PDA

View Full Version : Thắc mắc việc cung cấp hosting của ITVNN

hoang_fc
19-09-2009, 03:53 PM
Tớ có sử dụng hosting do ITVNN cung cấp, thời hạn sử dụng là 1 năm, tức là tới tháng 5 năm sau tớ mới hết hạn sử dụng. Thế nhưng, đợt vừa rồi ITVNN bị die, thế là host + domain của tớ cũng die luôn, tớ có hỏi anh Trung qua yahoo nhưng không nhận được câu trả lời nào.. Bây giờ tớ ko có host + domain để dùng.... Mong ban quản trị ITVNN giải thích giùm tớ

Mr Tuấn Anh
19-09-2009, 06:59 PM
Cái này thuộc phân quyền của Admin Thành Trung bạn ahf !
Nhưng host và sud domain do Admin cấp đều vẫn còn dùng được mà !
Bạn xem lại thử xem !

Tuxedo
19-09-2009, 07:45 PM
@-), hay nhỉ die thì phải chấp nhận, cậu có bỏ tiền ra mua host đâu mà yêu cầu hỗ trợ @-), thật là .... :|

mylovevlong
19-09-2009, 08:17 PM
@-), hay nhỉ die thì phải chấp nhận, cậu có bỏ tiền ra mua host đâu mà yêu cầu hỗ trợ @-), thật là .... :|

(javascript:ts('post_message_4053',1))
(javascript:ts('post_message_4053',-1))

Tớ có sử dụng hosting do ITVNN cung cấp, thời hạn sử dụng là 1 năm, tức là tới tháng 5 năm sau tớ mới hết hạn sử dụng. Thế nhưng, đợt vừa rồi ITVNN bị die, thế là host + domain của tớ cũng die luôn, tớ có hỏi anh Trung qua yahoo nhưng không nhận được câu trả lời nào.. Bây giờ tớ ko có host + domain để dùng.... Mong ban quản trị ITVNN giải thích giùm tớ

cậu không biết thì thui , cái này họ mua chứ có xin đâu mà nói thế , cái này chỉ bác trung trả lời được thui

:nhaovomq9::nhaovomq9::nhaovomq9::nhaovomq9:

admin
19-09-2009, 09:10 PM
Host này hoang_fc đoạt giải trong cuộc thi do itvnn tổ chức không phải host mua, các acc host mua khi bị sự cố đều được đền bù thỏa đáng, riêng các host cấp như của hoang_fc do sự cố đáng tiếc không phục hồi lại được, tuy nhiên domain của bạn vẫn còn hiện tại do mình quản lý. Và 1 điều hơi tiếc là khi tham gia cuộc thi bạn hoạt động năng nổ tại diễn đàn nhưng khi đoạt giải trao thưởng xong thì biệt tăm không thấy tham gia diễn đàn, so sánh hơi khập khiễng nhé các hoa hậu khi đoạt vương niệm xong họ phải luôn hoạt động như làm từ thiện, tham gia các hoạt động xã hội... để xứng đáng với vị trí của mình. 1 số trường hợp mình vẫn setup lại host US để bù đắp lại host VN, riêng trường hợp bạn cần phải xem xét lại, có thể không cấp lại host cho bạn và domain mình sẽ tạm giữ, vậy nhé!

Tuxedo
19-09-2009, 09:39 PM
;)) lấy host xong chạy làng :"> ( em đùa srr bác ), bác thường xuyên ghé itvnn hơn nhé :). Em đã trưởng thành từ Itvnn cách đây 2 năm :), Become hacker >:)

sharigamih2
19-09-2009, 10:08 PM
Host này hoang_fc đoạt giải trong cuộc thi do itvnn tổ chức không phải host mua, các acc host mua khi bị sự cố đều được đền bù thỏa đáng, riêng các host cấp như của hoang_fc do sự cố đáng tiếc không phục hồi lại được, tuy nhiên domain của bạn vẫn còn hiện tại do mình quản lý. Và 1 điều hơi tiếc là khi tham gia cuộc thi bạn hoạt động năng nổ tại diễn đàn nhưng khi đoạt giải trao thưởng xong thì biệt tăm không thấy tham gia diễn đàn, so sánh hơi khập khiễng nhé các hoa hậu khi đoạt vương niệm xong họ phải luôn hoạt động như làm từ thiện, tham gia các hoạt động xã hội... để xứng đáng với vị trí của mình. 1 số trường hợp mình vẫn setup lại host US để bù đắp lại host VN, riêng trường hợp bạn cần phải xem xét lại, có thể không cấp lại host cho bạn và domain mình sẽ tạm giữ, vậy nhé!
Thanks anh 1 cái nè ! :MatCuoi (61): Câu trả lời quá hợp tình hợp lý ! :smile:

hoang_fc
19-09-2009, 10:13 PM
Mình vẫn ghé ITVNN thường xuyên, nhưng mà bài viết đóng góp thì hơi ít. Lý do vì nghỉ hè, về nhà không có mạng... Do hoàn cảnh thôi !!! Dù sao cũng là một phần thưởng của ITVNN.. hì.. thôi, ko sao !!!!

Vấn đề mình thắc mắc chỉ là : "Host của mình bị mất mà ITVNN ko báo cho mình một tiếng !! "

Có thể mình có lỗi, nhưng cái gì cũng phải minh bạch !!!

Mình lúc nào cũng là thành viên của ITVNN !!! Mong mọi người thông cảm !!! Mod xóa giùm mình bài này nhá, mình nhận được lời giải thích rồi. Như thế là đủ :MatCuoi (21):

admin
21-09-2009, 11:54 AM
Nếu bạn cần dùng đến domain thì liên lạc trực tiếp qua nick YM mình sẽ chuyển qua cho bạn quản lý, còn host mình sẽ cấp lại cho bạn gói US của nhacmoi.info, vậy nhé