PDA

View Full Version : Help me! Again~~

Min Young
23-05-2010, 05:47 PM
Hôm nay, khi em cài bản diệt virus thử kasperspy thì máy được khởi động lại. Khi máy bắt đầu chạy như bình thường thì mọi thứ bắt đầu hỗn loạn, một số file bị mất, nhiều file nhạc không được định dạng.. em rất hoang mang nên tắt máy đi, bật lại.
Nhưng khi bật lại, log on rồi nhưng màn hình chỉ có hình nền, không có các icon và thanh Taskbar, rồi tự nhiên nó quay trở về màn hình log on. Em lặp lại thao tác log on rất nhiều nhưng nó cứ tự thoát ra và quay trở về màn hình log on.. Em đành phải tắt máy và để nó một chỗ! Không thể sử dụng được.
Em không biết phải làm gì bây giờ! Giúp em với~~~
:MatCuoi (13)::MatCuoi (14)::MatCuoi (16)::MatCuoi (8):

admin
23-05-2010, 06:11 PM
Máy của bạn bị dính virus rất nặng nên khi cài Kaspersky nó đã diệt virus đồng thời đã xoá 1 số file hệ thống trong windows (có thể do nó không thể sao lưu file trước khi diệt được). Các file bị hỏng thì bó tay rồi, nếu có file ghost thì bạn ghost lại nhé, không thì repair lại windows thôi hoặc cài lại win tuỳ bạn

Min Young
23-05-2010, 08:13 PM
Hu hu hu~~~!
Vậy là lại phải cài lại Win ư?????
Vâng~ Dù sao cũng xin cảm ơn chị đã giúp đỡ!

GrnLeaf
28-05-2010, 06:50 AM
Lần sau cẩn thận hơn thì tạo một điểm restore trước khi quét virus ;)) rút kinh nghiệm

mt_binh
28-05-2010, 07:47 AM
Bỏ đĩa cài đặt windows vào khởi động, repair windows sẽ hết bị lỗi đó.

hoangduykt7990
28-05-2010, 08:04 AM
Có thể virus nó còn nằm trong các ở đĩa khác! Tốt nhất là nên lấy hết dữ liệu ra ngoài. format hết HDD rồi cài lại win dàng hoàng, cài KIS hay NIS và đóng băng máy tính lại rồi quét các virus trong cái file mà lấy ra ngoài! Cách này tuy tốn nhiều TG nhưng có hiệu quả cho tương lai!