Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 2 trên 2
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    ngocnam00911's Avatar

Trạng thái
    1
    Level: 14 [?]
    Experience: 5,018
    Next Level: 5,517
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Default Lập nhóm học Network.  

Hi,

Hin nay các kiến thc nn tng, cơ bn như CCNA hay MCSA rt quan trng đi vi các bn sinh viên vin thông, CNTT. Gn như các công vic có liên quan đến mng máy tính, truyn thông đu yêu cu kiến thc v network. Vì vy hin nay mình d đnh lp 1 nhóm đ hc CCNA/MCSA ở HCM.

Bây gi có rt nhiu trung tâm đào to MCSA, CCNA cùng vi cht lượng khác nhau. Nhưng ko phi ai cũng có cơ hi gp được thy gii, chưa k là hc phí nhng trung tâm uy tín (SaigonCTT, VNPro,...) cao ngt tri là nhng vn đ anh em thường băn khoăn. Như câu "Hc thy không tày hc bn", mình lp nhóm này đ anh em có th hc tp, ôn luyn kiến thc ln nhau.

Điu kin tham gia:
    + Thc s có tinh thn hc hi, nghiêm túc khi tham gia.
    + Không cn có kiến thc căn bn sn, ch cn các bn có hng thú hoc mun thì đu tham gia được.
    + C gng dành ra 1 ít thi gian đ tham gia thường xuyên, ko được ngày ngh ngày đi (vì 1 tun ch đi khong 2 hoc 3 bui).
    + C gng có riêng 1 cái laptop.

D kiến nhóm s hc theo chương trình CCNA, MCSA (cái nào trước còn tùy tình hình các thành viên). Chương trình s hc theo giáo trình + slide, anh em thc tp trên máy o hết. Mình s lp riêng 1 qu nh do nhng bn ngh ko báo trước hoc đi tr "Quyên góp" vào, quĩ này s dùng đ thuê thiết b tht (Router, Switch) cho nhóm thc hành v sau.

Anh em ai có nhu cu hc nhóm, ôn li kiến thc cho vng hoc đ thi ly chng ch thì đăng kí nhé. Càng đông càng vui và rt có li. Bài ging do các anh em có kiến thc cao hơn truyn đt cho anh em chưa biết đến, vì vy mi người cùng tiến c.
    Bn thân mình ch va hc xong MCSA, CCNA, LPI và có d đnh hc lên CCNP nên cũng mun hc nhóm đ ôn li kiến thc căn bn, phn nào giúp đ các bn khác.

Ai đăng kí thì gi mail đến nick: ngocnam00911@yahoo.com Hoc pm nick chat ngocnam00911 nhé!
    thay đổi nội dung bởi: ngocnam00911; 22-12-2010 lúc 03:39 PM

thanhlink's Avatar

Trạng thái
    1
    Level: 14 [?]
    Experience: 5,130
    Next Level: 5,517
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Trích Nguyên văn bởi ngocnam00911 View Post
    Hi,

Hin nay các kiến thc nn tng, cơ bn như CCNA hay MCSA rt quan trng đi vi các bn sinh viên vin thông, CNTT. Gn như các công vic có liên quan đến mng máy tính, truyn thông đu yêu cu kiến thc v network. Vì vy hin nay mình d đnh lp 1 nhóm đ hc CCNA/MCSA ở HCM.

Bây gi có rt nhiu trung tâm đào to MCSA, CCNA cùng vi cht lượng khác nhau. Nhưng ko phi ai cũng có cơ hi gp được thy gii, chưa k là hc phí nhng trung tâm uy tín (SaigonCTT, VNPro,...) cao ngt tri là nhng vn đ anh em thường băn khoăn. Như câu "Hc thy không tày hc bn", mình lp nhóm này đ anh em có th hc tp, ôn luyn kiến thc ln nhau.

Điu kin tham gia:
    + Thc s có tinh thn hc hi, nghiêm túc khi tham gia.
    + Không cn có kiến thc căn bn sn, ch cn các bn có hng thú hoc mun thì đu tham gia được.
    + C gng dành ra 1 ít thi gian đ tham gia thường xuyên, ko được ngày ngh ngày đi (vì 1 tun ch đi khong 2 hoc bui).
    + C gng có riêng 1 cái laptop.

D kiến nhóm s hc theo chương trình CCNA, MCSA (cái nào trước còn tùy tình hình các thành viên). Chương trình s hc theo giáo trình + slide, anh em thc tp trên máy o hết. Mình s lp riêng 1 qu nh do nhng bn ngh ko báo trước hoc đi tr "Quyên góp" vào, quĩ này s dùng đ thuê thiết b tht (Router, Switch) cho nhóm thc hành v sau.

Anh em ai có nhu cu hc nhóm, ôn li kiến thc cho vng hoc đ thi ly chng ch thì đăng kí nhé. Càng đông càng vui và rt có li. Bài ging do các anh em có kiến thc cao hơn truyn đt cho anh em chưa biết đến, vì vy mi người cùng tiến c.
    Bn thân mình ch va hc xong MCSA, CCNA, LPI và có d đnh hc lên CCNP nên cũng mun hc nhóm đ ôn li kiến thc căn bn, phn nào giúp đ các bn khác.

Ai đăng kí thì gi mail đến nick: ngocnam00911@yahoo.com Hoc pm nick chat ngocnam00911 nhé!
    Mình rất muốn tham gia, cảm ơn bạn đã lập nhóm thế này !