PDA

View Full Version : Cần trợ giúp!

Min Young
10-08-2010, 08:42 PM
Hiện nay máy tính của em gặp một số vấn đề, xin hãy giúp em!
1. Những thư mục rỗng đã xoá hoàn toàn rồi nhưng sau khi khởi động lại máy thì vẫn xuất hiện và nó cứ lặp đi lặp lại nhiều lần như vậy.
2. Máy tính của em có vẻ như nó "kháng" lại những đĩa Boot 9.2, 10.1 nên em không thể cài lại Ghost được.
Em phải làm gì bây giờ? Xin hãy giúp em, Cảm ơn!
:MatCuoi (13):

HTT.itvn
10-08-2010, 08:57 PM
Cái này là do máy của em dính virut Shortcut ( Việt Nam mình dính con này rất nhiều ) làm cho máy của bạn bị hiện các ổ ảo , fomat hay xóa thì đều không được . Ổ đọc đĩa không nhận đĩa cài đặt hay tùy chỉnh như Win , boot , ghost , ... Bạn phải dùng phần mềm diệt virut pro ( chỉ có pro mới làm đc vì họ đã cập nhập loại virut này ) . Nếu không được thì Chỉ còn cách bạn tháo ổ cứng ra và nhờ mấy thứ 2 fomat toàn bộ .

hanhkhat
11-08-2010, 09:42 AM
nếu là virus shotcut thì dùng chương trình quét của bkav để quét cũng được, hình như hiện nay bkav đã diệt được loại virus này rồi:)
bạn dùng chương trình này để quét máy xem, nếu thật sự là có virus thì tải bkav pro về quét là được http://www.bkav.com.vn/tool/BkavDetectShortcutFileVirus.exe

Min Young
12-08-2010, 07:16 PM
Em xin cảm ơn mọi người rất nhiều. Và em có một thắc mắc nữa, xin hãy giúp em:
Khi em nhấn Ctrl+Alt+Delete thì màn hình xuất hiện lên một chiếc cửa sổ nhỏ ghi :Task Manager đã bị bỏ. Vậy thì em phải làm thế nào để cho nó hoạt động trở lại được bây giờ?????
Và nữa.... (Em xin lỗi vì hỏi quá nhiều) Máy tính em dạo này rất bất thường, khi máy đang hoạt động thì thỉnh thoảng nó lại xuất hiện mấy cái cửa sổ nhỏ như: project 1.... và thỉnh thoảng lại mất hết các icon và không thể mở được cái gì nữa và đành phải Reset lại. Em rất bực mình...
Xin hãy giúp em thêm một lần nữa!~

kiddj
12-08-2010, 07:20 PM
Em xin cảm ơn mọi người rất nhiều. Và em có một thắc mắc nữa, xin hãy giúp em:
Khi em nhấn Ctrl+Alt+Delete thì màn hình xuất hiện lên một chiếc cửa sổ nhỏ ghi :Task Manager đã bị bỏ. Vậy thì em phải làm thế nào để cho nó hoạt động trở lại được bây giờ?????
Và nữa.... (Em xin lỗi vì hỏi quá nhiều) Máy tính em dạo này rất bất thường, khi máy đang hoạt động thì thỉnh thoảng nó lại xuất hiện mấy cái cửa sổ nhỏ như: project 1.... và thỉnh thoảng lại mất hết các icon và không thể mở được cái gì nữa và đành phải Reset lại. Em rất bực mình...
Xin hãy giúp em thêm một lần nữa!~

Bạn vào google search cái này nhé :
FixAuto(Phần mềm việt) dow về . Trước khi cái nhớ là quét virus nhé .......
Bạn tự tìm hiểu trương trình này nhớ là lúc sửa lỗi phải có đĩa win trong máy :MatCuoi:
Và cho đường dẫn tới đĩa Win................ Xong
Nếu trong quá trình cài đặt nó chạy gần xong ............ Finish Installion ...... Mòa k0 nhúc nhích nữa cứ việc tắt nó đi ( k0 sao đâu)

K0 làm đc nữa thử tìm soft khác hoặc Cài lại WIN

Min Young
13-08-2010, 09:51 AM
Thanks anh Kiddj.
Bắt đền"hanhkhat" day. Sau khi em quét virus bằng phần mềm ở link "http://www.bkav.com.vn/tool/BkavDete...tFileVirus.exe" thì tất cả những thư mục trước đây từng cóp vào máy đều không mở được mà toàn hiện lên một cửa sổ nhỏ: Project 1 và bên trong có chữ Invaild picture.????
Làm thế nào bây giờ????/

hanhkhat
17-08-2010, 12:37 PM
đã send key bitdefender cho em rồi, lấy về xai nhá:MatCuoi: