PDA

View Full Version : Cài Ubuntu 10.4 máy chạy rất chậm

neko gorudo
02-08-2010, 10:28 AM
Em vừa cài ubuntu 10.4 bản netbook vào máy compaq 510.Không hiểu tại sao cài xong thì máy chạy rất chậm,còn chậm hơn nhiều so với dùng win(em tưởng phải nhanh hơn chứ:MatCuoi (56):)?và cũng không biết phải fix thế nào:MatCuoi (14):
Các bác giúp em với:MatCuoi (37):

hanhkhat
02-08-2010, 06:49 PM
đêm qua mình mới cài thử ubuntu 10.04 vào máy acer 4741. Kết quả là nhìn cũng đẹp, chạy nhanh, duyệt ảnh cũng đẹp lắm. các trình xem phim cũng không tệ tí nào, nhiều chức năng rất hay. Nói chung là mình rất thích hệ điều hành này.
Tuy nhiên có một vài driver không nhận được như chức năng cảm ứng đa điểm của touchpad thì không có và không thấy hiển thị pin như win 7. Lúc sử dụng thì nó bảo update cái gì đó, mình cài xong nó bảo khởi động lại máy. Hình như lúc update có cài cái fimware nào đó. Vậy là khi khởi động lại hông vô được hệ điều hành nào hết luôn:D
Chết đứng như từ hải luôn:MatCuoi (20):
Không có đĩa boot, vậy là phải cắm cái USB vào mà ghost lại máy. Ghost xong thì...nó vẫn vậy:MatCuoi (20):
thử cách nào cung không được, có lẽ là hư cái MBR? vậy là mình xách cái đĩa win 7 đem cài lại win, cài 1 hồi thì vào được. Lại lấy usb ra ghost lại cho đỡ cài driver nhiều mệt:D
Một đêm thức trắng, sáng đi học không được luôn:D
Bây giờ xài lại win 7 he he.

Còn về phần bạn cài vào mà máy chậm thì mình chịu, chưa gặp trường hợp đó lần nào cả. Bạn cài lại lần nữa xem, mình cài vào thấy chạy nhanh lắm, cài ứng dụng tuy phải có internet nhưng mà vẫn nhanh tuy là mình hổng biết nó cài cái gì vào trong đó:D

refresh1023
18-04-2011, 11:06 PM
Ubuntu cài nhẹ mà nhanh, dùng cũng được.