PDA

View Full Version : Trượt vỏ chuối

hau_ooo
26-09-2009, 04:58 PM
Trượt !
Vậy là sau 1 ngày đấu trí căng thẳng giữa hau_ooo và giám thị, kết quả đã có : Giám thị WILL , hau_ooo tiếng Việt đọc là trượt !
Không còn gì để nói, không có gì để bàn cãi .
Sáng : sai lý thuyết và bài tập
Chiều : sai bài tập và lý thuyết .
Sáng : hơi tiếc
Chiều : cực kỳ tiếc ..... thằng bạn coi thi nhưng chỉ là giám thị số 2, giám thị số 1 là 1 bà bên Thương mại về, cũng dễ tính, bọn xung quanh chép lý thuyết ngon, nhưng không hiểu sao mình lại không chép được, ngón tay bị đứt chưa lành hẳn, cứ chuẩn bị tác chiến là đau, lúc GT1 quay đi thì ko làm ăn gì được, lúc bà ấy để ý thì không dám mò mẫm ... vậy là lý thuyết tèo , bài tập làm đến phần xác định giá thành là sai .... y hệt bài thi tốt nghiệp
Vậy là không được đi học nữa, chuẩn bị vác bị và gậy đi làm , " đầu đội trời, chân đạp đất, bốn bể đều là nhà "
Sắp sắp tới chuẩn bị đi xin việc, ai có việc gì nhắn nhé, có thông tin gì cứ nhắn , làm được tiền sẽ khao anh em . :amazed:

Cố Trà Giang
26-09-2009, 08:38 PM
Chia buồn em vụ trượt vỏ chuối. :98:

Chẳng có gì phải quá buồn, em đi làm đi để lấy kinh nghiệm trong công việc cũng như trong cuộc sống xã hội.

Với chị thì chị ủng hộ tất cả những em đang là sinh viên cũng nên tìm việc gì làm thêm ngoài giờ vừa có thu nhập và cũng nên tập va chạm với đời.

Chị có đứa em trai quen qua mạng đang còn là sinh viên, có nhiều lúc nó hỏi chị nên đi làm không khi còn là sinh viên vì nó thấy bạn bè nó có nhiều đứa cũng vừa học vừa làm. Khuyên nó nên kiếm gì làm thêm nhưng rồi chẳng thấy nó đi làm, nhiều lúc thấy nó cũng than thở rẳng bản thân thấy xấu hổ lắm.

Chắc gia đình khá giả thành ra cũng không muốn đi làm, nếu vậy thì học cho tốt cũng okay rồi.

hanhkhat
26-09-2009, 08:44 PM
Chia buồn em vụ trượt vỏ chuối. :98:

Chẳng có gì phải quá buồn, em đi làm đi để lấy kinh nghiệm trong công việc cũng như trong cuộc sống xã hội.

Với chị thì chị ủng hộ tất cả những em đang là sinh viên cũng nên tìm việc gì làm thêm ngoài giờ vừa có thu nhập và cũng nên tập va chạm với đời.

Chị có đứa em trai quen qua mạng đang còn là sinh viên, có nhiều lúc nó hỏi chị nên đi làm không khi còn là sinh viên vì nó thấy bạn bè nó có nhiều đứa cũng vừa học vừa làm. Khuyên nó nên kiếm gì làm thêm nhưng rồi chẳng thấy nó đi làm, nhiều lúc thấy nó cũng than thở rẳng bản thân thấy xấu hổ lắm.

Chắc gia đình khá giả thành ra cũng không muốn đi làm, nếu vậy thì học cho tốt cũng okay rồi.
không biết thằng em trong này là ai đây? hông biết có phải em hông ta, mình nhớ mình đâu có nói là xấu hổ đâu ta:yoyo:

Cố Trà Giang
26-09-2009, 08:50 PM
không biết thằng em trong này là ai đây? hông biết có phải em hông ta, mình nhớ mình đâu có nói là xấu hổ đâu ta

Chị già rồi em à, nhiều lúc trí nhớ của chị không thể linh hoạt và tốt như lớp trẻ bọn em nhưng cũng chưa già tới mức mất trí em trai à.

Có đứa nhìn thấy bạn đi làm thêm trong quán cơm mà ngồi ăn không hết nỗi đĩa cơm vì thấy mình quá vô dụng. Mặc dù bình thường sức của nó có thể chiến đến đĩa thứ hai và thứ ba.

..::Songuku95::..
26-09-2009, 08:58 PM
Chia buồn với anh nhé

:buon2::buon2:

hanhkhat
26-09-2009, 09:04 PM
Chị già rồi em à, nhiều lúc trí nhớ của chị không thể linh hoạt và tốt như lớp trẻ bọn em nhưng cũng chưa già tới mức mất trí em trai à.

Có đứa nhìn thấy bạn đi làm thêm trong quán cơm mà ngồi ăn không hết nỗi đĩa cơm vì thấy mình quá vô dụng. Mặc dù bình thường sức của nó có thể chiến đến đĩa thứ hai và thứ ba.
hình như lần đó là do thấy nhỏ đó đi với người yêu thì phải, ngẹnn ngào không ăn nổi.
còn bạn em đi làm thì quá bình thường:MatCuoi (58):
định đi làm thêm nhưng sợ mẹ không cho nên chưa dám nói mẹ8-}~>ứ đi luôn:-$

Jollibee
27-09-2009, 08:05 AM
định đi làm thêm nhưng sợ mẹ không cho nên chưa dám nói mẹ8-}~>ứ đi luôn:-$

Ui ui bé dễ thương quá, lúc này bé có vẻ điệu đà và ẻo ẻo quá đi mất :94:

nhock_quậy
27-09-2009, 12:44 PM

Cha mẹ dạy ta, ta chưa ngộ
Thầy cô dạy ta, ta chưa hay
Nhưng nhìn đời mà ta thấy thẹn
Bởi bạn ta biết tự bao giờ.

@hau_ooo: điều quan trọng trong đời người không phải là bao nhiêu lần vấp ngã, mà là bao nhiêu lần đứng dậy được. Đừng nản nữa, mà hãy..............nản vô cùng đi :D. dù sao vẫn phải bước tiếp,không đi được đường tắt thì chịu khó đi đường vòng. đường nào mà chẳng dẫn tới ...tiền$-) cố gắng để sau này không còn gì để ân hận ông ạ.

hau_ooo
27-09-2009, 03:12 PM
@All : Thanks chị Cố và nhoc_quậy .
Tất nhiên là không thể nản chí rồi :)
Em nhận bằng tốt nghiệp rồi. Chỉ là bằng kế toán nên muốn thi để học cao lên, thêm phần tài chính cho dễ xin việc ấy mà :Teen9x_263: .
Em cũng đang kiếm việc, khi nào có sẽ khao mọi người vài cái host Us .

ta070492
27-09-2009, 03:49 PM
Vậy là không được đi học nữa, chuẩn bị vác bị và gậy đi làm , " đầu đội trời, chân đạp đất, bốn bể đều là nhà "
Được 1 thời gian rồi bị xích như anh trung là xong

Em cũng đang kiếm việc, khi nào có sẽ khao mọi người vài cái host Us
Khao em cái domain nha :))