Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 1 trên 1
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    khanh03's Avatar

Trạng thái
    1
    Level: 14 [?]
    Experience: 5,176
    Next Level: 5,517
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Default Lưu lượng ADSL của nhà cung cấp đang cung cấp có đúng như vậy không  

Em đã đọc bài viết của pác hhcominternet (http://netcafe.24h.com.vn/forum/showthread.php?t=30888) và em test xem mạng của mình ra sao. Em sử dụng gói Mega Maxi trọn gói (tốc độ 3.072Kbps/640Kbps), theo như pác hhcominternet nói ở mục max bandwidth là tốc độ thực tế nhà cung cấp mạng đang cung cấp. Nếu nói như vậy thì ở mục max bandwidth khi đo ở nhà em phải là tương đương 3072 (hay chí ít là 95% của 3072) đúng không bác. Nhưng em đo thì nó thế này ( ô màu đỏ gạch dưới đấy)

Nhưng khi mở admin của modem ADSL xem thì nghịch lý thế này tồc độ của nó tương đương 3.072Kbps/640Kbps

Vậy xin hỏi các pro việc này giải thích thế nào.
    Em đã gọi điện thoại lên 18001260 để kiểm tra thì nhân viên tổng đài nói là gói cước em dùng là Mega Maxi (tốc độ 3.072Kbps/640Kbps), không phải Mega Extra (tốc độ 2.560Kbps/512Kbps)

Vấn đề thứ 2:
    Lúc trước em dùng Mega Extra ping 123.28.184.1 thì bytes=32, time=38, khi chuyển qua Mega Maxi 3 ngày đầu ping 123.28.184.1 là bytes=32, time=31, những ngày còn lại là bytes=32, time=38
    vậy cho em hỏi đường truyền như thế sẽ chậm hơn hay nói cách khác dù thay đổi gói cước tốc độ cũng vẫn vậy đúng không các pác? ( chỉ trong trường hợp của em thôi nhé)
    Xin các pác chỉ giáo giúp giải đáp khút mắt ăn không ngon ngủ không yên của đệ tử này. cám ơn nhiều
    Và đây là link tét phần mềm mà bài của bác hhcominternet hướng dẫn mình đã tìm được, pà con vô đây tải về dùng test mạng của mình ha http://www.download.com.vn/Data/Soft...oad.com.vn.zip