PDA

View Full Version : Làm thế nào để giới hạn số lượng chữ viết trong vbb?

ivy51205
08-07-2010, 03:02 PM
Xin hỏi anh em ở ITVNN vấn đề như sau: Làm thế nào để giới hạn số lượng chữ viết trong vbb? Giới hạn chữ viết trong bài viết, trả lời nhanh, số lượng chữ ở phần chữ ký?

Xin cảm ơn !

HTT.itvn
08-07-2010, 04:46 PM
Bạn vào Admin CP >> Settings >> Options >> Message posting and edit options >> Cửa sổ hiện ra , tại đây bạn có thể điều chỉnh số lượng chữ của mối bài viết , tiêu đề , thời gian mỗi lần gửi bài , ...

ivy51205
10-07-2010, 03:08 PM
Cảm ơn bạn? Mình hỏi chút về Minimum Characters Per Post, có phải dòng đó là dòng giới hạn số lượng chữ trong bài viết không bạn?

Và giới hạn chữ viết trong chữ ký thì thế nào bạn ?

admin
10-07-2010, 03:36 PM
Trong phần Message Posting and Editing Options có các mục bạn cần chú ý:

Minimum Characters Per Post: Số ký tự ít nhất cho 1 bài viết (giả sử bạn điền là 20 tức là bài viết khi gửi lên phải có 20 ký tự trở lên)

Maximum Characters Per Post: Số ký tự nhiều nhất cho 1 bài viết (tức giới hạn ký tự trong 1 bài viết)

Maximum Images/Videos Per Post: Số lượng hình hoặc video tối đa trong 1 bài viết

Minimum Time Between Posts: Thời gian để post bài viết tiếp theo (giả sử bạn điền là 60 tức 60s thì sau khi gửi 1 bài viết xong bạn phải đợi 60s sau mới gửi được bài viết tiếp theo, cách này để chống tình trạng flood)

Còn để giới hạn ký tự trong chữ ký bạn vào vBulletin Options -> User Profile Options

đó chính là mục Signature Soft-Linebreak Character Limit

ivy51205
10-07-2010, 08:33 PM
Xin cảm ơn admin và anh em itvnn đã support nhiệt tình !

thantaihnvn
17-05-2014, 08:31 AM
Giờ chỉ muốn giới hạn cho USER, Admin thì có quyền post bài dài loằng ngoằng và số lượng ảnh, video ko giới hạn thì làm thế nào?