PDA

View Full Version : Các bác cho em hỏi!

Gà_IT
26-10-2010, 07:54 PM
Chẳng là thế này các bác ạ, sáng nay khi đi học em tình cờ nghe được 1 cái cấu hình máy mà em phải nói là quá kinh khủng ;)) mà em có thể nói là có thể cái này nó tồn tại nhưng mà chí ít cái giá của nó cũng phải hơn cái giá mà cháu này kể :)) mà em phải nói thật là cái công em bỏ 1 tiết để nghe cháu nó chém cũng không phải là phí hoài. Em xin vắn tắt lại như sau.
Cấu hình máy: (tất cả là hàng xách tay từ nước ngoài về, theo như những gì em nghe được)

Chip Core i9 :MatCuoi (67):
Ram DDr3 16Gb (cháu nó kể là cái loại mà lắp cho máy chủ chứ không phải cái loại lắp cho máy PC thường, em nghe không hiểu lắm)
VGA ATI Radeon 4Gb (em không biết bọn ATI nó có cái VGA nào cỡ này không)
Màn LCD 41" treo tường
HDD 1T Sata + 1 HDD Ata 250Gb (thế mà cháu nó tính ra được 1,5T)
Mouse + Key Razer
Tản nhiệt lỏng (loại đắt nhất theo như lời cháu nó nói nhưng chưa phải nito)
Thêm vào đó là 12 cái tản nhiệt loại thường (cháu nó nói thế)
Và 1 vài linh phụ kiện khác em không nhớ

và 1 tin giật gân nữa là Giám đốc của 1 siêu thị điện máy tại .... vừa mượn máy của cháu nó đi Singapore để trưng bày trong 2 tháng :)) và đầu năm nay Chip Core i9 mới ra đời nhưng cháu nó đã có từ tháng 11 năm ngoái :)).
Em thề là em nói đúng những gì em nghe được và các bác cho em xin cái ý kiến.
Có thể em post sai box cái này, mod đừng xóa mà hãy Move nó về đúng nơi mà nó phải có. Thanks

HTT.itvn
26-10-2010, 08:21 PM
I9 thì anh thấy khó tin lắm , hiện tại anh chỉ biết i5 thôi :(

hanhkhat
26-10-2010, 11:55 PM
hiện nay chỉ tới i7 chứ làm gì có i9?
Lại thêm 1 chàng thích chém gió :MatCuoi (21):

Gà_IT
27-10-2010, 06:58 PM
rất cảm ơn các bác đã cho em biết thông tin về vụ việc này, hôm nay em vẫn gặp cháu đấy và cháu nó còn bảo ở Singapore có thằng trả giá của cháu nó 3500USD mà cháu nó không muốn bán :MatCuoi (9): mà nếu theo như tỉ giá bây giờ thì 3500$ cũng đã hơn 70m triệu tiền mình rồi còn gì :MatCuoi (9):