PDA

View Full Version : Đăng ký tài khoản trong forum

caonam87
11-12-2010, 02:48 PM
Cho chú hỏi sao diễn đàn chú tạo ra khi đăng ký thành công nhưng nó không gửi thư chào mùng đến người đăng ký, nên khi vào diễn đàn để gửi bài thì bị từ chối chưa kích hoạt tài khoản mặc dù mục cho phép tạo tài khoản và gửi mail chào mừng chú đã chọn và lưu lại rồi.
Hai là mục ghi chú hôm qua chú có hỏi nhưng tối về chú có vào mạng xem và có copy đoạn code và chạy thì đã xuất hiện nhưng nó toàn ra tiêng anh, chỉ khi ta kích hoạt chức năng dịch của google thì mới ra tiếng việt, có phải lỗi font ?

Tiểu Bá Vương 1404
11-12-2010, 03:01 PM
Về cái thư chào mừng hay thư xác nhận khi đăng kí thì bác vào: Settings -> Options -> User Registration Options.
Tại đây bác xem lại các mục:
-Send Welcome Email: muốn tự động gửi thư chào mừng gia nhập thì chọn Yes.
-Verify Email address in Registration: muốn người dùng xác nhận mail để kích hoạt tài khoản thì chọn Yes.
Và khi thành viên đăng kí mà không gửi bài được thì có thể do bác chọn Verify Email address in Registration: Yes mà thành viên lại không kích hoạt nên không dùng được.

Về cái ghi chú, lúc cháu xem thì đúng là ở lang Tiếng Việt mà nó là tiếng Anh, ah, bác cài đến hai cái lang tiếng Việt nên bác gỡ một cái ra đi. Muốn ghi chú xuất hiện tiếng Việt thì bác copy đoạn cháu dịch này và dán vô phần ghi chú đăng kí đó xem nó có đổi tiếng Việt không:

Nếu là lần đầu tiên đến với <a href="forum.php" target="_blank">Diễn đàn</a>, bạn hãy xem qua phần <a href="faq.php{sessionurl_q}" target="_blank"><b>Hỏi - Đáp</b></a> để hiểu rõ cách sử dụng Diễn đàn.<br />Nếu muốn tham gia viết bài, thảo luận, bạn phải <a href="register.php{sessionurl_q}" target="_blank"><font color=red><b>đăng kí</b></font></a>.

Bác thực hiện thử nha!

caonam87
11-12-2010, 03:55 PM
Về cái thư chào mừng hay thư xác nhận khi đăng kí thì bác vào: Settings -> Options -> User Registration Options.
Tại đây bác xem lại các mục:
-Send Welcome Email: muốn tự động gửi thư chào mừng gia nhập thì chọn Yes.
-Verify Email address in Registration: muốn người dùng xác nhận mail để kích hoạt tài khoản thì chọn Yes.
Và khi thành viên đăng kí mà không gửi bài được thì có thể do bác chọn Verify Email address in Registration: Yes mà thành viên lại không kích hoạt nên không dùng được.

Về cái ghi chú, lúc cháu xem thì đúng là ở lang Tiếng Việt mà nó là tiếng Anh, ah, bác cài đến hai cái lang tiếng Việt nên bác gỡ một cái ra đi. Muốn ghi chú xuất hiện tiếng Việt thì bác copy đoạn cháu dịch này và dán vô phần ghi chú đăng kí đó xem nó có đổi tiếng Việt không:

Nếu là lần đầu tiên đến với <a href="forum.php" target="_blank">Diễn đàn</a>, bạn hãy xem qua phần <a href="faq.php{sessionurl_q}" target="_blank"><b>Hỏi - Đáp</b></a> để hiểu rõ cách sử dụng Diễn đàn.<br />Nếu muốn tham gia viết bài, thảo luận, bạn phải <a href="register.php{sessionurl_q}" target="_blank"><font color=red><b>đăng kí</b></font></a>.

Bác thực hiện thử nha!

Cảm ơn cháu nhé cái gửi mail cho các thành viên bác đã vào sữa được rồi. còn muốn gỡ đi 1 cái làng việt thì làm như thế nào, trả lời sớm nhé. cảm ơn

Tiểu Bá Vương 1404
11-12-2010, 04:00 PM
Bác vô trong Languages & Phrases -> Language Manager.
Tại đây bác chọn một trong hai lang là Tiếng việt và Vietnamese -> Click vào [Delete] và đồng ý để xóa thôi.

caonam87
11-12-2010, 04:50 PM
Bác vô trong Languages & Phrases -> Language Manager.
Tại đây bác chọn một trong hai lang là Tiếng việt và Vietnamese -> Click vào [Delete] và đồng ý để xóa thôi.

Bác đã xoá chỉ để 1 cái tiếng việt 1 cái tiếng anh và chọn mặc định là tiếng việt nhưng nó vẫn ra tiếng anh, mà phải lích chức năng dịch thì nó mới ra tiếng việt cháu ạ
-Hai là trong mục tạo fom con mình muốn đưa thư mục con bên dưới lên bên trên thì làm sao cháu