN nên tổ chức những sự kiện hay cuộc thi nào đó để thu hút mem hơn

HTT.itvn
03-03-2010, 12:34 AM
Các thành viên trẻ ngãy xưa giờ đã lớn rồi , còn bao chuyện ôn thi Đại Học , tốt nghiệp , việc làm , ... nên có thời gian rỗi đâu các bạn , chỉ thỉnh thoảng vào thăm và trả lời thôi . Mong rằng các thành viên mới năng nổ xây dựng diễn đàn .

Jollibee
03-03-2010, 08:02 AM
freecodevn thoáng hơn trước đây itvnn rất vui bây giờ chán lám

Để mình nói cho bạn rõ, bạn có một cách nhìn rất thiển cận vì không thể mang forum này so sánh với forum khác. Mỗi forum có một phong cách riêng cho định hướng phát triển, vậy điều bạn muốn nói là gì? Phát triển cho ITVNN hay là quảng bá cho Freecodevn?