Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 1 trên 1
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    nguyenvucloud's Avatar

Trạng thái
    3
    Level: 18 [?]
    Experience: 14,660
    Next Level: 17,484
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Icon14 ASUS U series , laptop “4 Siêu”  

Lần này xin giới thiệu các bạn các tiện ích của các chú ASUS thuộc dòng U series cho bạn nào có ý định mua laptop mà muốn nó có nhiều tiện ích cho mình.
    Đây là hình ảnh của chú ấy. Nhìn thôi đã thấy mỏng rồi, tới lúc xài thì…J

Có thể nói dòng U series này thuộc dạng cho giới chuyên nghiệp 1 chút chủ yếu dành cho các bạn sinh viên, doanh nhân, hay những ai yêu thích thiên nhiên.

Siêu thứ 1 là siêu mỏng : chỉ mỏng dưới 1 inch, tại điểm mỏng nhất là 14,8mm. Vỏ = nhôm xước tạo độ mỏng nhưng cũng không mất đi phần cứng cáp.

Siêu thứ 2 là siêu nhẹ : các máy dòng U này hầu hết đều dưới 2kg, chiếc nhẹ nhất là 1.44 kg. Nhờ đó mà ta có thể mang đi khắp nơi dễ dàng, tiện lợi khi đi xa.

Siêu thứ 3 là siêu lâu : với pin 8 cell cùng với công nghệ super hybrid engine + power4gear giúp cho các máy dòng này có thời gian sử dụng pin trung bình lên đến trên 8h. Nhờ đó ta có thể tiếp tục làm việc nhiều giờ liền trong tình trạng không có nguồn điện. Ngoài ra 1 số máy được thay thế pin Lion = polymer giúp máy nhẹ hơn, dùng lâu hơn và ít chai pin.

Cuối cùng là siêu mạnh : Đừng nghĩ nó nhẹ, mỏng mà yếu nhé. Coi vậy chứ nó dùng chip intel core i không đấy. Nó giúp ta xử lý các tác vụ như làm việc, coi phim, chơi game…
    Ngoài ra còn 1 số tính năng rất hay khác như :

Card đồ họa rời 1GB trở lên có công nghệ Optimus giúp tự động chuyển đổi đồ họa lên cao khi chơi game , xem phim hoặc giảm tối thiểu khi chỉ soạn thảo, lướt web giúp tiết kiệm pin, nguồn điện cho máy.

Loa Altec Lansing : Loa này kết hợp vào máy cho âm thanh nổi SRS, chi tiết rõ ràng nhất là các đoạn lên cao. Ngoài ra âm lượng 100% không bị rè, điều mà các máy tính xách tay khác thường hay gặp phải.

Cổng HDMI, truyền tải film lên trên TV HD sắc nét. Wifi chuẩn N, chuẩn cao nhất nên kết nối nhanh hơn, cho khả năng bắt sóng mạnh mẽ.

Webcam tích hợp, chúng ta không cần phải mua thêm 1 con webcam riêng mà vẫn có thể chat hình ảnh qua yahoo, skype…

Như mình có nói nếu bạn nào yêu thích thiên nhiên thì có thể chọn U series Bamboo. Dòng này cũng thuộc U series nhưng được thiết kế đặc biệt với vỏ bằng tre, gia công tinh xảo mang đậm phong cách Đông phương. kỹ thuật hàn ghép tre trực tiếp vào nhựa công nghiệp (tỷ lệ nhựa sử dụng giảm 20%) vừa “xanh” hơn lại vừa mỏng , giúp xử lý nhiệt khi dùng lâu và bảo vệ môi trường. Đặc biệt U series Bamboo còn tích hợp cổng USB 3.0, giúp ta chép dữ liệu nhanh hơn 5 - 7 lần so với cổng USB 2.0 thông thường. (hiện dòng U bamboo này chưa có bán, sắp về trong tháng 11,12 )

Ngoài ra khi mua máy tính xách tay (notebook) ASUS mình còn được hưởng 2 dịch vụ rất hay:

- Bảo hành 2 năm toàn cầu , chính hãng : Nghĩa là nếu mình có đi đâu khắp nước Việt Nam, thậm chí khắp thế giới mình vẫn được bảo hành tại nơi có trung tâm ASUS ( nếu có mang phiếu bảo hành). Mấy hãng khác như Acer, Dell, HP thì chỉ có 1 năm thôi, mà có khi chỉ tại Việt Nam thôi, hơn nữa có khi nó lấy tiền công bảo hành nữa chứ (hic hic). Nếu bạn lỡ mất phiếu bảo hành thì đừng lo lắng, nó có số seri sản xuất ở dưới máy, số đó nếu ASUS dò lại mà chưa qua 2 năm thì họ sẽ bảo hành cho mình, thậm chí là làm phiếu mới cho mình nếu mình lỡ mất phiếu gần lúc mua máy.

- Giao trả máy tính xách tay sau bảo hành miễn phí : Nghĩa là nếu mình mang đi bảo hành thì sau khi bào hành xong mình không cần phải lên để mang về nhà, mà nhân viên họ mang tới nơi nào mà mình yêu cầu như nhà, cơ quan... TP HCM và HN thì trong 12 tiếng, các tỉnh khác là 48 tiếng. (Tui khoái nhất là vụ này, đỡ tốn xăng với công sức).

Giá từ 18tr đến 20tr, riêng U bamboo thì khoảng 23tr