PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ về sự cố khi sử dụng registry Gear

vietcong1980
04-07-2010, 07:57 AM
Các bạn cho mình hỏi với! Mình thường sử dụng registry Gear và thấy nó rất hữu hiệu nhưng tự dưng hôm nay mình dùng registry Gear scan và fix cho máy tính của bạn mình xong thì có thông báo lỗi gì đó (mình không nhớ)khiến toàn bộ các phần mềm, kể cả Accessories (nói chung tất cả những gì trong programs) khi bấm vào đều ghi "empty" hết cả, kiểm tra các phần mềm trong Add or Remove programs thì vẫn còn. Khi đó lỗi lung tung ở các thư mục cả, lúc mở được my computer,sau đó không mở được,… bực quá mình bấm vào start để restart lại máy thì xuất hiện cái hình lạ: LOG, OFF, SWITCH. Mình bấm CANCEL sau đó vào tiếp tục thao tác lại thấy hình như bình thường, khi bẩm restart thì xuất hiện màn hình xanh với những dòng chữ. Mình restart máy trên case thì thấy bình thường! Chẳng hiểu làm sao nữa. Mạng bị mất, mình phải bỏ tường lửa đi mới vào được mạng. Còn các thư mục lại bình thường. Chỉ duy nhất là các phần mềm và Accessories trong porgrams ở satrt là vẫn empty, định xóa cái tên phần mềm nhưng lại có thông báo bằng tiếng Anh rằng: Sửa đổi các thư mục này sẽ ảnh hưởng đến tất cả người dùng đăng nhập vào máy tính này
Mình rất thích dùng phần mềm này để sửa máy mà bị lỗi thế này thì chán quá! Nguyên nhân là ở đâu vậy? Các bạn giúp mình khôi phục lại cái những phần trong programs nhé!

vietcong1980
04-07-2010, 11:02 PM
Chẳng ai giúp cho mình vậy?

hescules
08-07-2010, 11:05 PM
chụp lại ảnh màn hình up lên đi bạn ơi?
bạn dùng win j? và bạn của bạn dùng win j?

hanhkhat
08-07-2010, 11:29 PM
khi bị lỗi thế này thì bạn nên cài lại win là tốt nhất. Mình chưa dùng qua phần mềm như bạn nói nên cũng không biết lỗi này là do sao nữa.
Bạn thử cài lại win rồi dùng 1 phần mềm khác nhé. mình thì hay dùng Tuneup Utilities 2009 cho xp hoặc 2010 cho win 7. dùng rất tốt.

vietcong1980
09-07-2010, 08:27 PM
chụp lại ảnh màn hình up lên đi bạn ơi?
bạn dùng win j? và bạn của bạn dùng win j?
Mình dùng sp3 còn bạn mình dùng sp2. Mình cũng đã sử dụng mấy lần cho máy bạn mình rồi, mà trước kia máy mình cũng dùng sp2 và có sử dụng registry gear, nhưng không thường xuyên như bây giờ. Mình nói thêm là bình thường khi scan xong ở phía dưới có chữ "start Repair" nhưng lúc đó lại chẳng có chữ đó nên mình thiết lập nó là tự động repair sau khi scan thì bị lỗi này. Yahoo của máy bạn mình cũng bị lỗi nhưng giờ lại bình thương,chỉ webcam bị lỗi thôi, nó cứ báo là không kết nối được với máy tình

hescules
13-07-2010, 09:26 AM
mình nghĩ chính registry gear của bạn lầm tưởng các registry là file rác nên nó gỡ bỏ các mục đăng tải của bạn đi gây nên hiện tượng lỗi như vậy
bạn nên thử lại với bản mới nhất tại trang chủ của nó đi chú đừng down qua bất kỳ 1 ai đấy cũng có thể là hình thức tấn công
hoặc bạn am hiểu registry thì có thể làm bằng tay thì tốt nhất
good luck!

vietcong1980
14-07-2010, 03:38 PM
Cám ơn bạn! Hôm nay mình đã sang nhà bạn và thử bằng phiên bản mới nhất nhưng vẫn không được bạn ạ. Mình không rành về registry, mong bạn tiếp tục giúp đỡ mình! Cám ơn bạn nhiều!

hescules
14-07-2010, 04:01 PM
Bạn quên 1 điều khi can thiệp registry là : là hãy sao lưu registry trước ( phòng trừ trường hợp lỗi)
bạn có thể tạo sao lưu Registry = tay: Vào StartRun, nhập regedit vào ô Open, nhấp chọn nhánh gốc My Computer, vào menu File, chọn Export, chọn nơi lưu, nhập tên cho tập tên sao lưu và nhấn nút Save.
sau khi sao lưu thì còn phải phục hồi nữa: Nhấp kép vào tập tin .reg đã sao lưu là xong :D
Bạn có thể sử dụng các phần mềm đáng tin cậy hơn như : registrybooster , RegistryMechanic để chỉnh sửa lại xem nhé
vì đây là 2 phần mềm bản quyền mà có rất nhiều site cung cấp full serial ko tiện leach qua đây :d nên bạn có thể sử dụng công cụ google nhé :D
good luck!

vietcong1980
15-07-2010, 01:33 PM
Thường mình rất tin tưởng các phần mềm sửa chữa registry nên không bao giờ mình sao lưu. Giờ phải rút kinh nghiệm mất rồi!. Nhưng mình vừa thử sao lưu sau đó khôi phục lại ngay lập tức(Không làm gì máy cả) nhưng nó lại báo là một vài key không mở được vì đã được sử dụng bởi các tiến trình khác. Dù mình đã đóng tất cả các chương trình ứng dụng, cả explore,cả web nhưng vẫn vậy. Bạn giải thích giùm mình nhé!

hescules
15-07-2010, 10:21 PM
Có một số trương trình nào đó đang dùng đến một vài thông tin của Regedit.
Bạn nên chạy ở chế độ Safe mode xem có cải thiện được tình hình không nhé.
Good luck.

hanhkhat
15-07-2010, 10:47 PM
bạn hãy chạy system restore để khôi phục máy tính về một mốc trước đó. Có cách này là ổn nhất:D

vietcong1980
26-07-2010, 09:07 AM
bạn hãy chạy system restore để khôi phục máy tính về một mốc trước đó. Có cách này là ổn nhất:D
Hic! Mình đã bảo là toàn bộ các phần trong program bị mất hết rồi mà! Nếu bạn có cách nào chạy system restrore mà không cần vào đó thì chỉ mình với!