Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 2 trên 2
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    Hải Minh's Avatar

Trạng thái
    24
    Level: 26 [?]
    Experience: 124,460
    Next Level: 125,609
    Cảm ơn 14
    Cảm ơn 6 lần / 6 Bài viết

Default Cho em hỏi 1 chút về nội quy được ko ạ :)  

Tính đến nay em rất vinh dự nhận được 3 thẻ phạt của Tiểu Bá Vương

Mà xem xong các thẻ phạt em vẫn ko hiểu được tại sao lại được lì xì lắm point như thế nữa . 2 thẻ phạt là vì viết bài mới trong khi có những bài cũ về chủ đề đó , Tiểu Bá Vương có cm lại lý do là Nội quy quy định khi viết bài viết nào có chủ đề liên quan rùi thì phải viết vào đó , em đã tham khảo nội quy ko hề thấy điều nào trong nội quy bắt buộc điều đó cả .

Lý do em viết bài mới là vì các topic em check được trên google , khó theo dõi , giờ ghép tiếp càng dài càng khó theo dõi, thêm vào đói nếu cứ đẩy xuống dưới cùng thì 1 là đào mộ quá mức , hay là nó cũng chìm theo topic !

Tham khảo nội quy, ko thấy quy định đó, nên em cứ làm theo lệ thường là hỏi thui ạ , phải chăng nên cho quy định đó vào?

Thẻ phạt lần 2 của em là viết đề tài sai box, em hỏi xin styles mobile của vbb 4.1.8 , em viết trong box , liên quan đến style , vậy mà bị Mod di chuyển qua chuyên mục Hỏi đáp - Thảo luận , em thật chẳng hiểu gì hết. đúng là chịu . thế thì em biết làm kiểu gì nữa, trong nội quy cũng ko có quy định rằng , trong các mục style chỉ dùng cho admin , mod , smod viết bài chia sẻ style , còn thành viên chỉ được cm lại , tất tần tật mọi câu hỏi từ to đến nhỏ, từ già đến trẻ, từ lớn đến bé, từ mod đến style , đều phải quẳng dồn hết vào : Hỏi đáp và thảo luận , đến lúc nào đó ai thích thì cứ lục nó lên

Khó hiểu thật :-s , quy định - nội quy của ITVNN giống như quy định luật pháp của VN ý , thiếu và yếu , ko rõ ràng nên nhà làm luật thích làm thế nào thì làm , dân giỏi lách được thì lách :-ss!
    thay đổi nội dung bởi: Hải Minh; 24-12-2011 lúc 01:58 PM

2. Thành viên sau đây nói lời Cảm ơn tới Hải Minh cho bài viết hữu ích này:

Leaves (24-12-2011)

Tiểu Bá Vương 1404's Avatar

Trạng thái
    Họ tên
    BCP Hùng
    3,311
    Level: 53 [?]
    Experience: 16,335,793
    Next Level: 19,059,430
    Cảm ơn 394
    Cảm ơn 1,859 lần / 992 Bài viết

Xin hỏi bạn có xem cấu trúc của mục vBulletin không ?
    Các phần đều có nhiệm vụ riêng của nó.
    - Modifications là phục vụ cho việc chia sẻ các tiện ích của vBulletin, không dành để hỏi hay xin gì cả.
    - Styles là phục vụ cho việc chia sẻ các giao diện cho vBulletin, không dành để hỏi hay xin gì cả.
    - Release là phục vụ cho việc cập nhật các phiên bản mới của vBulletin, không dành để chia sẽ các bản đóng gói sẵn.
    - Graphic Sets là phục vụ cho việc chia sẽ các smilie, button, rank,..
    - Hỏi đáp & Thảo luận là phục vụ cho việc hỏi đáp về vBulletin và những thứ ở Modifications và Styles không cho phép.

Cái nào nó có ý nghĩa riêng của nó, đối với các phần khác ngoài vBulletin cũng vậy.

P.S : Nếu bạn thấy việc phân chia các mục của mình không hợp lí xin đưa ra góp ý.

4. Thành viên sau đây nói lời Cảm ơn tới Tiểu Bá Vương 1404 cho bài viết hữu ích này:

Hải Minh (25-12-2011)