PDA

View Full Version : cần anh em giúp về lỗi WIN

caheomaccan
26-03-2010, 10:18 AM
:MatCuoi (58): http://sinhvienit.net/@forum/images/smilies/LaiPro_NewYahoo/42.gifmình sử dụng WinXP p.2 khi khởi động máy chỉ chạy hết chữ Windown XP sau đó xuất hiện màn hình xanh có mấy chữ số màu trắng rất nhanh,rồi khởi động lai và cứ tuần hoàn như thế mãi.(máy vứa GHOST lại WIN xong) Xin chỉ anh em chỉ cách khắc phục .mình Cảm ơn.

hanhkhat
26-03-2010, 10:34 AM
bác nói thế thì em cũng bó tay:MatCuoi (1):
cậu dùng đĩa win mới cài lại xem thử. nếu không được thì tháo ổ cúng + ram ra, cho nó ngồi chơi 1 chút rồi ráp vô lại xem sao:D

admin
26-03-2010, 10:51 AM
Lỗi này thường là do xung đột giữa các chương trình hoặc do ổ cứng bị hỏng

caheomaccan
26-03-2010, 10:59 PM
:MatCuoi (20): nếu vậy có cách nào sữa ngoài việc cài win ko bạn. mong ae chỉ với

HTT.itvn
28-03-2010, 05:51 PM
Bạn vào đây (http://www.nhatnghe.com/Forum/showthread.php?t=16151&page=2)để biết nguyên nhân và sữa lỗi nhé . Chúc may mắn !

patitangel0810
27-05-2010, 09:38 AM
Mình cũng gặp lỡi này rồi.Nếu đã có bản ghost thì sau khi màn hình vào thì bạn ấn xuống dòng thứ 2 rồi ấn ENTER.Bạn vào thấy màn hình xanh.Chọn file ghost rồi bung ra.Nếu không có thì bạn có thể copy file ghost vào USB rồi bung ra.Cách cuối cùng là cài lại Win thôi.Lỗi này chủ yếu do virut bạn ah:MatCuoi (42):

dangkhoaonline04
22-12-2010, 07:48 PM
:MatCuoi (58): http://sinhvienit.net/@forum/images/smilies/LaiPro_NewYahoo/42.gifmình sử dụng WinXP p.2 khi khởi động máy chỉ chạy hết chữ Windown XP sau đó xuất hiện màn hình xanh có mấy chữ số màu trắng rất nhanh,rồi khởi động lai và cứ tuần hoàn như thế mãi.(máy vứa GHOST lại WIN xong) Xin chỉ anh em chỉ cách khắc phục .mình Cảm ơn. Chào bạn, Đăng Khoa xin trả lời câu hỏi của bạn như sau: Sau khi ghost lại win mà bị hiện tượng như vậy thì có một số khả năng gây ra hiện tượng đó như sau: Xung đột giữa các phần mềm khi bạn cài trước khi tạo bản Ghost
Lỗi Driver: Cài Driver lỗi hoặc bạn dùng bản Ghost của một máy khác có Driver không giống với máy của bạn. Để khắc phục tình trạng này thì tốt nhất bạn nên cài lại win, sau đó cài lần lượt các Driver (mỗi lần cài restart lại máy 1 lần), Tránh dùng 2 chương trình virus.
Nếu sau khi cài lại win rồi mà vẫn bị lỗi thì bạn cần phải test lại các thành phần: RAM, HDD, Card màn hình, Main…
Chúc bạn thành công.

PhucSD
28-01-2011, 11:37 PM
có thể là do bản ghost của bạn có vấn đề, ghost bị nhiễm virus, dẫn đến việc sử dụng ghost bị lỗi, bạn nên cái lại win luôn đi, như vậy sẽ tốt hơn là dùng ghost

actionvl
20-02-2011, 04:26 AM
Không biêt ban có cài lại win chưa. nhưng theo như mô tả của bạn thì đang trong quá trình load win mà bị dump "death blue green"
có nhiều nguyên nhây xẩy ra hiện tượng này: Có thể là do xong đột phần cứng(Ram không đồng nhất, ổ cứng sắp die, main bị phù tụ). Trường hợp thứ 2 có thể là bị xung đột khi driver sata được kích hoạt mà ghost của bạn không được add driver sata. trường hợp này thường xảy ra ở các dòng main đời mới, bạn có thể vào CMOS chuyển chế độ AHCI về IDE thì co thể cài win hoặc sử dụng những bản ghost chưa add driver sata. Đôi điều chia sẽ hi vọng giúp ích cho bạn thân.

hau_ooo
21-02-2011, 09:57 PM
Tháo Ram ra, lau sạch sẽ rồi chạy lại thử xem sao.

peheolikemusic
12-04-2011, 01:06 PM
bạn nên cài lại win là tốt nhất

Tiểu Bá Vương 1404
12-04-2011, 07:45 PM
bạn nên cài lại win là tốt nhất
Không phải cài win là tốt nhất !
Cái này em gặp rồi, vào Safe Mode, phục hồi lại từ lúc gần nhất, cái này nghi sử dụng theme mà lỗi thôi.

Cơn Gió
12-04-2011, 08:06 PM
bạn nên kiểm ta lại ram xem.đôi khi cũng là đo lỗi bộ nhớ ram đó

paint85
17-08-2011, 02:16 PM
bạn thử chạy chế độ safe mode thử coi bị ko , neu bi thì một ram có vấn đề hai làm cái nguồn ko đủ công suất

vnit.vn
17-08-2011, 04:21 PM
Theo mình bạn nên vệ sinh máy, lỗi này có thể do bị nóng chíp quá hoặc ram tiếp xúc kém, vệ sinh máy xong chưa được thì lỗi có thể bản ghost lỗi, bạn thử cài win - cài win xong mà vẫn mắc lỗi như vậy thì lỗi tiếp theo có thể do nguồn không cấp đủ điện hoặc ổ cứng sắp hỏng không thể truy cập dữ liệu được nên window sẽ báo mà hình xanh (người ta hay gọi là màn hình xanh chêt chóc) = > ổ cứng hoặc ram sắp hỏng