PDA

View Full Version : Xin mod VBB 4.0.3

atcgialai
23-05-2010, 08:25 AM
Em mới làm lại cái VBB 4.0.3 và có cả một cái Bo-blog trên summerhost.info. Vấn đề là ở chỗ vbb load rất chậm. Nên hôm nay em xin mọi người có thể hướng dẫn cho em cách nào để giúp forum load nhanh hơn không. Tiện thể cho em hỏi làm sao để có thể các member của cả bo-blog và forum chỉ cần sử dụng 1 acc mà có thể đăng nhập vào cả 2 cái. Mong mọi người giúp đỡ em. Em xin cảm ơn!

admin
24-05-2010, 12:28 PM
Tốt nhất bạn nên tìm 1 host tốt tốc độ nhanh - ổn định, skin forum gọn nhé, giảm tải các file image không cần thiết

Để forum load nhanh hơn bạn dùng mod vB4 SuperCharged - Optimises CSS, Javascript and HTML (http://itvnn.net/showthread.php?9792-vB4-SuperCharged-Optimises-CSS-Javascript-and-HTML) có tác dụng tối ưu CSS, Javascript, HTML giúp forum bạn gọn nhẹ hơn

Ngoài ra thỉnh thoảng bạn vào ACP -> Maintenance -> Update Counters chạy hết các mục trong này, đặc biệt khi vừa upgrade forum xong bạn nên chạy các mục trong này

Còn về VBB và Bo-blog không thể kết nối với nhau nên không thể dùng chung thông tin thành viên được