Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 10 trên 10

Ðề tài: 27 tuổi

Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    Jollibee's Avatar

Trạng thái
    810
    Level: 45 [?]
    Experience: 4,304,069
    Next Level: 5,107,448
    Cảm ơn 49
    Cảm ơn 126 lần / 91 Bài viết

Default 27 tuổi  

27 tuổi, ai cũng nói: Mày già rồi đấy, lấy chồng đi… Ô hay, có phải em không thích lấy đâu, mà chưa có ai đến hỏi lời cưới đấy chứ, chồng em còn mải mê làm ăn ở đâu đấy. Mình mà gặp sẽ mắng cho một trận vì bao nhiêu năm qua trốn ở đâu không biết, để em một mình suốt ngần đấy thời gian…
    27 tuổi, em nhận thấy rằng tìm đúng người để lấy làm chồng không phải dễ, vì Đức Chúa Trời chỉ tạo ra một người nam và một người nữ để 2 người trở nên một thân. Như vậy cũng có nghĩa, nếu em không nhận biết đó là người của mình thì em sẽ phải trả họ về với một nửa của họ. 27 tuổi, liệu mình có dễ dàng phiêu lưu?
    27 tuổi, em không thích ra đường mỗi tối, không thích tụ tập bạn bè, không thích gặp gỡ người mới, không thích để mọi người giới thiệu cho mình, liệu như thế có đúng với tuổi 27 của mình?
    27 tuổi, là những buổi sáng dậy thật sớm, đi tập thể dục quanh hồ chỉ để được hưởng không khí trong lành của sáng mùa hè, cái không khí thực sự của buổi sáng mùa thu Hà Nội, chút se lạnh của tiết trời cuối thu và tự thưởng cho mình 20 phút ngồi ngắm mặt hồ yên ả, để thấy cuộc sống của mình bình yên quá…
    27 tuổi, là những buổi chiều chỉ nhìn đồng hồ cho đến 17 giờ, ra khỏi văn phòng để được nhanh chóng về nhà, nằm dài trên chiếc giường quen thuộc xem, được đọc quyển sách là ánh sáng của cuộc đời mình.
    27 tuổi, mình đã trải qua mấy mối tình rồi nhỉ? Chưa có hay có rồi? Đấy có phải là tình yêu không? Chính mình cũng không biết nữa… Chỉ thấy mình biết yêu bản thân mình hơn, cảm ơn Trời nhiều hơn vì tất cả những điều mình đã có, đang có.
    27 tuổi, mình yêu thiết tha gia đình mình, yêu cuộc sống tự do của bản thân tuy không tránh khỏi những phút chạnh lòng với hạnh phúc của người khác, song nhận ra rằng Chúa chưa muốn thì mình có muốn cũng không được… Thôi bằng lòng với cuộc sống hiện tại của mình vậy.
    27 tuổi, có quá nhiều việc mình muốn làm nhưng chưa làm được, nhớ cô bạn thân từ hồi cấp 3 bảo mình: Mày cố lên, vươn tay ra một chút thôi, một chút thôi mày sẽ có tất cả. Bây giờ nó đã có một thằng con trai, nhiều lúc mình tự hỏi không biết nó có còn vươn tay ra nữa không? Và mình khi vươn tay ra có tất cả để làm gì khi chưa có một gia đình?
    27 tuổi, bây giờ mình chăm sóc bản thân tốt hơn, yêu thương người khác nhiều hơn, và cũng thèm được chăm sóc gia đình của chính mình.
    27 tuổi, sắp qua rồi, tuổi 28 ơi chào bạn nhé! Chào tuổi 28 với bao niềm hi vọng, bao tình yêu thương, bao đam mê và một tuổi bình yên, sự bình yên mà ta tự chọn cho lòng mình, sư bình yên Trời ban cho ta, sư bình yên được sống trong tình yêu của Chúa. Tạ ơn Chúa đã cho con 27 tuổi bình an, 27 năm hạnh phúc và 27 năm biết chờ đợi và quý trọng hạnh phúc phía trước của mình, tạ ơn Ngài…

Huệ Chi
    Xóa bởi: admin
    Lão admin lạm quyền kìa!

kendy_boy09's Avatar

Trạng thái
    28
    Level: 27 [?]
    Experience: 148,609
    Next Level: 157,092
    Cảm ơn 2
    Cảm ơn 1 lần / 1 Bài viết

hay nhỉ !
    29 tuổi mới có ngưởi yêu
    30 tuổi cưới
    C hơn V 2 tuổi
    xem bói tý!

hanhkhat's Avatar

Trạng thái
    1,785
    Level: 49 [?]
    Experience: 9,491,454
    Next Level: 10,000,000
    Cảm ơn 448
    Cảm ơn 481 lần / 345 Bài viết

bà chị cũng già rồi, không lấy chồng sớm. cơi chừng ế đó
    Cái gì cũng biết có 1 chút.
    I'm phúc cùi bắp

tuanmk's Avatar

Trạng thái
    1
    Level: 14 [?]
    Experience: 5,273
    Next Level: 5,517
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Default chao

minh vô tình lướt web ! đọc được dòng tâm sự của cậu ! tự nhiên thấy đồng cảm quá!
    post lai với cậu vài dòng ! đúng là chúa tạo ra 2 nửa và mình ko biết chính xác nửa kia của mình ở đâu cả ! như tôi nè tôi đi kiếm tìm hoài mà ko thấy ! có nhiều lúc cô đơn tôi tự ngửa mặt lên trời mà than chúa thật bất công ! chúa nặn ra con mà quên không nặn ra 1 nửa của con ! chúa cho con nhiều bất hạnh và khổ đau ! bắt con gánh trách nhiệm với gia đình dòng họ sớm quá ! nhưng biết sao được phải gánh thôi ! thật sự có lúc tôi cũng tự hỏi đến bao giờ tôi tìm thấy bến đậu cho mình ! nhưng tôi luôn tin vào tuong lai ! ở đó chúa sẽ nhìn lại và bù đắp cho tôi một nửa chân thành nhất! bạn cũng lên mơ ước như tôi nhé ! tôi tin là bạn sẽ sơm gặp người bạn mong đợi thôi !chúc bạn may mắn ! nếu về quảng ninh chơi về thăm vân đồn quê tớ nhé

nhock_quậy's Avatar

Trạng thái
    Họ tên
    O_o
    280
    Level: 39 [?]
    Experience: 1,488,853
    Next Level: 1,757,916
    Cảm ơn 60
    Cảm ơn 37 lần / 24 Bài viết

đôi khi ta cũng cần đi tìm hạnh phúc cho mình chứ ko thể chờ đợi.
    còn những công việc nêu trên ấy, tùy sở thích chứ cũng không hẳn tuổi 27 mới thế.
    Xuân qua đi, xuân chẳng trở lại
    Tình qua đi, để lại thương đau.
    độc thân cũng có cái hay mà. không ai yêu thì.....em yêu.

tjeuthu_bu0ngbjnh9x's Avatar

Trạng thái
    14
    Level: 24 [?]
    Experience: 74,057
    Next Level: 79,247
    Cảm ơn 0

thui đc bình yên vậy thì cứ để nó bình yên đi pà chị, chứ cứ cái kỉu suốt ngày tình đuổi thì mệt lém nhìu lúc mún đc bình yên mà k đc thế mới khổ chứ

Jollibee's Avatar

Trạng thái
    810
    Level: 45 [?]
    Experience: 4,304,069
    Next Level: 5,107,448
    Cảm ơn 49
    Cảm ơn 126 lần / 91 Bài viết

Trích Nguyên văn bởi tjeuthu_bu0ngbjnh9x View Post
    thui đc bình yên vậy thì cứ để nó bình yên đi pà chị, chứ cứ cái kỉu suốt ngày tình đuổi thì mệt lém nhìu lúc mún đc bình yên mà k đc thế mới khổ chứ
    Nghe những lời này cảm thấy đuối ghê luôn, cảm ơn tất cả các bạn.

tjeuthu_bu0ngbjnh9x's Avatar

Trạng thái
    14
    Level: 24 [?]
    Experience: 74,057
    Next Level: 79,247
    Cảm ơn 0

nói vậy thui chứ, phải tạn dụng tất cả những gì mình đang có pà chị ah, chúc pà chị ngày nào cũng vui vẻ hehe

destop's Avatar

Trạng thái
    37
    Level: 28 [?]
    Experience: 170,536
    Next Level: 195,661
    Cảm ơn 6
    Cảm ơn 2 lần / 2 Bài viết

Thế còn tuổi đá mòn thì sao???

nhokkent_vatu's Avatar

Trạng thái
    1