Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 1 trên 1
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    lienketmoi's Avatar

Trạng thái
    3
    Level: 18 [?]
    Experience: 13,719
    Next Level: 17,484
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 1 lần / 1 Bài viết

Default 10 công cụ cho các nhà thiết kế website hàng đầu  

Trong bài đăng ngày hôm nay, tôi muốn chia sẻ với bạn một số các công cụ tôi sử dụng khi hoàn thành một thiết kế website . Tôi biết rất nhiều người khác nhau khi nói đến các công cụ và nguồn cảm hứng, nhưng tôi muốn chia sẻ một số của tôi và có thể nhận được để xem một số của bạn trong phần ý kiến.
    Tôi tin rằng có một danh sách các công cụ chất lượng tốt, cho dù đó là phần mềm hoặc phần cứng, là điều cần thiết để nhận được nhiều nhất của tài năng và sáng tạo của bạn. Bạn học được cách riêng của bạn xung quanh họ và sử dụng chúng như thế nào bao giờ phù hợp sở thích của bạn và nhận những điều mà ngay cả một người nào đó đã được sử dụng cùng một công cụ trong nhiều năm không biết.

1. Photoshop

Tôi nghĩ rằng đây là một, tôi sẽ nói phần lớn các nhà thiết kế web hiện có sẽ được sử dụng Adobe Photoshop . Nhưng tất cả mọi người sẽ được sử dụng nó một cách khác nhau, với cách bố trí của họ hoặc các công cụ lựa chọn . Tôi là một sucker cho cách bố trí web (cửa sổ> không gian làm việc> web) nhưng chỉ có bàn chải, các lớp nhân vật, đoạn và ô cửa sổ đang mở . Mọi thứ khác tôi chỉ sử dụng để loại bỏ nó từ vải bạt của tôi . Tôi thích để thiết kế một bức tranh khổng lồ, gần như 1400px rộng như tôi thích để xem làm thế nào trang web của tôi sẽ nhìn siêu rộng cũng như siêu mỏng.

2. Dreamweaver

Tôi chắc chắn rằng bạn đang bắt đầu thấy đã là một chút của một fan hâm mộ của Adobe . Tại sao, tôi không biết, bởi vì tôi chắc chắn rằng một trình điều khiển học lái xe bị treo lần ít hơn so với một ứng dụng Adobe. Nhưng vẫn còn, tôi thích Dreamweaver hoàn toàn là sự dễ dàng sử dụng các phím tắt và quickie họ đã cài đặt. Thực tế, tôi có thể chỉ cần nhập một vài ký tự của mã và nó biết những gì tôi muốn, đó là tuyệt vời và tốc độ lên dev lần tôi mười lần.

3. Galleried (ứng dụng)

Ứng dụng này là rực rỡ, một số nguồn cảm hứng và một cái gì đó tôi khuyên bạn nên cho tất cả mọi người! Galleried có thiết kế tốt nhất từ các trang web nguồn cảm hứng như kem web, dribbble, hưng cảm css và như vậy. Thay vì đi qua trang và trang thiết kế trên vô số trang web khác nhau, Galleried kết hợp tất cả vào một trong những dòng mà bạn có thể lọc sở thích của riêng bạn. Tôi có các loại khác nhau từ thiết kế kiểu chữ dựa trên rất nhiều kết cấu và như vậy . Đó là một ứng dụng tuyệt vời và không đắt tiền ở tất cả (thực sự miễn phí cho iPhone và iPad), vì vậy hãy tải về !

4. Biên giới Radius

Radius biên giới là một công cụ web tuyệt vời mà sẽ nhanh chóng đưa cho tôi mã vòng các cạnh của div của tôi . Một lần nữa, một cách khác để tiết kiệm thời gian luôn luôn là một điều tuyệt vời, nó mang lại cho chúng ta nhiều thời gian hơn để làm công cụ tuyệt vời phải không? Nó hoạt động hoàn hảo, chỉ cần đặt trong bán kính trong mỗi hộp và mã của bạn sẽ được tạo ra trên bay, sao chép, dán - thực hiện!

5. CSS3Gen

css3Gen là một công cụ tuyệt vời giúp tôi mã lên bóng hộp của tôi . Tôi có thể chi tiêu lứa tuổi đang cố gắng để có được góc và độ mờ đục, nhưng với công cụ này, bạn có thể nhận được bóng hoàn hảo trong vòng vài giây và chỉ cần sao chép và dán đoạn code nó sẽ cho bạn - hoàn hảo !

6. Phí bảo hiểm Pixels

Pixels phí bảo hiểm là một trang web cung cấp tải về miễn phí psd của những điều khác nhau từ phương thức cửa sổ, nút bấm đơn giản menu tuyệt đẹp. Không chỉ là một nguồn cảm hứng lớn nhưng cũng là một cách tuyệt vời để làm cho việc sử dụng của một số hiệu ứng tuyệt vời mà Photoshop cung cấp cho bạn. PP cung cấp cho tất cả các PSDs nó đi miễn phí để bạn có thể sử dụng như thế nào bao giờ bạn muốn. Tôi không tải về và sử dụng các PSDs trên cung cấp chính xác cách thức họ đến, tôi chỉnh sửa khá nhiều nhưng các cơ sở pha trộn các hiệu ứng đi kèm với các PSDs làm cho một mạng lưới khởi đầu tuyệt vời để móng tay mà thiết kế hoàn hảo.

7. MAMP

Những người theo bài đăng trên blog của tôi biết rằng tôi là một fan hâm mộ của MAMP. Tôi không thể nói một từ xấu về nó, hoạt động hoàn hảo với tất cả các loại trang web tôi muốn tạo ra và hoàn toàn miễn phí ! Đối với những người không biết, MAMP cho phép bạn phát triển các trang web tại địa phương. Vì vậy, bạn có thể mã trong php, phát triển một trang web WordPress hoặc thậm chí Magento và làm tất cả từ máy tính của bạn, không cần cho một kết nối internet !

8. 960 lưới

Tôi chắc rằng hầu hết các bạn biết những gì 960grid là bây giờ, và mặc dù nó đã diễn ra trong một thời gian, tôi vẫn tìm thấy nó lưới tốt nhất hiện có để thiết kế trang web của bạn trên . Thành thật mà nói, trước khi tôi sử dụng điều này, tôi đã không nhận ra bao nhiêu điểm trên liên kết là nhận thấy. Nó làm cho một sự khác biệt HUGE trong bố trí và thiết kế của bạn, 100% phải có.

9.W3C Xác nhận các trang web

Những trang web này chỉ rực rỡ, không chỉ để xem nếu trang web của bạn phù hợp với W3C, nhưng nếu bạn đang có một vấn đề với mã của bạn và trang web mã hóa của bạn không phải là khá ngồi ngay, 9 lần trong số 10, tôi đã chạy nó thông qua trình xác nhận và nó nói với tôi vấn đề của tôi và sau đó. W3C XHTML & CSS ​​xác nhận là một dấu trang bạn cần để tạo, cũng như Checker Liên kết W3C , kiểm tra rằng bạn không có liên kết bị hỏng trong trang web của bạn .

10. Google Chrome

Điểm trong tất cả các bên trên nếu bạn không có gì để xem nó là gì? Đây là nơi Chrome . Tôi đã một lần một người sử dụng Firefox avid, tôi đã thề của nó, nhưng ngày và tháng đã lớn mệt mỏi của nó bị rơi, bị chậm, lứa tuổi để tải lên và đóng cửa hoàn toàn cơn ác mộng! Tôi đã không bao giờ có một vấn đề với Chrome, nó tải nhanh chóng, hỗ trợ tất cả của tôi html5 funky hoặc CSS3 tôi rocking và có một số tiện ích tuyệt vời mà không bog xuống trình duyệt . Nếu có bất cứ ai ra khỏi đó xem xét di chuyển, chỉ cần cung cấp cho nó một đi, trong một tuần và ngày thứ hai, bạn sẽ nhận ra những gì bạn đã bị mất tích .
    thay đổi nội dung bởi: Tiểu Bá Vương 1404; 26-10-2011 lúc 03:40 PM Lý do: Xóa link quảng cáo